จิบเบียร์คิว2 ศุกร์ที่ 3 กย. 6โมงเย็น สโมสรทหารบก(กระทู้สาม)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Pu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

จิบเบียร์คิว2 ศุกร์ที่ 3 กย. 6โมงเย็น สโมสรทหารบก(กระทู้สาม)

โพสต์ที่ 91

พี่พอใจครับ

รอบนี้ไปแน่นอนครับ แต่บังเอิญวันศุกร์เจอนัดสำคัญตอน 6โมงครึ่ง น่าจะเสร็จสัก 2 ทุ่มครับ

ถ้าไปถึงก่อน 3 ทุ่มจะได้ไหมครับ หรือจะให้ที่ผมกับท่านอื่นไปก็ได้ครับ แต่ยังไงก็จะแวะเอาค่าเว็ปไปให้ที่งานครับ

ขออภัยที่อาจจะทำให้เกิดปัญหานะครับพี่ :oops:  :cry:  :oops:  :cry:
athichoke
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 92

DevilCupid เขียน:พี่พอใจครับ
ผมเพิ่งทราบเมื่อสักครู่ว่าไม่สามารถไปงานได้อะครับ
ติดนัดกระทันหันจริงๆ ต้องขอยกเลิกการจองครับ
ต้องขอโทษด้วยครับที่แจ้งหลัง 30 ส.ค.
ผมขอแทนคุณ devilcupid ได้รึเปล่าครับ
พรแสวงเหนือพรสวรรค์
ภาพประจำตัวสมาชิก
SunShine@Night

โพสต์ที่ 93

[quote="Pu"]พี่พอใจครับ

รอบนี้ไปแน่นอนครับ แต่บังเอิญวันศุกร์เจอนัดสำคัญตอน 6โมงครึ่ง น่าจะเสร็จสัก 2 ทุ่มครับ

ถ้าไปถึงก่อน 3 ทุ่มจะได้ไหมครับ หรือจะให้ที่ผมกับท่านอื่นไปก็ได้ครับ แต่ยังไงก็จะแวะเอาค่าเว็ปไปให้ที่งานครับ

ขออภัยที่อาจจะทำให้เกิดปัญหานะครับพี่ :oops:
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 94

พี่ป้อมครับ For ฝากมายกเลิกจองครับ
ขอโทษที่ต้องรบกวนนะครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mrgoodtime

โพสต์ที่ 95

ขอถามเรื่องการเดินทางหน่อยนะครับ คือผมหาทางไปลง bts สนามเป้าให้ได้ แล้วขึ้นแท็กซี่บอกเค้าว่าไปสโมสรทหารบก แค่นี้ก็ถึงแล้วใช่ไหมครับ แบบว่าอยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้ที่ทางอะไรกะเค้าเลย
ความสำเร็จคือการลงมือทำ
ความฝันคือการนั่งเฉยๆ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 96

mrgoodtime เขียน:ขอถามเรื่องการเดินทางหน่อยนะครับ คือผมหาทางไปลง bts สนามเป้าให้ได้ แล้วขึ้นแท็กซี่บอกเค้าว่าไปสโมสรทหารบก แค่นี้ก็ถึงแล้วใช่ไหมครับ แบบว่าอยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้ที่ทางอะไรกะเค้าเลย
พี่กู๊ดครับ
รบกวนพี่กรุณาดูแผนที่ๆหน้าแรกของกระทู้นี้นะครับ
บอกไว้ละเอียดเลย
ที่พี่ว่าบอกแท๊กซี่ไปสโมสรทหารบก
เกิดพี่เจอคันที่เขารู้จักทาง
ไม่เกินห้านาทีก็ควรถึงแล้วนะครับ
แต่เกิดไปเจอคันที่เขาไม่รู้จักเข้า แค่แนะทางเขานิดนึง
ผมว่าเขาก็คงมาถูกแล้วครับ
แผนที่ชัดเจนพอควร

ส่วนพี่ๆท่านอื่นที่แจ้งยกเลิกมา
ถือว่าผมรับทราบแล้วทุกท่านเลยนะครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 97

ทั่นพี่พอใจครับ

ต้องขอยกเลิก 1 ที่ครับ ติดงานอยู่ระยองกลับไปไม่ทันจริงๆ ครับ

ขออภัยด้วยครับที่ยกเลิกล่าช้ามากๆ ครับ หวังว่าจะได้ไปในโอกาสหน้าครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
por_jai

