เจิมเว็ปใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
modpattaya
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เจิมเว็ปใหม่

โพสต์ที่ 121

อาศัยเส้นทางของพี่ครรชิต จากหัวข้อแรก

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=4&t=33078

ทำให้สะดวกขึ้นค่ะ แต่บางตัว พี่ครรชิตไม่ได้ทำทางไว้ให้ ไปไม่เป็นเลยค่ะ :?
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 122

ตอนนี้น่าจะกลับสู่ปกติแล้ว
สมาชิกท่านใด ยังมองไม่เห็นห้องร้อยคนร้อยหุ้นไหมครับ ?
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 123

มาให้กำลังใจ web admin Best ครับ

ช่วงนี้เหนื่อยน่าดู :bow:
airazoc

โพสต์ที่ 124

ห้องร้อยคนร้อยหุ้น กลับมาแล้ว
Smiley กลับมาแล้ว (ขอบคุณพี่เล็กที่ pack ไฟล์ชุดเก่าส่งมาให้ครับ)
Avatar หลายๆท่านอาจจะต้อง upload ใหม่ (ผมขยายขนาด avatar ที่อนุญาติให้แล้ว)
ระบบเมล์เตือน เมื่อกระทู้ที่เฝ้าอยู่มีคนตอบ ทดลองเปิดกลับมาแล้ว
ระบบ search หุ้นร้อยคนร้อยหุ้น ทางบนขวา น่าจะใช้ได้แล้ว
หลัง optimize ให้บอทของ google และ yahoo มา fetch แค่วันละครั้ง การ spike ของ CPU หมดไปแล้ว

อีกเดี๋ยวจะขึ้นเครื่องบินไปประชุมที่ KL เย็นๆกลับมาครับ หวังว่าจะไม่มี major problem ช่วงกลางวัน
หวังว่าจะผ่านวันนี้ไปได้ด้วยดีครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
airazoc

โพสต์ที่ 125

ถ้าผ่านสัปดาห์นี้ไปด้วยดี จะย้ายระบบขึ้นเครื่อง production
แล้วทดลองเปิด RSS feed สำหรับท่านที่อ่านผ่าน feed บน mobile หรือ portal ต่างๆต่อไปครับ
ZhugeLiangVI

โพสต์ที่ 126

airazoc เขียน: ระบบเมล์เตือน เมื่อกระทู้ที่เฝ้าอยู่มีคนตอบ ทดลองเปิดกลับมาแล้ว
ต้อง Subscribe ใหม่หรือเปล่าครับ เหมือนจะยังไม่ได้ Mail เลย เห็นบาง Topic ที่เคย Watch ไว้สมัยก่อนมีการ Update (หลัง 08:30) ก็ไม่ได้รับ Mail แจ้งครับ
airazoc

โพสต์ที่ 127

ZhugeLiangVI เขียน:
airazoc เขียน: ระบบเมล์เตือน เมื่อกระทู้ที่เฝ้าอยู่มีคนตอบ ทดลองเปิดกลับมาแล้ว
ต้อง Subscribe ใหม่หรือเปล่าครับ เหมือนจะยังไม่ได้ Mail เลย เห็นบาง Topic ที่เคย Watch ไว้สมัยก่อนมีการ Update (หลัง 08:30) ก็ไม่ได้รับ Mail แจ้งครับ
ไม่น่าจะต้องสมัครใหม่ครับ ตอนนี้ผมได้เมล้แล้วครับ
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 128

airazoc เขียน:
ZhugeLiangVI เขียน:
ไม่น่าจะต้องสมัครใหม่ครับ ตอนนี้ผมได้เมล้แล้วครับ
ระบบเมลเตือนของผมทำงานแล้ว ไม่รู้ตัว เพราะเข้าไปใน Junk
เพราะเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนนามสุลนี่เอง
จาก [email protected] --->> [email protected] :cry: :cry: :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
LppJ

โพสต์ที่ 129

yy เขียน:ของผมใช้ กูเกิ้ล
ถึงแม้ว่าเว็บใหม่นี้ จะมีขนาดฟ้อนต์ที่ใหญ่ขึ้น (น่าจะถูกสเป็คคุณเด็กใหม่นะครับ :lol: :lol: )
แต่ผมคิดว่า มันใหญ่เกินไปนะครับ ทำให้ดูแปลกๆตาเมื่อเทียบกับของเก่า
แต่อย่างไรก็ตาม คิดว่าผ่านไปซักพัก เดี๋ยวก็คุ้นเคยไปเอง
ไม่บ่นดีกว่า (เดี๋ยวจะถูกข้อหาว่าคน (เริ่มจะ) แก่ ชอบขี้บ่น)
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคน ก็แล้วกันนะครับ สู้ๆๆๆๆ

ปล. เรื่องทางเทคนิคต่างๆที่เขียนมาเป็นภาษาอังกฤษกันนั้น บอกตรงๆว่า ผมเกิดไม่ทันครับ
และตามไม่ทันด้วยเช่นกัน แต่อยากจะเรียนรู้อย่างยิ่งครับ
Font ใหญ่ไปน่ะครับ ขอ font อันเท่าเดิมได้ไม๊ font ใหญ่ เวลาอ่านรู้สึก อ่านไปแบบ รวบๆ ไม่ได้ อ่านเป็นประโยคได้ลำบาก
เป็นกำลังใจให้ progammer น่ะครับ
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 130

ขอบคุณมากๆครับ เว็บใหม่เริ่มเข้าที่แล้ว :B
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
Ragunar

