ขออำลาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Possible
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 121

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานทุกคนมากๆครับ  :bow:
Reborn
nicha2007

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 122

ขอบคุณคุณหมอ และทีมงานทุกท่านที่เสียสละค่ะ ถึงแม้จะไม่ค่อยชอบ Post แต่รู้สึกอยากแสดงความขอบคุณทีมงานจริงๆ ค่ะ
E-man
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 123

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ  :D
แพ้หรือชนะเริ่มต้นที่ความคิด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star
ผู้ติดตาม: 2

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 124

ขอขอบพระคุณ ทีมงานทุกๆ คนที่ช่วยกันสร้างและดูแลเวบนี้นะครับ

ถ้าไม่มีเวบนี้ ผมก็คงไม่มีวันนี้จริงๆ

ขอบคุณจริงๆครับ
Auggie

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 125

ขอบคุณเช่นกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
Jimmy

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 126

ขอบคุณพี่หมอกับทีมงานทุกท่านมากครับ  :bow:  :bow:  :bow:
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
SIVA

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 127

ขอบคุณคุณหมอสามัญชนมากเลยครับ ที่เสียสละดูแลเว็บ และ Thai VI มาตลอด

และขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน ที่ทำงานกันอย่างเหน็ดเหนือยเพื่อเว็บนี้ครับ

:D
คิดหลายด้าน มองหลายมุม
sealnop

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 128

ถึงแม้ผมเพิ่งเข้ามา แต่ยังไงต้องขอบคุณทุกๆท่านที่คุณหมอกล่าวถึงน่ะครับ  :P
"เจ้าฮ่ะ อย่าทิ้งผมมมมม"
romee
ผู้ติดตาม: 110

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 129

:bow: ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานเบื้องหลังมากๆครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
0N0111

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 130

:bow: ขอบคุณทีมงานทุกคนครับ พี่ๆก็ยังไม่ไปไหน แค่เปลี่ยนหัวโขน ยังไงก็เข้ามาโพสอะไรๆดีให้น้องๆต่อไปครับ
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 131

thanks a lot to P Mor and team kab.without TVI, Dr., all books...

without me today.confirm!
One up on SET
tingun

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 132

ขอบคุณพี่หมอสามัญชนและทีมงานทุกท่านนะครับ
ที่ช่วยทำให้ web thaivi เต็มไปด้วยความรู้การลงทุน
และจะพัฒนายิ่งขึ้นไปอีกในอนาคตครับ
มะลิ

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 133

kiri
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 134

ขอขอบคุณพี่หมอเช่นกันค่ะ สำหรับการสนับสนุนในการติดต่อ Company visit ต่างๆ ค่ะ พี่เป็นคนจุดประกายให้ภาเริ่มทำ visit เลยค่ะพี่
และนอกจากนั้น ก็ขอบคุณ Moderator ชุดเก่า ถึงชุดใหม่ที่ช่วยกันทำงานอย่างอบอุ่น เสียสละ และอดทนตลอดมาค่ะ
Jinny Wan

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 135

ขอบคุณพี่หมอเช่นกันค่ะ

ได้มีโอกาสร่วมเป็นทีมงานของพี่หมอ ถือว่า เป็นเกียรติ และ ดีใจมากๆค่ะ  :D

เชื่อว่าการอำลาครั้งนี้เป็นเพียงการอำลาจากตำแหน่งหน้าที่ (ที่หนักมั๊กๆๆ) แต่จริงพี่หมอก็จะยังอยู่ช่วยน้องๆในเว็บต่อไปนะคะ  :wink:

:bow:
bevyma

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 136

ขอบคุณมากๆครับ   :bow:  :bow:  :bow:
ตี๋น้อย

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 137

ขอบคุณจากใจครับ :D
kasinbua

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 138

ขอบคุณครับสำหรับความเสียสละของคณะทำงานทุกคน
สิบพัน

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 139

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานทุกท่านครับ ผมโชคดีที่เริ่มต้นลงทุนได้ไม่นานก็ได้รู้จักที่นี่ เลยทำให้ไม่ล่องลอยไปไกลเท่าไหร่ การได้เริ่มต้นด้วยวิธีการคิดที่ถูกต้องเป็นฐานสำคัญให้กับการเติบโตต่อไปของผมมากมายครับ ขอบคุณอีกครับ :bow:
birdflu

