นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

โพสต์ที่ 1

ผมชอบเรียกนักลงทุนในตลาดหุ้นว่า
ผู้เดินทางแสวงหาเงินในตลาดหุ้น
ซึ่งหมายความว่า มันมีซับเซทย่อยๆ
เป็นนักลงทุนได้หลายแนวทาง อยู่ในเซทของผู้เดินทางแสวงหาเงินในตลาดหุ้น
ไม่ว่าจะเป็นผู้เดินทางแสวงหาเงินแบบ vi vs หรือ vsop

พอดีผมได้รับปากอาจารย์ไพบูลย์
ให้ช่วยประชาสัมพันธ์รายการมันนี่ทอลค์ ซึ่งเกี่ยวเนื่องมาจากกระทู้นี้

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=45093

อาจารย์ไพบูลย์ได้เลือก หนุ่ม leaderintheshodow
ให้เป็นคนแสดงวิสัยทัศน์ของนักลงทุนรุ่นใหม่แนววีไอ ผ่านทางโทรทัศน์

โดยจะออกอากาศทางรายการ moneytalk
ช่อง TNN 2 (รีโมทหมายเลข ๘ ของทีวีจานแดง)
วันพฤหัสที่ ๙ ธันวาคม เวลา ๒๒.๐๐ น. - ๒๓.๐๐ น.
และฉายซ้ำในวันที่ ๑๐ ธันวาคม เวลา ๑๐.๐๐ น - ๑๑.๐๐ น.

ใครสนใจจะรับรู้วิสัยทัศน์และการดำเนินชีวิตของนักลงทุนรุ่นใหม่แนววีไอ
ซึ่งเก็บเงินออมได้เป็นแสน ตั้งแต่ยังเรียนมัธยม
เชิญติดตามดูได้ตามสถานี ในวันและเวลาข้างต้นครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

Re: นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

โพสต์ที่ 2

ขอบพระคุณครับเฮีย
จะติดตามชม
แนบไฟล์

ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 891

Re: นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับเฮีย :D

มารอฟังประสบการณ์จากคนที่เก่งๆครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
j21
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ :D
b4solid
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 5

ครับผม
sai
ผู้ติดตาม: 296

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ รอชมเลยครับ
Small Details Make a Big Difference
conseto
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 7

รอฟังน้อง leaderintheshawdow ด้วยคนครับ
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 8

conseto เขียน:รอฟังน้อง leaderintheshawdow ด้วยคนครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ
พิมพ์ชื่อผิด แถมตกรายละเอียดของรายการ

เอาตามนี้นะครับ

หัวข้อการสนทนา "นักลงทุนรุ่นใหม่"
แขกรับเชิญของรายการ leaderinshadow
พิธีกรร่วม อาจารย์ไพบูลย์ อาจารย์นิเวศน์ และอาจารย์ถาวร
ออกอากาศทางรายการ moneytalk
ช่อง TNN ๒ (รีโมทหมายเลข ๘ ของทีวีจานแดง)
วันพฤหัสที่ ๙ ธันวาคม เวลา ๒๒.๐๐ น. - ๒๓.๐๐ น.
และฉายซ้ำในวันที่ ๑๐ ธันวาคม เวลา ๑๐.๐๐ น - ๑๑.๐๐ น.
ซากคน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

:cool: พี่หลีด เต็มที่เลยครับ
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 10

แล้วจะรอฟังครับ :cheers: :cheers:
spy4557

โพสต์ที่ 11

ดีครับเตรียมตัวรอดูเลยครับ
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณครับ :D
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 13

:oops:

ขอบคุณครับเฮีย

แต่ในรายการจะออกแนวเกี่ยวกับชีวิต แล้วก็วิธีคิด อะครับ
เส้นทางตั้งแต่ประถม มัธยม มหาวิทยาลัย

จะออกมากทาง ให้แง่คิด เพื่อสร้างแรงบันดาลใจซะเยอะ
สาระไม่ค่อยมี อะครับ
แถมผมก็แอบเกร็งๆอีก เพราะอาจารย์ ท่านถามสด ตอบสด ไม่ตัดต่อ :lol:
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 14

