เจิมเว็ปใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 110

Re: เจิมเว็ปใหม่

โพสต์ที่ 91

กลายเป็น .org แล้ว...ก็คงบอกว่าต่อไปเวบนี้ น่าจะมุ่งเข้าสู่ด้านๆนึงแล้วละ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
yy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 92

ของผมใช้ กูเกิ้ล
ถึงแม้ว่าเว็บใหม่นี้ จะมีขนาดฟ้อนต์ที่ใหญ่ขึ้น (น่าจะถูกสเป็คคุณเด็กใหม่นะครับ :lol: :lol: )
แต่ผมคิดว่า มันใหญ่เกินไปนะครับ ทำให้ดูแปลกๆตาเมื่อเทียบกับของเก่า
แต่อย่างไรก็ตาม คิดว่าผ่านไปซักพัก เดี๋ยวก็คุ้นเคยไปเอง
ไม่บ่นดีกว่า (เดี๋ยวจะถูกข้อหาว่าคน (เริ่มจะ) แก่ ชอบขี้บ่น)
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคน ก็แล้วกันนะครับ สู้ๆๆๆๆ

ปล. เรื่องทางเทคนิคต่างๆที่เขียนมาเป็นภาษาอังกฤษกันนั้น บอกตรงๆว่า ผมเกิดไม่ทันครับ
และตามไม่ทันด้วยเช่นกัน แต่อยากจะเรียนรู้อย่างยิ่งครับ
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 93

คุณ yy ใช้ google chrome รึเปล่าครับ ?
มองเห็น font ใหญ่กว่าเดิมหรือเปล่าครับ ?

คุณ modpattaya ดูที่ยี่ห้อของ browser ที่ใช้เลยครับ ว่าเป็น IE , Firefox , Chrome , Opera, Safari หรืออะไรครับ

อยากทราบ feedback ว่าแสดงผลให้ user แต่ละท่าน เป็นอย่างไรบ้าง เพราะได้รับ comment ทั้งใหญ่ไป และ เล็กไปครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
modpattaya
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 94

เข้าใจแล้วค่ะ คุณairazoc

ใช้อันนี้ค่ะ
รูปภาพ

Uploaded with ImageShack.us
Hisoka

โพสต์ที่ 95

ผมใช้ Firefox ขนาดตัวหนังสือปกติดีครับ
รูปภาพ
Tihdnab

โพสต์ที่ 96

ถ้าอยู่ในวิสัย และไม่รบกวนจนเกินไป อยากให้...

* มีกด "Like" (แบบ FB) และมี counter แต่ละ post ได้ เพื่อ
- เป็นการแสดงออก จากผู้อ่านถึงผู้ post ให้ผู้ post ทราบว่า post ของท่านนั้นมีผู้อ่านรับรู้ถึงคุณค่า
- เป็นที่รองรับอารมณ์เวลาหุ้นขึ้นหรือร่วง เมื่อมีผู้ post ว่า Cheers, Welcome, ตำจอก, etc แล้วมีอารมณ์ร่วม แต่ไม่อยาก post ซ้ำ ก่อเกิดขยะล้น page - จะได้เปลี่ยนพฤติกรรมมากด "Like" แทน

* มี page Links (e.g. Board index>>การลงทุนแบบเน้นคุณค่า>>Value Investing) อยู่ด้านล่างสุดของ page ด้วย เพื่อความสะดวก เมื่ออ่าน page จบถึงด้านล่างสุด

* ปรับนโยบายการ Delete non-VI post ในร้อยคนฯ ให้เป็น การ Flag แทน โดยใช้ criteria ในการ Flag แบบเดียวกับ criteria ในการ Delete ประโยชน์คือ
- เป็น guide จากกรรมการ เพื่อให้ผู้อ่านแยกแยะ
- เมื่อมี VI แท้ มาแก้กระทู้ธรรม เวลาอ่านตาม เนื้อหาต่อเนื่อง ไม่กระโดด
- การแก้กระทู้ non-VI โดย VI หลายครั้งผู้อ่านก็ได้ประโยชน์และความรู้ในอีกมุม มากทีเดียว
- เพราะเราส่งเสริม VI จึงควรสนับสนุน tone ในการแก้กระทู้ non-VI แบบ เหตุผล ความรู้ ข้อมูล เมตตา แบ่งปัน แทนการ ปะทะ สวน รุม เดียจฉันท์

ขอเจิมแค่นี้ก่อน..
คนควน

โพสต์ที่ 97

ขอบคุณครับกับการเปลี่ยนแปลงที่ดี
ข่งหมิง

โพสต์ที่ 98

ระบบ watch topics ไม่มีแล้วใช่ไหมครับ
หาไม่เจอ แล้วก็ไม่มีเมลแจ้งเตือนกระทู้ที่มีการตอบในกระทู้ที่ติดตามแล้ว

:( :(
airazoc

โพสต์ที่ 99

ตอนนี้ ช่อง search shortcut ร้อยคนร้อยหุ้น ทางขวาบน ใช้ได้แล้วนะครับ

ส่วนระบบ watch topic ที่ให้ส่งเมล์เตือนเมื่อกระทู้ที่ติดตามมี update นั้นขอปิดไว้ก่อนนะครับ

