ดูเหมือนคนเลียนแบบการทำลายรถยนต์มากขึ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ดูเหมือนคนเลียนแบบการทำลายรถยนต์มากขึ้น

โพสต์ที่ 1

เรื่องจริงหรือเปล่าคับที่มีคนเดือดร้อนเรื่องรถยนต์
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมแปลกใจถ้าอยากขายรถยนตร์ต่อในราคาดีๆ ทำไมต้องทุบ

กรณีโตโยตา ผมว่าเค้าทำดีแล้ว ลูกค้าไม่พอใจ แต่ไม่ควรโอเว่อร์เกินเหตุ
pa_chit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ไม่รู้สินะ กรณีของโตโยต้า ผมกลับเห็นใจบริษัทมากกว่า รู้สึกว่าเจ้าของรถเรียกร้อง

มากเกินไปหน่อย ข้อเสนอที่ให้มา เป็นผมก็ไม่อาจจะรับได้

แล้วตอนนี้ผมว่าการทุบรถครั้งต่อๆไป (ถ้ามีอีก) อาจไม่ได้รับความสนใจอีกแล้วก็ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO

โพสต์ที่ 4

ซื้อมา 8 แสนกว่าบาท ซื้อมา กว่า 2 ปีแล้ว

ทุบรถ

บริษัทให้1ล้าน ไม่เอา

จะเอา 1.5 ล้าน

จะเอา Lexus

เวอร์ไปเปล่าเพ่ ..........................
Stock Broker

โพสต์ที่ 5

เชื่อรึยังครับว่าคนไทยเรามีพฤติกรรมตามแห่จริงๆ

เห็นใครทำอะไรก็จะเอาอย่างบ้าง โดยไม่ได้คำนึงถึงปัจจัยแวดล้อม ผลได้ผลเสีย ว่าเหมือนกันหรือต่างกันด้วยซ้ำ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 6

ถ้าสื่อไม่ตามไปทำข่าว เรื่องราวต่างๆเหล่านี้ก็คงไม่เกิดขึ้นอย่างพร่ำเพรื่อ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี

โพสต์ที่ 7

เริ่มจากทุบเจ้า HON
ต่อมาทุบพี่ TO
นี่ล่าสุดน้อง NIS ก็โดนย่างอีก

** หวังว่าหลังจากที่ทำอะไรโดยขาดสติไปแล้ว นำมาไตร่ตรองดู แล้วเก็บเป็นประสบการณ์ต่อไป **
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 8

คิดว่า เกิดจากสภาพความเก็บกด ที่มีคนมาจุดพลุ

เหตุผล ก็เลยหายไป

แต่อย่างไรก็ตาม บริษัทรถก็ต้องมีมาตรการที่ดีกว่านี้

ดูเหมือนว่าซื้อมาแล้วก็ต้องรับสภาพไป

ผมเองก็เป็น แต่ไม่ค่อยซีเรียส ชิ้นส่วนมันค่อยๆหลุด แต่เป็นเรื่องเล็กน้อย คือ น๊อตตัวนั้นหลุด น๊อตตัวนี้หลุด คิ้วขอบยางก็หลุด

ก็ไม่เป็นไร เพราะผมขับความเร็ว 80 เอง แต่ซื้อรุ่นท๊อป ของ misubishi เครื่อง 1800
jaychou

โพสต์ที่ 9

พวกที่ทำเกินกว่าเหตุ จริงๆแล้วบริษัทมีสิทธิไม่คืนเงินนะครับ
เพราะความเสียหายมันมากกว่าที่บริษัทก่อจริง ยิ่งเรียกร้องเงินเกินจริง ยิ่งไม่น่าเป็นไปได้

กรณีฮอนด้าน่าจะเป็นกรณีเดียวคืน เพราะต้องการปิดปากให้เรื่องเงียบ

การทำข่าวผมว่าดีแล้วนะพี่ฉัตรชัย อย่างน้อยผู้ผลิตก็เริ่มตื่นตัว
มือเก่าหัดขับ
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

HD = อึดอัด ทนไหมไหว (เข้าๆ ออกๆ ซ่อมหลายที เสียเวลาหากิน :( )
TY = เพี้ยน (เอามั่ง คืบเอาศอก - แต่ก็ฟังดูแปลก ที่บ.รถยอมซื้อแพงกว่าตัวรถ :?: :!: :?: )
NS = เก็บกด (นานหลายเดือนมาแล้ว :evil: )