ผ่านเน็ตไหมครับ อยากดูครับผม
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 15

รายการทาง tnn2 ดูผ่าน net ไม่ได้ครับ
แต่พอออกอากาศแล้ว จะนำไปให้พี่ sorawut จัดการ uplink ให้ครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
picklife

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับบบบ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ :bow:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
canuseeme

โพสต์ที่ 18

ด้วนความเคารพครับ

สงสัยมานานแล้ว

vsop

นี่กำหนดจากใคร เงื่อนไขคืออะไรครับ

แบบที่ผมเข้าใจก็คือ
1.คนเล่น ตามหลักสถิติ technic
2.คนเล่นตาม ลักษณะของบริษัทนั้นๆ VI

ซึ่งจริงๆแล้วทั้ง สองแนว ก็มี ย่อยๆ กันออกไป

แต่หลักทั้ง 2 นั้นต่างกันมาก คือกลุ่มนึง มองอดีต ตัว เลข ความน่าจะเป็น คาดการณ์ราคาที่จะเกิดขึ้นในอนาคต จากราคาในอดีต

อีกกลุ่ม คาดการณ์ ราคาปัจจุบัน จากข้อมูลของบริษัท(ทั้งในอดีตหรืออนาคตแล้วแต่ สำนักย่อย)

แต่มาติดตรง vsop นี่ละครับ ที่ผม ยัง ไม่เก็ท

หรือจะมีนักลงทุนเซียนซักคนให้ผมไปตามศึกาาแนวนี้บ้างมั้ยครับ
ปัญญาไม่มีในผู้ไม่พิจารณา

There is no fate but what we make

https://www.facebook.com/pages/คัดหุ้นซวย
untrataro25
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 19

สุดยอดครับ ผมเป็นแฟนคลับท่าน leaderinshadow ครับ อิอิ
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 20

หรือจะมีนักลงทุนเซียนซักคนให้ผมไปตามศึกาาแนวนี้บ้างมั้ยครับ
จขกท คุณคลายเครียดไงครับ

ผมจะรอพี่ๆupload ให้ดูนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
เริ่มนับหนึ่ง...
pungnoila

โพสต์ที่ 21

รอชมด้วยค่ะ :D
คลายเครียด

โพสต์ที่ 22

[quote="canuseeme"]ด้วนความเคารพครับ
สงสัยมานานแล้ว

vsop

นี่กำหนดจากใคร เงื่อนไขคืออะไรครับ /quote]

คลิ๊กดูตามลิงค์นี้ได้เลย
ดูหัวข้อสุดท้ายของกระทู้ครับ

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/t ... 21615.html
Warmkung

โพสต์ที่ 23

ไม่มีจานแดง มีแต่เนต .... แต่อยากดูครับ
แม่แฝด3
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 24

ขอบคุณเฮียค่ะ
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 25

รอฟังครับท่าน
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
akindle
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 26

สวัสดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่ครับ
Pour your heart into it
jek ae

โพสต์ที่ 27

ดูแล้วครับ เมื่อคืนนี้ :D

เก่งมากๆเลยครับ นึกถึงตัวเองสมัยเรียนผมยังเที่ยวเมาหัวราน้ำใช้เงินไม่ชนเดือนอยู่เลย
เหลือขุนเขาแมกไม้ มิต้องวิตกไร้ฟืนไฟ
Saran

โพสต์ที่ 28

เมื่อคืนดูแล้วครับ
คุณ leaderintheshodow เก่งจริงๆครับ ขอชื่นชม :D
thitibodee

โพสต์ที่ 29

รอจนสิบโมงครึ่งแล้วยังเลี้ยงหมาอยู่เลยคับพี่น้อง

วันที่สิบนี่มีออกอากาศจริงหรือเปล่าค้าบบบบบ
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 30

ช่วงนี้มีรายการพิเศษ อาจจะไม่มีฉายซ้ำก็ได้ครับ
อีกอย่าง
กำหนดการฉายซ้ำ คือ 9-10 น. ครับ :oops: :oops:

ผมจะเอา dvd ให้พี่ sorawut uplink ให้อีกทีนะครับ
ไม่นานครับ กำลังให้ทำครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
โพสต์โพสต์