ขออำลาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 61

ขอให้ในที่สุดพี่ได้ freedom of life  :)
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
naris
ผู้ติดตาม: 60

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 62

สี่ปีเร็วเหมือนกันนะพี่ สี่ปีที่เราร่วมทำงานกัน พูดได้ว่าปัญหาใหญ่ที่ทำให้ทีมงานเราแตกแยกไม่เคยมี ทุกท่านทำงานอย่างมีความสุข ศุภาษิตจีนบทหนึ่งกล่าวไว้ว่า ปลามักจะเน่าที่หัวก่อนเสมอ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
kurapica

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 63

พี่หมอศรรามก็ถ่อมเกินไปเป็นคอนดัคเตอร์คุมวงผมว่าก็ไม่ใช่งานง่ายๆนะครับ ต้องให้ทุกฝ่ายประสานกันอย่างดี มีทิศทางร่วมกัน ผลงานสุดยอดจึงบังเกิด
พี่ vichit คอยอัพเดทข่าวและข้อมูล
ส่วนพี่ ครรชิต คอยอัพเดทไฟล์ EPS16YEAR แล้วแจกต่อฟรีๆ นับถือน้ำใจพี่จริงๆ ตอนเรียนก็ได้ไฟล์พี่นี่แหละครับช่วยไว้ งานเลยง่ายขึ้นเยอะ
เดี๋ยวขอใหม่นะครับ ผมอัพเดทไม่เป็น
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆ
ยอดดอยอยู่ไหนจ๊ะ ขึ้นมามากแล้วนะ
JPong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณครับ สำหรับทุกสิ่งที่ผ่านมา
chotipat

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 65

:bow:   :'O  :'O  :'O  :'O  :'O    :bow:
charun
ผู้ติดตาม: 2

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 66

ขอบคุณคุณหมอและทีมงานทุกๆท่านครับ

ขอคุณความดีที่ทำมา ตอบแทนทุกท่านประสบผลสำเร็จในการลงทุนและมีสุขภาพแข็งแรงครับ
jo7393

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 67

ขอบคุณสำหรับสิ่งต่างครับ   :bow:  :bow:  :bow:
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
วัวทะโมน
ผู้ติดตาม: 31

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 68

ลาออกจากประธาน   ก็มีเวลามากินข้าวที่เมืองเพชรแล้วซี....... :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
กระโจมไฟ

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 69

ขอขอบคุณพี่หมอสามัญชนและทีมงานทุกๆท่านสำหรับสิ่งดีๆที่ผ่านมา  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:
และขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานใหม่ทุกๆท่านเช่นกันครับ  :welcome:
Visute

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 70

ขอบคุณครับ ที่พี่ได้เสียสละเวลามาทำงานตรงนี้ พอร์ตโตขึ้นเยอะๆ นะครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
t_winyoo

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 71

ขอบคุณพี่หมอ และทีมงานทุกคนครับ
ได้ความรู้ แนวคิด มากมาย จากที่นี่ครับ
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
m_kok

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 72

ขอบพระคุณพี่หมอสามัญชน และพี่ๆทีมงานทุกๆท่านด้วยใจครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ :D
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 73

ขอบคุณที่พี่เสียสละทำงานให้เวปมาอย่างยาวนานครับ ผมได้มีโอกาสทำงานรับใช้พี่ บอกได้คำเดียวว่า ทำงานกับพี่แล้วสบายใจครับ และเชื่อว่าใครที่ได้ทำงานกับพี่คงคิดเหมือนผม

ยังไงแค่อำลาตำแหน่งประธานนะครับ แต่คงมาให้ความรู้น้องนุ่งเหมือนเดิมนะครับ :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
nw108

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 74

ขอขอบพระคุณเเทนน้องๆพี่ๆที่เข้ามาค้นคว้าเเละติดตาม

เเนวการลงทุนเเบบยั่งยืนในที่นี้ครับ

นับถืออย่างสูง
itnas

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 75

ผมได้อะไรหลายอย่างจาก ความรู้ที่พี่ได้ถ่ายทอดไว้ในเว็บนี้
ขอบคุณ พี่หมอสามัญชน มากครับ
คารวะ จากใจ
:bow:  :bow:  :bow:
boong24