โพสต์ที่ 98

ayethebing เขียน:ทั่นพี่พอใจครับ

ต้องขอยกเลิก 1 ที่ครับ ติดงานอยู่ระยองกลับไปไม่ทันจริงๆ ครับ

ขออภัยด้วยครับที่ยกเลิกล่าช้ามากๆ ครับ หวังว่าจะได้ไปในโอกาสหน้าครับ
รับทราบครับพี่เอ้ย
chowbe76

โพสต์ที่ 99

พี่ป้อมครับ
ผมไปที่เดียวครับพี่
:(
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
por_jai

โพสต์ที่ 100

chowbe76 เขียน:พี่ป้อมครับ
ไม่พากิ๊กมาด้วยหรือ
chowbe76

โพสต์ที่ 101

por_jai เขียน:
chowbe76 เขียน:พี่ป้อมครับ
ไม่พากิ๊กมาด้วยหรือ
เดี๋ยวไปหาเอาในงานครับ
:oops:
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
topgun

โพสต์ที่ 102

ขอ Join ด้วยได้ไหมครับ เนื่องจากหลายท่านยกเลิกนะ่ครับ ขอบคุณครับ
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
hmunoi

โพสต์ที่ 103

hmunoi ขอลดลงจาก 2 ที่ เป็น 1 ที่ ครับ
ขอโทษทีครับ เพื่อนติดธุระจิงๆครับ

ขอบคุณครับ
Smile Now. Cry Later.
por_jai

โพสต์ที่ 104

topgun เขียน:ขอ Join ด้วยได้ไหมครับ เนื่องจากหลายท่านยกเลิกนะ่ครับ ขอบคุณครับ
ผมสรุปเรื่องสถานที่กับทางเจ้าหน้าที่ไปแล้วครับ

ขอความกรุณารอรอบหน้านะครับ
mprandy

โพสต์ที่ 105

สรุปว่า ผมยกเลิกตัวเองไปตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะท่านพี่ ...

หาชื่อตัวเองไม่เจอ ... เท่าที่จำได้ผมยังใช้ชื่อนี้อยู่นะ :8)
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
por_jai

โพสต์ที่ 106

mprandy เขียน:สรุปว่า ผมยกเลิกตัวเองไปตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะท่านพี่ ...

หาชื่อตัวเองไม่เจอ ... เท่าที่จำได้ผมยังใช้ชื่อนี้อยู่นะ :8)
:8) โทษทีครับอาจารย์
     ผมsortรายชื่อแล้วลืมตรวจตรา
     ไว้จะมาิอัพเดตอีกรอบครับ
hongvalue
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 107

ให้ดูตัวอย่างเอกสารที่จะนำไปเล่าตามสัญญานะครับ

รูปภาพ

อันนี้เป็นหัวข้อที่จะพูดนะครับ
พอดีตั้งแต่หน้าแรกมีการบอกว่าจะตั้งใจแชร์เรื่องนี้ให้กับ
เพื่อนๆที่สนใจเรื่องของบริหารความเสี่ยง เรื่องเทรน
ในงานวันนั้น แต่ละหัวข้อมีความนัยที่ซ่อนเอาไว้ค่อนข้าง
จะเยอะมากๆที่ผมจะอธิบายให้กับคนที่สนใจจะฟังนะครับ

ว่าผมอ่านหนังสือเทรดต่างประเทศมาไม่ีรู้กี่เล่ม
กฏหลักๆ 8 ข้อนี้แหละที่สำคัญที่สุด

ผมขอไม่โพสเนื้อหาในเว็บนะครับเพราะผมขี้เกียจโดนโจมตีจากคนที่เป็นวีไอจ๊าว่าทำไมมาโพสเรื่องแบบนี้ ผมขี้เกียจทะเลาะกับคนโดยที่ผมก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ดังนั้นถ้าในวันงานมีใครอยากฟังก็มาฟังผมพูดได้ครับ เพราะผมถือว่าคงจะมีแต่คนเปิดใจมาฟังแล้วเท่านั้น และขอพูดรอบเดียวนะใครมาฟังไม่ทันผมไม่ re-run นะครับ เพราะเนื้อหายาวมาก (จริงๆไปเิปิดสอนในบล็อกยังได้เลย แต่ไม่เอาอะขอมาทำฟรีๆเป็นสีสรรค์ให้งานจิบเีบียร์ดีกว่า เพราะขนาดงาน meeting ของ tvi รอบนี้ยังมีเรื่องกราฟเลยนี้จริงปะ เดี่ยวนี้วีไอกลายพันธ์มากกว่าที่คุณคิดนะ:wink: )

