ระดับอาจารย์ที่สอนผมลงทุน

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
vittawas
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 391

Quote:
พี่พอใจเป็นคนใจดีผมเป็นคนที่ 1 2 พี่ก็ยอมๆหน่ยนะครับ  

พี่Vittawas นี่เรียนจบจิตวิทยาหรือเปล่าครับ
จบวิศวครับ แล้วก็ไม่ใช่พี่ครับ ผมพึ่ง 25 เอง

เด็กที่ทำงานเก่าพี่ด้วยครับ(เด็กปูน) ยินดีที่ได้รู้จักครับ :lol:  :lol:  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 392

:8) ในนี้มีmario ณ เอเซียซอฟท์อีกคนที่อยู่ปูน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
PRO_BABY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 393

por_jai เขียน:
END เขียน:ขออนุญาตเอามาแจกต่อนะครับ
ขอเสียมารยาทลงเลยแล้วกัน
ถ้าพี่ไม่อนุญาตลบได้เลยนะครับ
สรุป The New Buffettology
Download คลิกที่นี่
สำหรับคนที่มาลงชื่อไม่ทัน
อนุญาติสิครับ
อือม...คนรุ่นใหม่นี่เขามีวิธีดีๆนะ
คราวหน้า จะทำอย่างนี้มั่ง
เราก็ไม่เหนื่อยเพราะจัดการครั้งเดียว
คนที่ไปโหลดก็ตามสะดวก
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ :D
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
ซากคน

โพสต์ที่ 394

ขอบคุณทั้งสองท่านที่เอื้อเฟื้อครับ  :bow:
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
Multinet

โพสต์ที่ 395

ขอบคุณพี่ por_jai และคุณ END ครับ
Todo

โพสต์ที่ 396

por_jai เขียน: ส่วนพี่ดมเอ๊ยพี่โดมของน้อง
พี่โดมนี่ห้ามมีแฟนชื่ออมราเด็ดขาดเลยนะครับ
เพราะแฟนพี่ก็จะเรียกพี่ว่าพี่(โ)ดมของน้อง
แล้วพี่โดมก็จะเรียกกลับว่า..น้อง...(รา).ของพี่
โอ๊ยแค่คิดก็แย่แล้วครับ....ฮ่า...
5555555555555+  
หัวไวจริง ๆ
ว่าแต่พี่พอใจเป็นคนแรกนะครับที่อ่านชื่อผมว่า"โทโด้" เพราะคนอื่นจะอ่านว่า "ทูดู" หมดเลย

ขอบคุณมากครับผม ไฟล์ได้รับแล้วคับ พี่พอใจ..ใจดี
somjainuek
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 397

ได้รับ Mail แล้ว ขอบคุณ คุณ por_jai มากนะค่ะ
itnas

โพสต์ที่ 398

ไปโหลดมาเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ
sipoonya

โพสต์ที่ 399

ขอบคุณครับ
อ่านแล้วได้ ความรู้ทั้งเรื่องหุ้นและวิธีคิดเลยครับ
นะโม

โพสต์ที่ 400

พี่พอใจ  จะกลับมาเขียนต่ออีกเมื่อไหร่น๊อ
นี่ก็หลายเดือน หลายปีแล้วนะเจ้า

รึว่าจะรอให้ตลาดวายนิ
por_jai

โพสต์ที่ 401

[quote="นะโม"]พี่พอใจ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
0N0111

โพสต์ที่ 402

พี่พอใจ  หดหู่ น้อยใจ หรือ ปลงครับ
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
Gitz

โพสต์ที่ 403

แอบอ่านมานาน โพสต์แรกนี้ ขอบคุณ และให้กำลังใจ พี่อใจครับ :D
ilovemom

Re: ระดับอาจารย์ที่สอนผมลงทุน

โพสต์ที่ 404

อ่านจบแล้ว
ขอบคุณกระทู้นี้ และพี่ por_jai มากค่ะ
"โจโฉ"

โพสต์ที่ 405

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทุกคน
รับเข้าเป็นศิษย์ ในสำนักดวยคนนะครับ!

พี่พอใจอายุ 28 เองหรอคัฟ ถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับ
เพิ่งเข้ามาอ่านได้ไม่กี่หน้าเองน่ะครับ.
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 406

[quote=""โจโฉ""]สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทุกคน
รับเข้าเป็นศิษย์ ในสำนักดวยคนนะครับ!

