อยากทราบเรื่องการใช้สิทธิ์แปลง warrant ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
withlove
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบเรื่องการใช้สิทธิ์แปลง warrant ครับ

โพสต์ที่ 1

Conversion ratio (w : s)= 1:2
Exercise price = 1.0 บาท

ผมเข้าใจว่าราคาแปลงเท่ากับ 1 บาท แล้วได้หุ้นสามัญ 2 ตัวคับ คือถ้ามี 100 หุ้นต้องใช่เงินแปลง 100 บาท แล้วได้หุ้นสามัญ 200 ตัว ถูกหรือเปล่าครับ ถ้าผิดรบกวนพวกพี่ๆๆอธิบายหน่อยครับ
ขอบคุณคราบ
Withlove ^-^
Anti-Aircraft

Re: อยากทราบเรื่องการใช้สิทธิ์แปลง warrant ครับ

โพสต์ที่ 2

อย่ายอมแพ้
withlove

Re: อยากทราบเรื่องการใช้สิทธิ์แปลง warrant ครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณสำหรับความ link ดีๆๆนะครับ คุณ ป.ต.อ
Withlove ^-^
โพสต์โพสต์