เรื่องที่จะพูดผมจะไม่พูดเรื่องการดูกราฟนะครับ แต่ผมจะแชร์ว่าทัศนคติแบบไหนที่ผมไปศึกษามาจากแนวคิดของ trader และไปพูดคุยกับอาจารย์มาหลายสำนักแล้วผมคิดว่าดีและช่วยทำให้คุณไม่ขายหมูได้

เอาเป็นว่าผมไม่ได้ชวนคุณมาเป็น trader เพียงแต่ผมจะแชร์มุมมองที่ทำให้คุณน่าจะถือหุ้นอึด เล่นหุ้นอย่างมีวินัย เข้าใจธรรมชาติของความน่าจะเป็น จับประเด็นของหุ้นที่น่าจะเป็น winner ได้ เพิ่มโอกาศขายหุ้นในจุดที่น่าจะเกิด turning point ได้สูงขึ้น และอีก bla bla bla ซึ่งผมว่ามันแทบไม่ไปแย้งกับเรื่อง fundamental เลยด้วยซ้ำไป

จริงๆอยากเล่าเรื่องนี้ให้คนฟังมานานล่ะ เพราะหลังๆ blog ก็ไม่ได้เขียนเลยถือโอกาศนี้แชร์มุมมองเต็มที่เลยครับ เอ้า  :cheers:
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
Yod

โพสต์ที่ 108

ขอไปฟังด้วยครับ ฮง
PaZZaHut

โพสต์ที่ 109

อยากไปฟังค้าบบ...แต่คงอดหมดสิทธิ์  เพราะอยู่ต่างประเทศอ่ะครับ

รบกวนใบบุญใครสักคนมาสรุปให้จะได้ไหมครับ
synthese(f)
n. synthesis, combining of separate elements into a complete whole; formation of a compound through the combination of simpler components (Chemistry); deductive logic
nanajung99

โพสต์ที่ 110

ผมขอร่วมฟังด้วยนะครับ คุณ hongvalue
แมงเม่าไฟ

โพสต์ที่ 111

mprandy เขียน:สรุปว่า ผมยกเลิกตัวเองไปตั้งกะเมื่อไหร่อ่ะท่านพี่ ...

อิอิ เม่าไฟ นึกว่าพี่หมอโดนแบน 555

แซวเล่นนาครับ ช่วงนี้  หลายกระทู้เดือด เลยชอบขำๆ

ปล. เม่าแนะนำ กระทู้นึงในห้อง เทคนิคนะครับ มีประโยชน์ม๊าก มาก เม่าอ่านแล้วมันซิ๊ดออกมาโดยไม่รู้ตัวเลยทีเดียว

อ่านจบครบกระบวน เหมือนได้ โล่ยักษ์ฝังเพชร มาป้องกันตัวเลยทีเดียวเชียว
por_jai

โพสต์ที่ 112

:8) รายชื่อผู้มาร่วมงาน

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 113

:8) รายชื่อสมาชิก8ท่านที่จองมาเป็นลำดับต้นๆ
zuyu

โพสต์ที่ 114

จองไว้ 3 คน แต่พี่ติดงานด่วน ต้องสละสิทธ์ 1  คน จึงไปได้แค่ 2 คนค่ะ
ต้องขอโทษพี่พอใจด้วยนะคะ
อาจจะมีคนสนใจเพิ่มค่ะ
PRO_BABY

โพสต์ที่ 115

ฟังด้วยคนครับ คุณฮง
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
hongvalue
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 116

[quote="por_jai"]:8) รายชื่อสมาชิก8ท่านที่จองมาเป็นลำดับต้นๆ
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
Qคุง

โพสต์ที่ 117

พี่ป้อมครับ
ไม่ทราบว่ายังมีที่ว่างไหมครับ
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 118

[quote="hongvalue"]ให้ดูตัวอย่างเอกสารที่จะนำไปเล่าตามสัญญานะครับ

รูปภาพ

อันนี้เป็นหัวข้อที่จะพูดนะครับ
พอดีตั้งแต่หน้าแรกมีการบอกว่าจะตั้งใจแชร์เรื่องนี้ให้กับ
เพื่อนๆที่สนใจเรื่องของบริหารความเสี่ยง เรื่องเทรน
ในงานวันนั้น แต่ละหัวข้อมีความนัยที่ซ่อนเอาไว้ค่อนข้าง
จะเยอะมากๆที่ผมจะอธิบายให้กับคนที่สนใจจะฟังนะครับ

