TVI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2553

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
jarupit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

TVI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2553

โพสต์ที่ 151

ทานข้าวเช้าแล้วยังครับบ
Don't have destiny ,have only intention !
Fon^^
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 152

ขอบคุณท่านจอมยุทธจั่นโจมากมายค่ะ สำหรับคำแนะคำและความรู้ที่ให้แก่น้องๆค่ะ

ขอบคุณพี่จรัญ พี่ตี้ พี่วรพงษ์ พี่หมี และพี่ๆทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยนามค่ะ  

:bow:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ภาพประจำตัวสมาชิก
kasinbua

โพสต์ที่ 153

ขอบคุณเพื่อนๆน้องๆทุกคนได้ความรู้แนวคิดและความเป็นกันเองของทุกคนโดยเฉพาะน้องโจ คุณธนาสิน ไตรมาส3 จะเข้าร่วมอีก
aroonkij

โพสต์ที่ 154

Thanks , all great speakers for the worth informations to newbie.
Todo

โพสต์ที่ 155

เสียดายๆ เต็มไวมากๆ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 156

มารอฟังความรู้ครับ  :wink:
TPH

โพสต์ที่ 157

[quote="Paul VI"]มารอฟังความรู้ครับ
topgun

โพสต์ที่ 158

Wish all the best krub
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
sorn adis

โพสต์ที่ 159

ไปร่วมงานครั้งแรกครับ ประทับใจในการต้อนรับด้วยความอบอุ่นจากทุกๆคน
ลักษณะงานเป็นการพูดคุย 3 โต๊ะใหญ่ๆโดยมีจารย์โจ จารย์ตี้และจารย์วรพงษ์คอยตอบคำถามสมาชิกในแต่ละโต๊ะอย่างหมดไส้หมดพุง หลังอาหารก็เป็นการพูดคุยกลุ่มใหญ่ อาจารย์ทั้ง 3 ท่านก็บอกเคล็ดลับการลงทุน โดยจารย์โจเน้นให้หาความรู้มากๆเพื่อเพิ่ม circle of competence และลงทุนโดยเน้นการเติบโตของกำไรเป็นหลัก โดยต้องหาตัวเร่งให้เจอ จารย์ตี้ซึ่งปีนี้พอร์ทโตกว่าร้อยเปอร์เซนต์แล้ว  :ohno:  เพราะเน้นการลงทุนในหุ้น growth และ turn around ก็แนะนำรายละเอียดการลงทุนในหุ้นกลุ่มนี้ ส่วนจารย์วรพงษ์ซึ่งเน้นการลงทุนสไตล์ดอกเตอร์นิเวศน์ ได้ให้รายละเอียดหุ้นกลุ่มค้าปลีก งานนี้อาจารย์ทั้ง 3 ได้ให้ของฝากมาคนละตัวสองตัวด้วยครับ
หลังจากนั้นก็เปิดโอกาสให้สมาชิกได้มีโอกาสซักถามหลักการลงทุนและรายละเอียดหุ้นที่ยังติดใจอีกรอบ
ชื่นชมในตัวคุณโจและรุ่นพี่ๆทุกท่านครับ ตอบทุกคำถามโดยไม่มีกั๊ก ไม่มีเหนื่อย ขอให้ผลบุญครั้งนี้ส่งผลให้ทุกคนมีความสุข ประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไป อ้อได้สัมผัสออร่าพี่พอใจด้วยครับ (แคนี่ก็ปลื้มแล้ว) กะว่าจะไปฝากเนื้อฝากตัว หันกลับไปอีกที ท่านพี่ใช้วิชานินจาหายไปแล้ว  :twisted: แต่ไม่เป็นไรเอาไว้โอกาสต่อไปก็ได้
คาถาลงทุน
BuVaPiCaMos
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 160

ขอบคุณพี่ๆมาครับ ยังอบอุ่นเหมือนเดิม  :D
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 161

ขอบคุณพี่โจ พี่จรัญ พี่ตี้ พี่วรพงษ์ และพี่ๆVI ภาคใต้ทุกท่าน ที่จัดงาน และ ให้ความรู้แก่น้องๆ