พี่พอใจอายุ 28 เองหรอคัฟ ถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับ
เพิ่งเข้ามาอ่านได้ไม่กี่หน้าเองน่ะครับ.[/quote]

ใช่ครับ ความอึดนะ พี่พอใจอึด ยังกะ อายุ 28 ...อิอิ
por_jai

โพสต์ที่ 407

[quote="dome@perth"][quote=""โจโฉ""]สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทุกคน

เพิ่งเข้ามาอ่านได้ไม่กี่หน้าเองน่ะครับ.[/quote]

ใช่ครับ ความอึดนะ พี่พอใจอึด ยังกะ อายุ 28 ...อิอิ[/quote]

คนถือหุ้นเรือได้ จึงนับว่าอึดจริงครับ
เพราะคนทำแกจับกดน้ำ ไม่ให้โผล่ขึ้นมาหายใจหายคอเลย
ผมไม่มีหุ้นเรือซักกะนิด ไม่อึดจริงดอกครับ พี่โดม
ส่วนอายุ28นี่เรื่องจริงครับ...เคย28น่ะ

ผมเห็นโจโฉยอมมาอ่านกระทู้ผม
เท่านี้ก็นอนตายตาหลับไ้ด้แล้วละครับ
ถือว่าผมประสบความสำเร็จในการโพสโดยแท้จริง...ฮ่า...
ไว้ว่างๆผมจะอัพเดทตอนต่อเรื่องอาจารย์ที่สอนผมลงทุน
แต่เป็นเวอร์ชั่นสอง
เป็นอาจารย์คนเดิมๆ แต่ิสอนวิชาใหม่ๆ
แล้วก็เป็นอาจารย์คนใหม่ๆ ก็ต้องสอนวิชาใหม่ๆให้อยู่แล้ว
แต่ไปตามอ่านในกระทู้รุ้งพาด กันเอาเองนะครับ
จะเลิกโพสกระทู้อื่นแล้ว

ถือว่ามาโพสปิดกระทู้นี้อีกครั้ง....ฮ่า...
babyboom

โพสต์ที่ 408

สวัสดีครับพี่พอใจ ผมน้องใหม่สุด ๆ ครับสำหรับเวปนี้และก็กระทู้นี้ของพี่พอใจเป็นกระทู้แรกที่ผมอ่านจบดีใจครับ ได้ความรู้ด้วยแต่ผม download file ไม่ได้อ่ะครับพี่พอใจ พี่พอใจพอจะส่งให้ผมได้มั้ยครับ [email protected] ขอบคุณมากครับ และรับผมเป็นศิษย์ด้วยคนได้มั้ยครับ เพราะตอนนี้ผมเหมือน"เรือน้อยที่ร่องลอยอยู่กลางมหาสมุทรซึ่งไรเข็มทิศที่จะพาตัวเองไปยังฝั่ง" อยากให้พี่พอใจช่วยชี้นำด้วยครับ
thum

โพสต์ที่ 409

พี่พอใจครับ ผมรบกวนขอ file ด้วยได้ไม๊ครับ ครับ.. เข้าไป download ตาม link ที่ให้ไว้ แต่ดาวโหลดไม่ได้ ...ตั้งใจจะใช้ความรู้ที่เรียนมา มาประยุกต์ใช้กับการลงทุนแนว VI ...ตอนนี้กำลัง รวบรวมข้อมุล และ กำลังหาแนวทางของตัวเองอยู่ครับ ............ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ [email protected]
ACME49
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 410

ขอด้วยครับเพิ่มมาอ่าน [email protected]
jverakul
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 411

พี่พอใจครับ
อยากถามว่าไฟล์ที่พี่แจกนั้น คล้ายกับในกระทู้นี้หรือเปล่าครับ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=35&t=1092

พอดีผมพึ่งอ่านจบ หลังจากอ่านค้างไว้ 3-4 หน้า มาปีกว่าๆ

ขอคารวะ ซือแป๋ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
por_jai

โพสต์ที่ 412

[quote="jverakul"]พี่พอใจครับ
อยากถามว่าไฟล์ที่พี่แจกนั้น คล้ายกับในกระทู้นี้หรือเปล่าครับ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=35&t=1092

พอดีผมพึ่งอ่านจบ หลังจากอ่านค้างไว้ 3-4 หน้า มาปีกว่าๆ

ขอคารวะ ซือแป๋ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ[/quote]

ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วละครับ
ไฟล์ไหนเป็นไฟล์ไหน
ต้องขอโทษด้วย
อย่างที่เห็นๆ ผมมีอาจารย์หลายคน
อาจจะคล้่ายๆในเรื่องเซียวฮื้อยี้ที่มีอาจารย์ถึงสิบคน
วิชาก็พันพัวนัวเนีย ตีกันไปมา หาจุดเด่นท่าไม้ตายมาใช้ไม่ได้...ฮ่า...

