สอบถามเรื่องการหาข่าวอ่านหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Akkapun
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องการหาข่าวอ่านหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

คือเพื่อนๆ พี่ๆ หาข่าวธุรกิจอ่านกันจากแหล่งไหนบ้างครับ

คือ ตอนนี้ผมยังไม่ค่อยได้อ่านพวกหนังสือพิมพ์ธุรกิจเลย(กำลังจะเริ่ม) แล้วเวลาใช้ internet ส่วนใหญ่ก็อ่านในเว็บนี้อย่างเดียว หรือไม่ก็อ่านจากร้อยคนร้อยหุ้นครับ

อยากถามว่า ถ้าหาจากเว็บนี่มีเว็บไหนแนะนำบ้างครับ แล้วหนังสือพิมพ์หรือนิตยสารธุรกิจควรอ่านเล่มไหนที่ดีๆบ้างครับ

ขอบคุณครับ :bow: :bow:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลูกเนียง
Verified User

Re: สอบถามเรื่องการหาข่าวอ่านหน่อยครับ

โพสต์ที่ 2

จินตนาการ สำคัญกว่า ความรู้
joe_joe_246
ผู้ติดตาม: 1

Re: สอบถามเรื่องการหาข่าวอ่านหน่อยครับ

โพสต์ที่ 3

http://www.doohoon.com/ เลยครับ มีลิงค์ไปที่ นสพ ธุรกิจหลายเจ้าครับ
มีสรุปข่าว นสพ หุ้น ในแต่ละวันด้วยครับทุกๆเช้า พร้อมทั้งแนวโน้มตลาด ดัชนี ตปท และลิงค์ไปยังเว็บหุ้นต่างๆ ผมจะเปิดรับข้อมูลต่างๆจากเว็บนี้ทุกเช้า ถ้ามีหุ้นตัวไหนน่าสนใจ ก็จะเข้าไปศึกษาข้อมูลในเว็บ thaivi เรานี่แหละครับ

ขอให้ได้ในทุกสิ่งที่หวังนะครับ
Akkapun

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ คุณลูกเนียง และคุณ joe_joe

ในเว็บพวกนี้มีพวก แนวโน้มหรือประวัติต่างๆมั๊ยครับ เช่นพวก จำนวนคนซื้อบ้าน ราคาเหล็ก อัตราดอกเบี้ย ไรพวกนี้อะครับ
โพสต์โพสต์