แต่ผมเป็นคนรักรถ ดูแล้วสงสารรถ เพราะว่าถูกสร้างมาไม่ดี มีส่วนเสียหรือ Defects มันก็แย่
อยู่แล้ว แต่นี่มาถูกทุบอีกต่างหาก แทนที่จะได้รับการแก้ไขให้ดีเหมือนเดิม (จากใครก็เถิด)
:?
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ

โพสต์ที่ 11

Jeng เขียน:ผมเองก็เป็น แต่ไม่ค่อยซีเรียส ชิ้นส่วนมันค่อยๆหลุด แต่เป็นเรื่องเล็กน้อย คือ น๊อตตัวนั้นหลุด น๊อตตัวนี้หลุด คิ้วขอบยางก็หลุด

ก็ไม่เป็นไร เพราะผมขับความเร็ว 80 เอง แต่ซื้อรุ่นท๊อป ของ misubishi เครื่อง 1800
พี่เจ๋งลองมั่งมั้ย ยี่ห้อพี่ยังไม่มีใครจองนะ 8)
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

ทุบไปเถอะครับ ตามกระแสกันเข้าไป
สุดท้าย ต้องซ่อมเอง :lol: :lol: :lol:

ตอนนี้เห็นเผารถ แล้วดับเอง เอาเข้าไป ทำไมไม่ปล่อยให้ไหม้ทั้งคันละ
หรือกลัว ต้องซ่อมเอง........ :lol: :lol: :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
HIM

โพสต์ที่ 13

มีใครคิดบ้างไหมว่า เป็นการแก้เกมของHONDA หรือเปล่า แหมมาหักหน้ากันได้ ให้คนที่ทุบรถCRVเอารถTOYOTA ไปใช้ก่อน ไม่พอใจเอามาคืนได้เลยเงินยังไม่ต้องจ่าย อย่างนี้ก็ต้องหาคนมาทุบTOYOTA บ้างซิ เพื่อแสดงให้เห็นว่ามันก็ไม่ดีไปกว่ากันเท่าไหร่ไง 555
chatchai

โพสต์ที่ 14

ลงข่าวเฉพาะที่มีเหตุผลจริงๆซิครับ ประเภทซื้อมาแปดแสนกว่าๆ แล้วนำไปดัดแปลงมาเอง จะมาขอเงินล้านห้า คงไม่ไหวครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Dr.T

โพสต์ที่ 15

คนทุบโตโยต้าน่ะเฮงซวย งก หน้าด้าน :twisted:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
มือเก่าหัดขับ
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

ปล่อยเขาไปเถิดครับคุณ Dr.T
ผมเห็นแล้วสงสารรถน่ะครับ ดูแล้วมันก็ไม่ได้อะไรนักหรอกกับคนที่ทำ อย่างที่ผมเดา
ไว้ข้างบนน่ะครับ ว่าบางคนอึดอัด, บางคนเพี้ยน, บางคนเก็บกด อะไรแบบนั้น
ด้วยความเป็นช่าง สำหรับรถยนต์แล้ว ผมเชื่อว่า ต่อเมื่อใดก็ตามที่ยังมีอะไหล่ให้เปลี่ยนได้
่ย่อมซ่อมได้เสมอ ยกเว้นแต่ว่า "เละ" เนื่องจากอุบัติเหตุบางประการเท่านั้นเอง

เพิ่มเติมข้อความ
แต่ผมยังหมายถึงว่า ถ้าของใหม่ๆ ซ่อมแล้วสองสามครั้งไม่หาย มันแสดงถึงความ
ผิดปกติของระบบผลิต ก็ควรจะต้องเปลี่ยนให้กับลูกค้านะครับ
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
harry

โพสต์ที่ 17

เรื่องนี้ผมว่ามันเริ่มไร้สาระแล้วครับ

ประเด็นคือ เจ้คนนั้น ซื้อรถใหม่มือหนึ่ง ไม่กี่วันก็ซ่อม และซ่อมตลอด เป็นผมก็ไม่พอใจ สิ่งที่ต้องการคือเปลี่ยนคันใหม่ที่ไม่มีปัญหา ไม่ก็คืนเงิน