ตอนนี้ใช้ bookmark topic พลางๆก่อนนะครับ

ส่วน Avatar และ smiley ที่เป็น deadlink กำลังติดต่อขอไฟล์จาก server เดิมมาวางครับ

น่าจะเรียบร้อยในเร็ววัน
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
ZhugeLiangVI

โพสต์ที่ 100

airazoc เขียน:ตอนนี้ ช่อง search shortcut ร้อยคนร้อยหุ้น ทางขวาบน ใช้ได้แล้วนะครับ
Search เจอแค่บางหุ้น เช่น SF, PS, etc.
บางหุ้น Search ไม่เจอ เช่น SCC, DTAC, etc.
บางหุ้่น Search เจอไม่ครบ เช่น PTT ไปเจอ PTTAR ตัวเดียว

แจ้งเพื่อทราบครับ
airazoc

โพสต์ที่ 101

ZhugeLiangVI เขียน:
airazoc เขียน:ตอนนี้ ช่อง search shortcut ร้อยคนร้อยหุ้น ทางขวาบน ใช้ได้แล้วนะครับ
Search เจอแค่บางหุ้น เช่น SF, PS, etc.
บางหุ้น Search ไม่เจอ เช่น SCC, DTAC, etc.
บางหุ้่น Search เจอไม่ครบ เช่น PTT ไปเจอ PTTAR ตัวเดียว

แจ้งเพื่อทราบครับ
ขอตรวจสอบแป้บนะครับ
airazoc

โพสต์ที่ 102

พบว่า index สำหรับ search ยังสร้างไม่เสร็จครับ -__-'' อะไรโดนสร้างแล้ว ก็จะหาเจอ
โปรดรอสักระยะครับ จะค่อยๆโผล่มาครบขึ้นเรื่อยๆ ปล่อยให้สคริปรัน

ผมกด search PTL ดู มันขึ้นแล้ว เลยนึกว่ารันเสร็จแล้ว

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 103

ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้พี่เบสและทีมงานครับ ยังไงรักษาสุขภาพด้วยครับ อย่าหักโหมเกินไป :)
It's earnings that count
airazoc

โพสต์ที่ 104

สารภาพบาป ... ผมลอง seach หุ้นทุกตัวที่ผมถือ ขึ้นครบ เลยนึกว่าเสร็จแล้ว :lol: :lol: :lol:
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 105

พี่เบสสู่เค้า เหนื่อยหน่อยนะช่วงนี้
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
catty

โพสต์ที่ 106

มาเจิมด้วยคนค่ะ
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ สู้ๆๆ :D
Let it be, It shall pass..

catty
jek ae

โพสต์ที่ 107

ลองของใหม่ครับ :D
เหลือขุนเขาแมกไม้ มิต้องวิตกไร้ฟืนไฟ
iluckyhappy

โพสต์ที่ 108

ดูแปลก ไปเลยครับ ... ดีครับ เปลี่ยนไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
อย่างไรก็ตาม ครับ ...
:D
ร้อยคนร้อยหุ้น ยัง search ไม่ได้ครับผม หลังจากกดปุ่ม Go

ขอบคุณทีมงาน VI ทุกท่าน ครับ
kanistapong

โพสต์ที่ 109

ส่งกำลังใจให้กับเวปมาสเตอร์ และผู้จัดทำทุกท่านสู้ ๆ
Win Win
Todo

โพสต์ที่ 110

เอ่อ ห้องร้อยคน ร้อยหุ้น หายไปเหรอครับ
โดนแบนตลอด

โพสต์ที่ 111

Todo เขียน:เอ่อ ห้องร้อยคน ร้อยหุ้น หายไปเหรอครับ
นึกว่าผมโดนแบนซะอีก
คนอื่นก็มองไม่เห็นเหรอครับ :lol:
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 112

ผมก็เข้าร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
demon120

โพสต์ที่ 113

เวปใหม่มาพร้อมกับมือใหม่หัดเล่นหุ้นแบบผม อิอิ
vacuum_car

โพสต์ที่ 114

ไม่เจอห้องร้อยคนร้อยหุ้นเหมือนกัน ณ เวลานี้
blueza

โพสต์ที่ 115

หายไปไหนหว่าา
airazoc

โพสต์ที่ 116

สมาชิกทุกระดับตอนนี้น่าจะเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้แล้วครับ
หากยังมี สมาชิกท่านใดเข้าไม่ได้ รบกวนแจ้งด้วยครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก :oops:
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 117

ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ
:(
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
nam
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 118

ผมก็ไม่เห็นห้อง ร้อยคนร้อยหุ้น ครับ
ตถตา
manuel

โพสต์ที่ 119

เช่นกันครับเข้ายังไม่ได้เลยครับ รบกวน mod ด้วยครับ
modpattaya

โพสต์ที่ 120

ร้อยคนร้อยหุ้น.....GO

เช้านี้
บางตัวเข้าได้ บางตัวหาไม่พบค่ะ
ใช้ Search ด้านบนได้ผลเหมือนกัน เช่น ifs symc