พี่ๆน้องๆที่ขอไฟล์มา
ผมแนะนำอย่างนี้นะ
มีแหล่งข้อมูลชั้นดีอยู่ในเวบไทยวีไอเยอะมาก
แล้วก็เจ๋งกว่าเอกสารที่ผมจะแจกเยอะมาก
ที่ผมเคยแจกไปเป็นเพียงแค่ชีทงานเีดียวเท่านั้นเองครับ
อาจารย์ทุกท่านที่ผมแนะนำชื่อและท่าไม้ตายในกระทู้นี้ไว้
ถือเป็นยอดฝีมือระดับ "ก้มเป็นลม"เอ๊ย "ก้มเป็นลง" ทุกคน
ลองเซิร์จหาอ่านแนวคิด แต่ละท่านดูกันนะ
เอาหัวผมเอ๊ยหัวเซียวฮื้อยี้เป็นประกัน...ฮ่า...

ส่วนที่จะให้แนะนำส่วนตัว
ต้องมาเล่นแบดกันครับ
ที่คอร์ตแบดวินเน่อร์ห้วยขวาง02-2742947
วันจันทร์กับวันพุธ 5โมงถึงทุ่มนึง
แล้วไปนั่งกินข้าวคุยกันได้ยาวๆครับ
ค่าวิชาไม่ต้องเสียเป็นเงินทองครับ
แล้วยังอาจได้จิบไอ๊ซทีเย็นๆอีกหนึ่งขวด
ุุถ้าตอนเล่นเอาชนะผมได้
(แต่ถ้าแพ้ก็ต้องเลี้ยงผมนะ)
ผมแก่แล้ว แข้งเข่าไม่ดี วิ่งล้มแผละล้มแผละ
ไม่เชื่อถามพี่ทศ กระทิงแดงดูได้...ฮ่า...
Tlk

โพสต์ที่ 413

เอ้าใครอยากมาเป็นคนเลี้ยง ไอซ์ที พี่ป้อมก็มาครับ
ผมเล่นมาครึ่งปียังไม่เคยชนะพี่ป้อมเล้ย พับผ่าสิ
วิชาแบตไม่กระเตื้องแต่..
วิชาหุ้น อิ อิ สุดคุ้ม ยิ่งกว่าคอมโบเซ็ต
แค่ความรู้จากพี่ป้อม ก็..........
it

โพสต์ที่ 414

สวัสดีอาจารย์ทุกท่านครับ โดยเฉพาะพี่พอใจ กับ พี่ฮง และพี่ๆอีกหลายคน ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ แนวคิด หลักการณ์ลงทุน ตอนนี้ขอศึกษาวิชาความรู้จักทุกท่านด้วยคนครับ
เกือบ 1 ปี ที่ไม่มีคน post รบกวนพี่พอใจเข้ามาพูดคุยและเสนอแนวคิดใหม่ๆๆให้น้องๆได้ศึกษาต่อไปด้วยครับ
cntclub

โพสต์ที่ 415

ขอเอกสารด้วยคนครับพี่
[email protected]
Power Of Thinking
Zippoice
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 416

ขอเอกสารมาศึกษาด้วยครับ อยากนำไปศึกษาครับ
ไม่ยึดติดสิ่งใดใด
Zippoice
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 417

[email protected] ครับ
ไม่ยึดติดสิ่งใดใด
teevalue

โพสต์ที่ 418

เพิ่งมาเจอกระทู้นี้วันนี้ อ่านมันส์มาก วันเดียวจบเลยครับ
ขอบคุณพี่พอใจและน้องฮงครับ

ปล.พี่พอใจยังตีแบดที่คอร์ทวินเนอร์อยู่ไหมครับ
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 609

โพสต์ที่ 419

อ่านจบแล้วครับ ขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านในกระทู้นี้ครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
Anuwat1234

โพสต์ที่ 420

ดร.นิเวศน์ เป็นต้นเเบบครับ