แต่ถ้าเราใช้ไปนานๆแล้ว เนี่ย จะเรียกร้องคงไม่ได้มาก ถ้าจะเรียกร้องคงก็ตั้งแต่ซื้อแล้วเกิดเรื่องครับ

สำหรับผมและควรจะเป็นสำหรับทุกคน ไม่ว่าจะซื้อของราคาไม่กี่พัน หรือหลายๆล้าน ก็ต้องดูให้ดี เลือกให้ดี ถ้ามีปัญหาบริษัทตัวแทนจำหน่าย หรือเจ้าของต้องยินดีรับคืน หากเกิดจากการผลิตที่มีปัญหา
Expecto Patronum!!!!!!
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 18

:lol: :lol: :lol: :lol:

chatchai wrote
ถ้าสื่อไม่ตามไปทำข่าว เรื่องราวต่างๆเหล่านี้ก็คงไม่เกิดขึ้นอย่างพร่ำเพรื่อ
น่าจะลองหยุดเสนอข่าวฆ่ารายวันที่ภาคใต้ด้วยนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol:
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 19

Dr.T เขียน:คนทุบโตโยต้าน่ะเฮงซวย งก หน้าด้าน :twisted:
ถ้าเป็นจริงตามข่าวที่เสนอมา
ผมว่าเขาเป็นนักสร้างภาพ ฉวยโอกาส แบบไม่มีคนสั่งสอน
เอาเรื่องเงินไปทำบุญบังหน้า ดัดจริตมากๆ
ปากบุญ-ใจบาป เอาเปรียบผู้อื่น

มีที่ไหนจะเอาเงินของคนอื่นไปทำบุญ
เป้นการทำบาปซะมากกว่า
เหมือนปล้นธนาคารแล้วบอกจะไปแจกคนตกเป็นเหยื่อคลื่นยักษ์

พูดเท่าไหร่ก็ฟังไม่ขึ้น

ถ้าอยากทุบต้องทุบตอนใหม่ๆ ป้ายแดงๆ
ใช้ไปแล้ว2ปี ขายยังไม่ได้ครึ่งราคาเลย
ปกติผมก็ใช่รถกะบะ โตโยต้า
จะไปเอาอารายมากมาย ราคาเท่านี้ก็สมกับราคาแล้ว
วันหนึ่งนั่งในรถสักกี่ชั่วโมงเชียว
ไม่น่าให้ข่าวเลย ว่าเคยรับราชการ
กำลังกินบำนาญ
เสียชื่อและศักดิ์ศรี เปล่าๆ

โพสต์ที่ 20

ปรัชญา เขียน: มีที่ไหนจะเอาเงินของคนอื่นไปทำบุญ
เป้นการทำบาปซะมากกว่า
เหมือนปล้นธนาคารแล้วบอกจะไปแจกคนตกเป็นเหยื่อคลื่นยักษ์
วันก่อนผมยังเห็นข่าวคนขายยาบ้าเลยครับ มันให้สัมภาษณ์ว่ามันแบ่งเงินที่ขายยาบ้าได้ส่วนหนึ่งไปบริจาคสึนามิ
chatchai

โพสต์ที่ 21

ทุนแปดแสนกว่าๆ ขอคืนล้านห้า บอกว่าจะนำไปบริจาค แต่ขอบริจาคแค่สองแสน อีกล้านสามขอเข้ากระเป๋าตัวเอง

เป็นเจ้าของโรงเรียนอนุบาลยังไง ถ้าลูกผมเรียนที่นี่คงต้องย้ายโรงเรียนละครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 22

ba_2l เขียน:ผมเห็นรัฐบาลก็เอาเงินหวยไปแจกTsunamiเหมือนกันนี่ครับ ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย
เงินหวย
นั่นเป็นความสมัครใจของคนซื้อจ่ายเงิน แบบเต็มใจ
บริษัทรถเขาไม่เต็มใจครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 23

ไม่ได้ผิดอะไรเลย มาขอโทษเรื่องไรครับ คุณba_2l
คุยกันแล้วก็จบ อย่าคิดมากครับเหมือนเดิมครับ :mrgreen:
ล็อคหัวข้อ