มาแนะนำ หุ้น ฝรั่งเศษครับผม หุ้น Cafom

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
beibb041
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มาแนะนำ หุ้น ฝรั่งเศษครับผม หุ้น Cafom

โพสต์ที่ 1

หุ้น Cafom เป็นหุ้นคล้ายกับ โฮมโปรบ้านเรา ก็ขายเฟอรนิเจอร์ ตู้เย็น เครื่องดนตรี มีส่งออกไปเมืองนอกด้วย ราคา ณ ตอนนี้ 15.35 ยูโร ผมก็เป็นนักเล่นหุ้นแนว Valuinvester งบหุ้นตัวนี้ดีมาก โดยกำไร มาร์จิ้น เพิ่มขึ้นทุกปี ยังไงใครมีความรู้ตัวนี้ก็มาโพสด้วยนะครับ
YONGYEE
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: มาแนะนำ หุ้น ฝรั่งเศษครับผม หุ้น Cafom

โพสต์ที่ 2

รบกวนขอดูงบย้อนหลังหน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
NoiSNC

Re: มาแนะนำ หุ้น ฝรั่งเศษครับผม หุ้น Cafom

โพสต์ที่ 3

ฝรั่งเศส (France) มากกว่าหรือเปล่าครับ?
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
beibb041

โพสต์ที่ 4

เข้าไปดูงบมันได้ที่ www.euronext.com ครับดูได้ทุกตัวในยุโรปด้วยนะครับถ้าไม่เก่งภาษาอังกฤษก็ใช้ google chrome แปลได้นะครับ ขอบคุณนะครับ ที่สนใจหุ้นฝรั่งเศษ
beibb041

โพสต์ที่ 5

ผมว่า ประเทศฝรั่งเศษ เศรษฐกิจดีนะครับ ใครๆทั่วโลกก็มักจะเอ่ยถึงประเทศฝรั่งเศษ ไม่ว่าจะเป็นการที่คู่รักอยากมาท่องเที่ยว ผู้หญิงอยากมาช็อปปิ้งที่ประเทศฝรั่งเศษ หรือแม้แต่อาหาร คนที่มีเงินก็อยากไปประเทศนี้ทั้งนั้นไม่ใช่เฉพาะประเทศไทย แต่เป็นทั่วโลกครับ ผมเลยสนใจหุ้นประเทศ ฝรั่งเศษเป็นพิเศษครับ...
beibb041

โพสต์ที่ 6

http://www.euronext.com/trader/companyp ... ectedMep=1 ลองดูตามลิ้งค์นี้นะครับสำหรับงบการเงิน หุ้น Cafom
beibb041

โพสต์ที่ 7

ยังไงก็ พิจารณาดูหุ้น Cafom ตัวนี้ดูนะครับ ผมคัดมาจากหุ้นฝรั่งเศษตั้ง 600 กว่าตัว...
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณครับ
ไว้มีสิบล้านเมื่อไรจะพิจารณาอีกทีแน่นอนครับ :)
ลงทุนเพื่อชีวิต
beibb041

โพสต์ที่ 9

55+ ขอบคุณที่ตอบกระทู้ครับไงก็แลกเปลี่ยนความคิดกันได้นะครับกับหุ้นตัวนี้
ชีซี

โพสต์ที่ 10

อยากลงทุนเมืองนอกเหมือนกันครับ แต่ทุนน้อย แย่จัง :wink:
prodigy

โพสต์ที่ 11

ลงทุนเมืองนอกใช้เงินไม่เยอะครับ 2 แสนก็ไปได้แล้ว ติดต่อ AIRA ได้เลยครับ

ผมว่าที่ยากกว่าคือข้อมูล อยู่ไกลคนละฟากฟ้าจะทำไงดี อิอิ
โพสต์โพสต์