หุ้น IPO ในจีน น่าลงทุนไหมครับ หุ้น ABC (Agriculture bank Ch

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
rv060060601
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้น IPO ในจีน น่าลงทุนไหมครับ หุ้น ABC (Agriculture bank Ch

โพสต์ที่ 1

ได้ข่าวมาว่าในจีน จะออกหุ้น IPO หุ้น ABC (Agriculture bank of china) ลงทุนดีเปล่าครับ คาดว่าจะออกเดือน ก.ค. 53 นี้ ใครมีข้อมูลบอกด้วยครับ ราคา IPO เท่าไร
ซื้อได้ที่ไหน
น่าลงทุนหรือเปล่า
benz145
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เคยไปอยู่ที่จีนช่วงนึง (ก็สองสามปี) นะครับ
เอาเป็นว่า จากประสพการณ์ ที่สัมผัสนะครับ

คิดว่าธนาคารจีนทุกที่ค่อนข้างเป็นระบบ เลิกงานห้าโมงครึ่งทุกวัน
รูปแบบค่อนข้าง conservative เหมือนบ้านเราสมัยเก่า
ระบบการเงินก็ดูยังล้าหลัง

แต่จุดแข็งที่ผมคิดว่าสำคัญคือ ลูกค้าเยอะมากครับ ทุกธนาคาร และก็ค่าต๋งระหว่างเมืองไม่ว่าทำธุรกรรมใดๆเนี่ย แพงน่าดู (จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่แพงกว่าแน่ๆ)

ส่วนคุ้มหรือไม่ ต้องดูเอาเองครับ
โพสต์โพสต์