หมอ kotaro

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 1

อยู่เกาะอะไรครับ เกาะสวยหรือเปล่าครับ ห้ามตอบว่าทำงานเหนื่อยเลยไม่เห็นทะเลนะครับ

เล่าตอนที่ไปใหม่ๆแล้วสนุก เอาตอนนั้นมาเล่านะครับ

พี่จินตนาการว่า ถ้าเรียนหมอ จบ พี่ต้องขอไปอยู่เกาะก่อนเลย ตอนนี้ก็เลยไม่เคยไปอยู่เกาะ

เห็นมีคนกรุงเทพหลายคน สละเกาะกรุงเทพ ไปทำมาหากิน ที่เกาะเสม็ดบ้าง เกาะสมุยบ้าง เกาะภูเก็ตบ้าง

พี่ก็อยากทำแบบนั้นบ้างจัง แต่ไม่รู้จะไปยังไง
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 2

เกาะช้าง จังหวัดตราดครับ พี่เจ๋ง

สวยครับ โดยเฉพาะ รพ เล่าให้ฟังต้องมีคนอิจฉาแน่ๆครับ

ที่รพ ที่พักเป็นแฟลตครับ เนื่องจากเนื้อที่จำกัด ต้องสร้างแฟลตบนหน้าผา มองเห็นทะเลครับจากห้อง ข้างหลังแฟลตเป็นเขื่อนครับ มีทางเดินลงไปเขื่อนด้วยครับ มีน้ำตกด้วย นอนฟังเสียงน้ำตกดังกว่าเสียงคลื่นอีกครับ

ตอนเช้าๆออกมานอกห้อง จะเห็นวิวสวยมาก มีคนมาเยี่ยมหลายคนแล้ว ชอบมากครับ มีแต่คนอิจฉาว่า ทำงานในรีสอร์ทครับ :D :D :D

ตอนนี้ลมกำลังแรง สลับกับฝนครับ มาใหม่ๆ ตกเย็นก็ไม่รู้จะทำอะไรดี ก็ไปนั่งตกปลา นั่งจิบเบียร์ริมหาด ฟังเสียงคลื่นครับ

อยู่ที่นี่ ยังไม่เคยอารมณ์เสียเลยครับ เพราะคิดว่าอยู่ในสภาพแวดล้อมดีดี ทำให้อารมณ์ดีไปด้วย

ปล ผมพึ่งย้ายมาอยู่ได้ แค่ 3 เดือนครับ ก่อนหน้านี้ไปทำงานอยู่ แถบอีสานนะครับ พอดี พ่อป่วย เลยย้ายกลับมาดูแล
Jeng

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 3

ถ้าแวะไปเที่ยว เกาะช้าง มีที่แนะนำให้เที่ยวหรือเปล่าครับ

เอหมอ kotaro อยู่จังเดียวกับหมอประจวบ คุณทรงเกียรติเลยนะ
kotaro

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 4

ครับ ใช่ครับ

ผมไม่เคยเจอครับ พี่ประจวบ แต่มาร์ ที่นี่ เล่าให้ฟังว่า พี่เขาเก่งมากครับปีนี้ได้ปันผลไปหลายล้านเลยครับ
Jeng

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 5

ปันผลปกติ ระดับหมอประจวบนี่น่าจะได้ ซัก 10 เปอร์เซ็นต์ ถ้าได้ไปหลายล้านบาท สมมุติได้สัก 5 ล้านบาท แสดงว่า หมอประจวบ ถือหุ้นอยู่ อย่างน้อย 50 ล้านบาทครับ หมอ kotaro อิอิ

ว่างๆก็แอบไปเรียนวิชาแล้วมาเผยแพร่หน่อยนะครับ :D :D
Jeng

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 6

อืมลืมถาม หมอ kotaro ลองเล่าเรื่องชีวิตหมอ ในมุมที่ดี หน่อยซิ พี่ไม่ค่อยชอบฟังในมุมที่ไม่ดี

เอามุมดีๆ คนเขาจะได้อยากเป็นหมอ เบื่อพวกหมอ ที่พี่คบ ชอบบอกให้ลูกหลาน ไม่ไปเรียนหมอ พี่ว่างานทุกงานมีด้านดีอยู่ในตัวของมันเองนะครับ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 7

พี่หมอkotaroครับ พี่จวบแกเปิดคลีนิกชื่อคลีนิกหมอประจวบอยู่ในตัวเมืองน่ะครับ ผมเองมีเบอร์แกอยู่ถ้าสนใจไว้ผมส่งpmไปให้นะครับ
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 8

พี่จวบครับมีเพื่อนแล้วนะครับอยู่ใกล้กันซะด้วย

ผมชอบไปจังหวัดตราดมากครับ อากาศดี ทะเลสวย ผู้คนเป็นมิตร และมีหมอเก่งๆ ผมใช้บริการพี่หมอจวบมาสองครั้งแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณมา ณที่นี้ด้วยครับ

แต่คิดอย่างไรก็น่าอิจฉา ท่านที่อยู่ต่างจังหวัดนะครับ สูขสงบ สบาย
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 9

