ขอความเห็นเกี่ยวกับการ วิเคราะห์ วัฏจักร ของกลุ่มพัฒนาอสังหา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nuttagan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอความเห็นเกี่ยวกับการ วิเคราะห์ วัฏจักร ของกลุ่มพัฒนาอสังหา

โพสต์ที่ 1

เรามีวิีธีสังเกตมัยว่า เป็นช่วงใหน ของวัฎจักร หรือ มีตัวเลขอะไรที่สามารถบ่งชี้ ได้ เนื่องจากสังเกตุเห็นคอนโด ที่ถูกสร้างขึ้นมามาก และก็ถูกจองหมดในเวลารวดเร็ว เลยสงสัยว่า ถ้าในอนาคต มันเกิดขึ้นมาอีกมาก ปริมาณคนที่ต้องการซื้อลดลง มันจะกลายเป็นวัฎจักรขาลงมัย

:roll:
BIGLOVE
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อยากรู้(มาก)เหมือนกันครับ
เรียนเชิญเซียนอสังหาหน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

พวกพัฒนาอสังหานี่ผมว่า business cycle น่าจะตามทิศทางเศฐษกิจเลยนะครับ คิดง่ายๆว่ามันเป็นเหมือนหนี้ก่อใหญ่ คนที่จะซื้อต้องมั่นใจว่าพอจะมีความสามารถผ่อนได้ในช่วง 30 กว่าปี ดงนั้นน่าจะจับตาได้จากตัวเลขเศรษฐกิจมหภาพได้นะครับ เช่น ยอดขายบ้าน ยอดขายรถ ดัชนีราคาผู้บริโภค(cpi,core cpi) ตัวเลขจีดีพี(ออกช้าไปหน่อย)

ผมคิดว่างั้นนะ ไม่รู้ถูกเเค่ไหน :wink:
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

อ่อ ตกตัวสำคัญไปตัว อัตราดอกเบี้ยด้วยครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
kin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ลองดูจากเว็บนี้นะครับ http://www.reic.or.th/

ลงทะเบียนแล้ว login ดู จะมีข้อมูลหลายอย่างให้เราค้นหาและศึกษาครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะ  :)
Teeruk

โพสต์ที่ 6

[quote="kin"]ลองดูจากเว็บนี้นะครับ http://www.reic.or.th/

ลงทะเบียนแล้ว login ดู จะมีข้อมูลหลายอย่างให้เราค้นหาและศึกษาครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะ
Only one word can change your life...
You want to be greedy when others are fearful. You want to be fearful when others are greedy. It's that simple
ดอยเต่า

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์