ลงทุนต่างประเทศเปิดบัญชีได้ แต่ส่งเงินธนาคารไม่ยอม

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
sarah
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนต่างประเทศเปิดบัญชีได้ แต่ส่งเงินธนาคารไม่ยอม

โพสต์ที่ 1

คือว่าเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์ตลาด US  ได้  แต่ส่งเงินไปยังไงคะ

เพราะลองหลายธนาคารแล้ว  เขาบอกว่าคนไทยไม่มีสิทธิลงทุนในต่างประเทศ

ท่านอื่นใช้วิธีไหนกันคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SupachaiZ594

Re: ลงทุนต่างประเทศเปิดบัญชีได้ แต่ส่งเงินธนาคารไม่ยอม

โพสต์ที่ 2

โอนเงินใต้ดินได้นี่ครับ ยิ่ง US ด้วย ไม่น่ายาก
Green
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 236

Re: ลงทุนต่างประเทศเปิดบัญชีได้ แต่ส่งเงินธนาคารไม่ยอม

โพสต์ที่ 3

เปิดกะโบรกไทย ครับ โอนได้ไม่มีปัญหา แต่ต้องโอนผ่านโบรกนะ
“Market prices are always wrong in the sense that they present a biased view of the future.”, Soros.

Blog about the investment playbook https://www.blockdit.com/alphainvesting
Cheddo

โพสต์ที่ 4

ได้สิครับ ผมใช้ธนาคารกรุงเทพ โอนไป 4 รอบละ (แต่สองรอบแรกทางโน้นเด้งเงินกลับมาเพราะบัญชียังเปิดไม่เสร็จดี)

เหตุผลที่กรอกผมก็กรอกไปตรงๆเลยว่า โอนไปซื้อหุ้นต่างประเทศ ผ่านฉลุยเลยฮะ
มีอุปสรรค... แต่ไม่มีปัญหา...
kennabee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ผมโอนเงินผ่านแบงค์กรุงเทพได้นะครับ แต่ผมจะไปเปิดพอร์ตที่ยูเอส ไปถามบางโบรกเกอร์ บอกว่าต้องเป็น US Resident ใครทราบวิธีเปิดพอร์ต ช่วยแนะนำด้วยครับ
โพสต์โพสต์