รบกวนถามเรื่องการนำข้อมูล real time จาก settrade มาใช้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
latteplus
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนถามเรื่องการนำข้อมูล real time จาก settrade มาใช้ครับ

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า
1.ถ้าต้องการนำข้อมูลการซื้อขายหุ้นตอนตลาด เปิด จะต้องทำอย่างไร ,ใช้วิธีอะไร
2.ข้อมูลที่ได้จะเป็น real time ไหม
3.ใช้ program อะไรในการเก็บข้อมูล

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ หรือแนะนำหนังสือที่สอบทำก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
u r... what u think
ภาพประจำตัวสมาชิก
.way

Re: รบกวนถามเรื่องการนำข้อมูล real time จาก settrade มาใช้คร

โพสต์ที่ 2

latteplus เขียน:อยากทราบว่า
1.ถ้าต้องการนำข้อมูลการซื้อขายหุ้นตอนตลาด เปิด จะต้องทำอย่างไร ,ใช้วิธีอะไร
2.ข้อมูลที่ได้จะเป็น real time ไหม
3.ใช้ program อะไรในการเก็บข้อมูล

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ หรือแนะนำหนังสือที่สอบทำก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ข้อมูลแบบไหนครับ ราคา วอลุม หรือ พื้นฐาน

อยากจะแนะนำแต่ งง กับ คำถามเหมือนกัน

ผมว่าโปรแกรมของ efinancethai มีหมดนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเทคนิค หรือพื้นฐาน  ที่สำคัญดูย้อนหลังได้หลาบปี   และเป็นแบบ REAL TIME

หรือไม่ก็ลองดูที่นี้ครับ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=1294
ความล้มเหลวจะสอนเราให้แข็งเกร่ง"เด็ก18กับตลาดหุ้น"
latteplus

โพสต์ที่ 3

ที่อยากได้คือราคา กับ โวลุ่ม ครับ คืออยากรู้วิธีการ ดึงข้อมูลมาเป็นข้อมูลดิบจะทำได้อย่างไร เชื่อมต่อ จากเวบ set ยังไง และข้อมูลที่ได้ ช้าเร็วแค่ไหน update ทุกกี่นาที  ใครๆก็ดึงข้อมูลไปใช้ได้ใช่ไหม ประมาณนี้ครับ

แต่ผมว่าถ้าศึกษา file คุณครรชิตดีๆ น่าจะมีวิธีนำมาใช้ได้ครับ ยังไงก็
ขอบคุณ คุณ .way มากนะครับ
u r... what u think
โพสต์โพสต์