เห็นว่ามีครูช้างเกาะเฒ่าจาก taladhoon อีกคนนึง ก็อยู่เกาะช้างด้วย

ชอบเกาะช้างครับ เคยไปเที่ยวที่ resort เพื่อน
kc resort นะครับ แถวนั้นมีร้านอาหารร้านนึง ใหญ่ๆที่คนกินเยอะๆนะครับ
ตอนกลางคืนมีโชว์ ควงกระบองไฟ
ร้านนั้นขนมปังกระเทียมอร่อยสุดๆเลยครับ
อยากให้ไปลอง ตอนผมไปอยู่กินมันทุกวันเลย
kotaro

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 10

เล่าเรื่องดีๆของหมอเหรอครับ

เออ ตอนนี้พี๋เจ๋งไม่ได้ทำงานเป็นหมอแล้วเหรอครับพี่

เรื่องดีๆ เหรอครับ ทุกวันนี้เวลาไปกินข้าว หรือไปข้างนอก มีคนไข้มาทัก หรือมาคุยด้วย เวลาคนไข้มาตามนัด เอาของมาฝากพวกผลไม้ ปลาหมึกที่จับมาเอง โห แค่นี้ก็รู้สึกดีมากครับ ไม่ใช่รู้สึกดีเพราะได้ของฝากหรอกครับ แต่ดีว่าคนไข้เขาจำเราได้และนับถือเรามากครับ

อยู่ที่นี่คนไข้น้อย คนไข้มา เราจำชือเขาได้ เขาก็ดีใจ เราก็ดีใจครับ

คุณ genie ผมเคยเห็น คลีนิกของ คุณหมอประจวบแล้วครับ แต่ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่อีกหน่อยคงได้เจอครับ เวลาเข้าไปประชุมในจังหวัด

ว่าแต่ คุณหมอประจวบมาเล่น web นี้ด้วยเหรอครับ
genie

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 11

แกเข้ามาอยู่เรื่อยๆครับ เมื่อกี้ก็เห็นlog onเข้ามา ว่างๆพี่kotaroก็เข้าไปทักแกที่คลีนิกซิครับsurpriseเล่น แกอยู่ที่คลีนิกตลอดครับ
ประจวบ

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 12

com .ที่บ้านเพิ่งว่างครับเพราะลูกสาวเค้าปิดเทอม เลยต้องให้เค้าเล่นก่อน ตอนนี้เค้าเปิดเทอมแล้วผมเลยเพิ่งเข้ามาแจมด้วย ไม่ยักรู้ว่าkotaroอยู่ที่รพ.เกาะช้างครับ เพราะผมเองออกจากราชการมาตั้ง12ปีแล้วเมื่อก่อนก็อยู่ที่รพ.ตราดประมาณ10ปี ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมอาชีพและร่วมแนวviเหมือนกันครับ
อย่าไปเชื่อว่าผมได้ปันผลตั้ง5ล้านนะครับ ผมเพิ่งมาลงทุนได้ปีกว่าๆเอง ใหม่ๆก็ซื้อแบบกินปันผลแต่ดูไม่เป็นครับ คือปันแล้วหายศรีษะไปเลย ปันครั้งเดียว ปันเสร็จก็ ตกฮวบๆ ขายหมูไปก็เยอะ ครับ แต่พอมาได้อ่านตีแตกของอจ.นิเวศน์และติดตามข้อเขียนต่อๆมาของอจ. ก็เริ่มค้นพบแนวทางในการลงทุนที่คิดว่าเหมาะกับจริตของตัวเอง และคิดว่าเหมาะกับคนที่มีงานประจำทำไม่มีเวลามานั่งเฝ้าหน้าจอcom.
ถ้ามีเวลาก็แวะมาคุยกันที่คลีนิคบ้างก็ได้ครับ
Jeng

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 13

อิอิ ผมเป็นคนแซวเองครับ เรื่อง 5 ล้าน อิอิ
suthepj
ผู้ติดตาม: 0

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 14

คุณ jeng ไม่ชอบไปเที่ยวที่นี่หรือครับ..บ้านผมเอง

รูปภาพ
suriya

เพื่อนเก่า คุณหมอประจวบ

โพสต์ที่ 15

คุณหมอประจวบ จำกันได้หรือเปล่า

ประวัติเราคล้ายกัน เล่นหุ้นมาก่อน
เลิกไปตอนปี40

อ่านหนังสือดร.นิเวศน์ แล้วได้แรงใจอย่างมาก
และคิดว่าแนวทาง vi เป็นคำตอบ

กลับมาเล่นใหม่ไม่ถึงปี

จะไปเที่ยวเกาะช้าง ปลายเดือนกย.นี้ แล้วจะไปหา :) :)
ประจวบ

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 16

สุริยาไหนครับ มีอยู่ในใจ4คน( แบบว่าชื่อโหล๊ โหล)
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
suriya vilainerun

หมอ kotaro

โพสต์ที่ 17

ลืมไปว่าชื่อดีดีแบบนี้ น่าจะมีคนใช้หลายคน

จะพาครอบครัวไปเที่ยวเกาะช้าง
ไปถึงตราด กะว่าเที่ยงอังคารที่ 23กย.
ค้างบนเกาะ 2 คืน ยังว่างคืน 25

กะมองหาเจ้าถิ่นเหมือนกัน

แต่เข้าใจดีว่า อาชีพนี้ไม่ว่างได้ง่ายนัก

คุยทางอีเมล์จะสะดวกขึ้น

[email protected]
ล็อคหัวข้อ