โพสต์ที่ 131

Hello 1 2 3 test :mrgreen:
modpattaya

โพสต์ที่ 132

airazoc เขียน:(ผมขยายขนาด avatar ที่อนุญาติให้แล้ว)

อนุญาต ไม่เหมือน ญาติ
พักเหนื่อย...นอกเรื่องสักนิด แฮ่~!! :B
modpattaya

โพสต์ที่ 133

modpattaya เขียน: ใช้ Search ด้านบนได้ผลเหมือนกัน เช่น ifs symc
symc ใช้ search มาแล้ว
ifs ยังไม่มาค่ะ (No suitable matches were found)

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=4&t=42347

ปล.เปลี่ยนสี ตัวเลขหน้าที่กำลังอ่านสักนิดได้มั๊ยคะ
แก่แล้ว แยกสีไม่ออกค่ะ เลยต้องมองซ้าย แล้วกลัมาคลิกด้านขวา
รูปภาพ[/url] [/img]
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 134

อยากให้เพิ่ม limit width ของรูปให้เป็นไม่เกิน 140px ครับ
ความกว้างปกติตอนที่ไม่มีรูปก็เกิน 150px ไปแล้ว

80px น้องอ้อยดูเล็กเกินไป ไม่โดนใจ :rofl: :rofl: :rofl:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
airazoc

โพสต์ที่ 135

ขยายให้แล้วครับ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 136

ขอบคุณทีมงานชุดใหม่มากๆเลยครับ

สู้ๆนะครับ

:D :D :D
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 137

airazoc เขียน:ขยายให้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับ :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
O_CHAY

โพสต์ที่ 138

ผม Search หา TOP ไม่เจออะครับ ท่าน Admin ช่วยด้วยนะ
ไปหาใน List แล้วลายตามากๆๆๆ ครับ

ขอบคุณครับ
คนที่ไม่เคยผิดพลาด คือคนที่ไม่เคยลงมือทำ
c

โพสต์ที่ 139

O_CHAY เขียน:ผม Search หา TOP ไม่เจออะครับ ท่าน Admin ช่วยด้วยนะ
ไปหาใน List แล้วลายตามากๆๆๆ ครับ
http://board.thaivi.org/search.php?st=0 ... 4&start=50
airazoc

โพสต์ที่ 140

เอ ... ทำไม search index มันเหมือนไม่ครบ
search TOP ไม่โผล่จริงๆด้วย
เดี๋ยวตรวจสอบให้นะครับ
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 141

ผมใช้ firefox ครับ
ผมไม่รู้ว่าสามารถแก้ไขการเปิหน้าเว็บให้เป็นแบบเดิมได้หรือเปล่า
คือเหมือนกับระบบเก่าจะจำเวลาที่ผมเข้าบอร์ดมาไว้
แล้วพอเข้ามาอีกครั้งหนึ่ง ก็จะขึ้นหน้ากระดาษสีแดง เฉพาะหน้าที่เริ่มนับเวลาใหม่น่ะครับ
อย่างเ่ช่นผมเข้าเว็บวันละครั้ง
มันก็จะขึ้นหน้ากระดาษสีแดง เฉพาะหน้าที่มีข้อความใหม่ ในช่วง 1 วันที่ผ่านมาน่ะครับ
แต่ตอนนี้ มันขึ้นหน้ากระดาษสีแดงหลายหน้ามากๆ ย้อนกลับไปร่วมๆ 2 สัปดาห์เลยครับ
ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะครับ
เป็นความเรื่องมากจุกจิกของผมเอง
รูปภาพ
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 142

บางข้อความที่ใช้ quote ก่อนปรับปรุงเวบ หายไปเยอะมากเลย แต่บางอันก็ยังอยู่
ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ผมใช้ Firefox 3.6.9
OnlyRead
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 143

ผมว่า สวยและดูทันสมัยขึ้นนะ
O_CHAY

โพสต์ที่ 144

ท่าน admin ผม Search TOP ยังไม่เจอเหมือนเดิมอ่ะครับ แง่ๆๆๆ T_T "
คนที่ไม่เคยผิดพลาด คือคนที่ไม่เคยลงมือทำ
c

โพสต์ที่ 145

O_CHAY เขียน:ท่าน admin ผม Search TOP ยังไม่เจอเหมือนเดิมอ่ะครับ แง่ๆๆๆ T_T "
ผมหาเจอครับ
Search แล้วอยู่หน้า2ครับ
c

โพสต์ที่ 146

รูปภาพ
modpattaya

โพสต์ที่ 147

c เขียน:
O_CHAY เขียน:ท่าน admin ผม Search TOP ยังไม่เจอเหมือนเดิมอ่ะครับ แง่ๆๆๆ T_T "
ผมหาเจอครับ

อยากให้เหมือนเดิมมากเลยค่ะ (ขอมากไปหรือเปล่า) คือ

ใส่ชื่อหุ้น แล้ว Go... เจอหัวข้อเลย
ไม่ใช่ Go แล้วต้องไป Search ซ้ำ
เพราะ wording ชื่อหุ้น แทรกอยู่ในกระทู้อื่นๆ

รูปภาพ

Uploaded with ImageShack.us
O_CHAY

โพสต์ที่ 148

c เขียน:
ผมหาเจอครับ
ปวดตับ มากๆๆ Search แล้วอยู่หน้า 2 เพราะอารายยยยยยยยยยยยยยยถึงเป็นแบบนี้อ่ะครับ T_T