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 76

ขอขอบคุณทีมงานทุกคนครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 77

เชื่อมั่น    เชื่อใจ

ฝีมือการบริหาร  แนวทางที่ถูกต้อง  เวลาที่ผ่านไป
ไม่ผิดหวังที่ได้ประธานหมอสามัญชน  และทีมงานที่ดี
ผลงานที่ผ่านมาก็ร่วมกัน  แก้ปัญหา  ทำงานร่วมกัน

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน  สมาชิกทุกท่าน

เว็บไทยวิ  เป็นของทุกท่าน  ช่วยกันดูแลนะครับ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 78

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านครับ...ความเสียสละที่ทุกท่านต้องเหนื่อยยาก...ขอให้กลับคืนเป็นความสุขและความโชคดีนะครับ
march

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 79

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานทุกท่านครับ
NoiSNC

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 80

ขอขอบพระคุณทุก ๆ ท่านเป็นอย่างสูงครับ และขอให้โชคดีจากนี้ตลอดไปครับผม :)
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
jilin22

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 81

ขอบคุณคุณหมอและทีมงานทุกๆคนเช่นเดียวกันครับ หวังว่าสังคมวีไอแห่งนี้คงจะเติบโตขึ้นเรื่อยๆเหมือนต้นไม้ใหญ่ที่ให้ร่มเงาและแผ่กิ่งก้านสาขาออกไปโดยไม่สิ้นสุดนะครับ  :D
"เราอย่าไปกังวลกับ เป้าหมายมากเกินไป แต่ควรใส่ใจใน "เส้นทาง" (ระหว่างทาง) ที่เรากำลังเดินไปมากกว่า...ถ้าเราทำดีที่สุด และมีความสุขในเส้นทางของเราทุกวัน ในที่สุดเราก็จะไปถึงเป้าหมายนั้นเอง" (ผศ.ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร)
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณพี่หมอมากๆครับ  :bow:  :bow:  :bow:
It's earnings that count
mildpink

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 83

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานทุกท่านค่ะ
FRIDAYZ

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 84

มาร่วมขอบคุณทีมงานทุกๆท่านๆครับ...

ตั้งแต่ผู้ร่วมก่อตั้งทุกท่าน...
ท่านที่กำลังจะส่งต่อ...
และท่านที่กำลังจะมาสานต่อ...

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ และขอบคุณที่ทำให้มีเวปดีดี สังคมดีดีของthaiviครับ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 85

ขอขอบคุณ ท่านประธาน สามัญชน และอดีตทีมงาน ที่ช่วยกัน
ให้ชุมชน TVI   เจริญเติบโตตลอด มา
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
wpong
ผู้ติดตาม: 34

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 86

ถ้าไม่มี TVI ก้คงไม่มีผมในวันนี้

ขอขอบคุณพี่หมอสามัญชน และทีมงานทุกท่านครับ
:bow:  :bow:  :bow:
j21

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 87

ขอบคุณพี่หมอมากมายครับ   :D
comrade
ผู้ติดตาม: 6

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 88

ขอขอบคุณ ท่านประธาน สามัญชน และอดีตทีมงานทุก ๆ ท่านครับ
ไม่มีพวกท่านช่วยกัน ชุมชน TVI  อาจจะไม่เจริญเติบโตอย่างทุกวันนี้ก็ไ้ด้ครับ
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 89

ขอบคุณทีมงาน และ คุณหมอสามัญชน ที่ทำงานดูแล Web ThaiVI มาโดยตลอดครับ

ขอบคุณมากครับ

:D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
K o S o L

ขออำลาครับ

โพสต์ที่ 90

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานทุกท่านมากครับ   :bow:
ผมมือใหม่ครับ