ว่าผมอ่านหนังสือเทรดต่างประเทศมาไม่ีรู้กี่เล่ม
กฏหลักๆ 8 ข้อนี้แหละที่สำคัญที่สุด

ผมขอไม่โพสเนื้อหาในเว็บนะครับเพราะผมขี้เกียจโดนโจมตีจากคนที่เป็นวีไอจ๊าว่าทำไมมาโพสเรื่องแบบนี้ ผมขี้เกียจทะเลาะกับคนโดยที่ผมก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ดังนั้นถ้าในวันงานมีใครอยากฟังก็มาฟังผมพูดได้ครับ เพราะผมถือว่าคงจะมีแต่คนเปิดใจมาฟังแล้วเท่านั้น และขอพูดรอบเดียวนะใครมาฟังไม่ทันผมไม่ re-run นะครับ เพราะเนื้อหายาวมาก (จริงๆไปเิปิดสอนในบล็อกยังได้เลย แต่ไม่เอาอะขอมาทำฟรีๆเป็นสีสรรค์ให้งานจิบเีบียร์ดีกว่า เพราะขนาดงาน meeting ของ tvi รอบนี้ยังมีเรื่องกราฟเลยนี้จริงปะ เดี่ยวนี้วีไอกลายพันธ์มากกว่าที่คุณคิดนะ:wink: )

เรื่องที่จะพูดผมจะไม่พูดเรื่องการดูกราฟนะครับ แต่ผมจะแชร์ว่าทัศนคติแบบไหนที่ผมไปศึกษามาจากแนวคิดของ trader และไปพูดคุยกับอาจารย์มาหลายสำนักแล้วผมคิดว่าดีและช่วยทำให้คุณไม่ขายหมูได้

เอาเป็นว่าผมไม่ได้ชวนคุณมาเป็น trader เพียงแต่ผมจะแชร์มุมมองที่ทำให้คุณน่าจะถือหุ้นอึด เล่นหุ้นอย่างมีวินัย เข้าใจธรรมชาติของความน่าจะเป็น จับประเด็นของหุ้นที่น่าจะเป็น winner ได้ เพิ่มโอกาศขายหุ้นในจุดที่น่าจะเกิด turning point ได้สูงขึ้น และอีก bla bla bla ซึ่งผมว่ามันแทบไม่ไปแย้งกับเรื่อง fundamental เลยด้วยซ้ำไป

จริงๆอยากเล่าเรื่องนี้ให้คนฟังมานานล่ะ เพราะหลังๆ blog ก็ไม่ได้เขียนเลยถือโอกาศนี้แชร์มุมมองเต็มที่เลยครับ เอ้า
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mrgoodtime

โพสต์ที่ 119

por_jai เขียน:
mrgoodtime เขียน:ขอถามเรื่องการเดินทางหน่อยนะครับ คือผมหาทางไปลง bts สนามเป้าให้ได้ แล้วขึ้นแท็กซี่บอกเค้าว่าไปสโมสรทหารบก แค่นี้ก็ถึงแล้วใช่ไหมครับ แบบว่าอยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้ที่ทางอะไรกะเค้าเลย
พี่กู๊ดครับ
รบกวนพี่กรุณาดูแผนที่ๆหน้าแรกของกระทู้นี้นะครับ
บอกไว้ละเอียดเลย
ที่พี่ว่าบอกแท๊กซี่ไปสโมสรทหารบก
เกิดพี่เจอคันที่เขารู้จักทาง
ไม่เกินห้านาทีก็ควรถึงแล้วนะครับ
แต่เกิดไปเจอคันที่เขาไม่รู้จักเข้า แค่แนะทางเขานิดนึง
ผมว่าเขาก็คงมาถูกแล้วครับ
แผนที่ชัดเจนพอควร
ขอบคุณครับ
วันนี้ทำไมเรียกพี่แขกทุกคนว่าพี่หมดเลย ผมไม่บังอาจรับครับ :D
ความสำเร็จคือการลงมือทำ
ความฝันคือการนั่งเฉยๆ
por_jai

โพสต์ที่ 120

[quote="hongvalue"]

ผมอยากนั่งโต๊ะเดียวกับพี่ป้อมอะ
อยากคุยด้วยมีเรื่องอยากเล่าให้พี่ฟัง
พี่มาฟังผมโม้หน่อยได้ไหมอะ

ถือว่าผมขอล่ะกันนะ