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 140

ขอขอบคุณพี่หมอและทีมงานทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ

ถ้าไม่มีเวปนี้ผมคงหันหลังให้ตลาดหุ้นนานแล้วครับ :wink:
Keep Calm And Chive On
sukit2020

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 141

:bow:  :bow:  :bow: :bow:  :bow:  ขอบคุณครับ
chowbe76

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 142

ขอบคุณพี่หมอมากครับ
ที่ทุ่มเทสละเวลามาตลอดวาระสี่ปี
ขนาดเป็นหวัดยังไปจิบเบียร์ 555
หวังว่าพอร์ตร้อยล้านของพี่หมอประธานจะแปลงร่างเป็นพอร์ตพันล้านตามท่านที่ปรึกษาในเร็ววันนะครับ

สำหรับผมก็กำลังรอล้านแรกอยู่ครับ
:lol:
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
slalom

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 143

ขอบคุณคุณหมอ และทีมงานที่ทำให้เว็บนี้เป็นแหล่งข้อมูลที่ดีของนักลงทุน
การที่คุณหมอ พอร์ตโตขึ้น น่าจะเป็นเพราะผลบุญจากการทำงานเสียสละเพื่อส่วนรวม  ผมว่าคนเรา "ยิ่งให้มากเท่าไหร่ ยิ่งได้รับกลับคืนมากเท่านั้น" ครับ
kin

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 144

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานมากๆ เช่นกันครับ  :bow:
bluepheonix

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 145

ขอบคุณครับพี่หมอ  :bow:
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 146

:bow:  :bow:  :bow:
SV2

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 147

ขอขอบคุณ คุณหมอสามัญชนและทีมงานทั้งหมดที่มีส่วนร่วมกันทำให้เวป thaivi  เป็นเวปที่มีคุณค่ามากสำหรับนักลงทุนทุกคน
ที่ได้เข้ามาหาความรู้และข้อมูลต่างๆ อันเป็นประโยชน์แก่คนจำนวนมาก
ขอขอบคุณอย่างสูงครับ
iluckyhappy

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 148

:bow:   :bow:   :bow:   :bow:   :bow:

ขอบคุณพี่หมอ และ ทีมงาน THAI VI ทุกคนครับ

ที่ได้มีโอกาสแบ่งปันประสบการณ์การลงทุน ดี ดี
ถึงแม้ ว่า ผมจะรู้จัก พี่ ๆ แต่ พี่ ๆ อาจจะไม่รู้จักผม
อย่างน้อย พวกเรา ก็ยังมี อุดมการณ์ เดียวกัน
ผมพยายาม ที่จะเดินตามทาง ของ VI ถึงแม้ บางครั้ง
จะล้มลุกคลุกคลานบ้าง แต่อย่างน้อย ... "เรายังเริ่ม
ต้นที่จะทำ ถึงจะผิดจะถูก เพื่อตามล่าความฝันของเรา ต่อไป
สู่อิสระภาพทางการเงิน อย่างมีความสุข และแบ่งปัน
สิ่งดี ประสบการณ์ ดี ดี ให้ พี่ น้อง พ้อง เพื่อน รุ่นหลัง
ต่อไป"
...

ขอบคุณครับ  :8)
------------------------------
ความฝันไม่เคย มีสองแบบ คือ นั่งฝันแต่ไม่ทำ และ นั่งฝันแต่ลงมือทำ
...  :arrow: เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
เหล็งฮู้ชง

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 149

ขอบคุณที่ดูแลเว็ป นี้เป็นอย่างดี
ผมได้อะไรหลายอย่างจากเว็ปนี้ครับ
จงอยู่ด้วยความไม่ประมาท
KGYF

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 150

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานมากครับ
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"