โบรกดีๆ นี่ต้องเป็นยังไง แบบไหนครับ แนะนำผมหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aroonsawat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โบรกดีๆ นี่ต้องเป็นยังไง แบบไหนครับ แนะนำผมหน่อย

โพสต์ที่ 1

จะเปิดบัญชีเล่นผ่านเนทครับ ขอบพระคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Packky

Re: โบรกดีๆ นี่ต้องเป็นยังไง แบบไหนครับ แนะนำผมหน่อย

โพสต์ที่ 2

ส่วนตัวผมนะครับ คิดว่า ฐานะทางการเงินมั่นคง บริการหลังการซื้อขายที่ดี บุคลากรมีความเชี่ยวชาญ เป็นต้น ครับ
ส่วนเหตุผลอื่นๆ ก็แล้วแต่บุคคลครับ

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ ตามลิงค์นี้
http://money.impaqmsn.com/content.aspx?id=17608&ch=227
http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... roker.html

โชคดีครับ
:) :) :)
aroonsawat

Re: โบรกดีๆ นี่ต้องเป็นยังไง แบบไหนครับ แนะนำผมหน่อย

โพสต์ที่ 3

แล้วท่านๆใช้ที่ไหนกันบ้างครับ
tradtrae

โพสต์ที่ 4

ระหว่าง เป็ปซี่ กับ โค้ก คุณว่า น้ำดำยี่ห้อไหนอร่อยสุด

ระหว่าน้ำดื่ม ตราสิงห์ ตราช้าง เนสเล่ เนปจูน ฯลฯ คุณว่าน้ำดื่มไหนดีสุด

ที่ตั้งคำถามให้คุณตอบ เพื่อบอกว่า นิยามว่า ดี ของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน

โบรคบางเจ้า โปรแกรมลงทุนดี มีออฟชั่นนู้น นี่ เพื่อดูข้อมูล หรือ วิเคราะห์หุ้น

โบรคบางเจ้า ข้อมูลลึก ข้อมูลแน่น ข้อมูลเยอะ

โบรคบางเจ้า คิดค่าธรรมเนียมตามจริง

โบรคบางเจ้า มาร์บริการดี มาร์สวย มาร์หล่อ

โบรคบางเจ้า โอนเงินเข้าพอร์ตง่าย สะดวก รวดเร็ว

ฯลฯ

ถ้ามีเจ้าไหนที่ perfect ทุกอย่าง เชื่อเถอะครับว่า ประเทศไทยเรานี้ คงมีโบรคเกอร์แค่เจ้าเดียว ไม่มีเจ้าอื่นแน่ๆ

ว่าแต่ คุณเล่นเนตผ่านเนต คุณคิดว่า อะไรคือความต้องการบริการจากโบรคที่คุณจะเปิดพอร์ตด้วยละครับ

สำหรับผม โอนเงินต้องง่าย ส่งข้อมูลการโอนเงินง่าย เพราะผมยังเป็นลูกจ้างที่แอบมาลงทุนในหุ้น

ดังนั้น ถ้าต้องไปธนาคารเพื่อโอนเงิน และต้องแฟกซ์ใบโอนไปให้โบรค ไม่สะดวกแน่ๆ

ข้อมูลเป็นเรื่องรอง เพราะแอบอ่าน ร้อยคนร้อยหุ้นอยู่ เลยไม่เดือดร้อน
kosol

โพสต์ที่ 5

ผมก็บอกไม่ได้เหมือนกันครับว่าเจ้าไหนดี แต่ที่ใช้อยู่เป็นของเคที ซีมีโก้ ถ้าพูดถึงเรื่องความรวดเร็วในการบริการก็มี 2 เรื่องที่ผมเจอมากับตัวคือ 1.การเปิดบัญชี ใช้เวลาแค่วันเดียว เจ้าหน้าที่แค่โทรมาถามจะเปิดบัญชีแบบไหน 2.การโอนเงินเข้า ผมใช้บริการโอนเงินผ่านระบบออนไลน์(SIPS)ใช้เวลาไม่ถึง10นาทีก็สามารถซื้อขายได้แล้ว ตอนแรกยังไม่มีค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ50บาทต่อวันแต่เดียวนี้เห็นว่าเกือบทุกบริษัทเริ่มมีแล้ว สุดท้ายที่ผมเลือกโบรกเกอร์นี้เพราะว่าไม่กำหนดเงินฝากขั้นในการฝากแต่ละครั้ง เพราะบางเจ้าต้องมีขั้นต่ำที่ 50000บาทขึ้นไป ซึ่งผมก็เป็นมนุษย์เงินเดือนทั่วไปที่คงไม่มีเงินเยอะแค่ฝากครั้งละ2-3หมื่นบาทก็ดีแล้ว
http://www.settrade.com/S09_StaticRedir ... ember.html
ลองไปตามลิงค์นี้ดูครับ ไว้เปรียบเทียบแต่ละโบรกเกอร์ที่ให้บริการหวังว่าจะเป็นประโยชน์บางนะครับ
*ถ้าตลาดหุ้นต้องปิดอย่างน้อย 5 ปี แล้วเรายังต้องการซื้อหุ้นบริษัทนั้นอยู่ แสดงว่าเราเข้าใจในธุรกิจนั้นดีแล้ว*
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

โบรกเกอร์ดี คือโบรกเกอร์ที่น่าลงทุน
:8)
ลงทุนเพื่อชีวิต
โพสต์โพสต์