ขอบคุณพี่เชน พี่ฝน ที่ให้คำแนะนำ และดูแลผมเป็นอย่างดีมาตลอดครับ

ที่สำคัญที่สุด ขอบคุณพี่ป้อมและแก๊งจ๊อกกิ้ง ที่ให้ผมติดตามไปด้วย และดูแลผมเป็นอย่างดี มาก มาก ขอบคุณมากครับ

:D

รัก THAIVI จัง :oops:
Amadeus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 162

ถึงบ้านกันไวจริงๆ มาโพสกันแล้ว  :shock:

ขอบคุณ TVI ภาคใต้อย่างมากครับ บรรยากาศอบอุ่นเป็นกันเอง

เซียนใต้เยอะจริงๆ  ได้ความรู้มากมายครับ

ขอบคุณน้องกุหลาบที่ดูแลตลอดทริปนะครับ หายตะคริวไวๆ

พี่จรัญครับ ลากเส้นต่อไปได้หลายๆไตรมาศเมื่อไหร่ ส่งมาให้น้องนุ่งบ้างนะครับ

หมอฝนไม่ได้คุยกัน เห็นตั้งใจมากๆ (ที่ร้านบาลีไฮ)  โอกาสหน้าจะไปขอวิชาบ้างนะครับ

พี่โจ พี่ตี้ คุณวรพงษ์ พี่แมวและอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ขอบคุณมากๆในทุกคำแนะนำครับ  
:wink:
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
ASA

โพสต์ที่ 163

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยความจริงใจครับ :bow:
BABY TERMITE

โพสต์ที่ 164

งานครั้งนี้คนเยอะจนงงๆไปหมด แต่ก็ประทับใจในน้ำใจของทุกท่าน

คุณโจ ตะโกนเล่าเรื่องจนเสียงแหบ เพราะอยากให้ได้ยินกันทุกคน
   พี่ตี้ แนะนำวิธีการเลือกหุ้นลงทุนที่น่าสนใจมากๆ
   คุณวรพงศ์ ก็ยังมีมุมมองต่อธุรกิจค้าปลีกที่เฉียบขาดเหมือนเดิม

สุดท้าย คุณโจได้เปรยออกมาว่า "ถ้างานครั้งนี้ทำให้มีคนคลิกแล้วประสบความสำเร็จกับแนวทาง VI ได้ซัก 2-3 คน ผมก็ดีใจแล้ว"
ขอคารวะกับผู้ให้ทุกท่านครับ  :bow:  :bow:  :bow:
ปลวกน้อยคอยวันเติบใหญ่
SupachaiZ594

โพสต์ที่ 165

[quote="BABY TERMITE"]

สุดท้าย คุณโจได้เปรยออกมาว่า "ถ้างานครั้งนี้ทำให้มีคนคลิกแล้วประสบความสำเร็จกับแนวทาง VI ได้ซัก 2-3 คน ผมก็ดีใจแล้ว"
ขอคารวะกับผู้ให้ทุกท่านครับ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 166

[quote="กุหลาบงามหลังฝน"]ขอบคุณพี่ๆมาครับ ยังอบอุ่นเหมือนเดิม
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด

โพสต์ที่ 167

[quote="saichon"][quote="กุหลาบงามหลังฝน"]ขอบคุณพี่ๆมาครับ ยังอบอุ่นเหมือนเดิม
jek ae

โพสต์ที่ 168

เสียดายครับ ไม่ได้เข้าไปขอความรู้ด้วย กว่าจะไหวตัวเคลียคืวได้ ตั๋วก็เต็มซะแล้ว คราวหน้าต้องไม่พลาดแน่ๆครับ
แม่แฝด3
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 169

[quote="BABY TERMITE"]งานครั้งนี้คนเยอะจนงงๆไปหมด แต่ก็ประทับใจในน้ำใจของทุกท่าน

โพสต์ที่ 170

[quote="BABY TERMITE"][quote="saichon"][quote="กุหลาบงามหลังฝน"]ขอบคุณพี่ๆมาครับ ยังอบอุ่นเหมือนเดิม
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
whitecastle

โพสต์ที่ 171

ขอบคุณ พี่ๆทุกคน เช่นกันครับ

ได้ไปคุยทำให้รู้ว่าแต่ละคนเก่งจริงๆ คำพูดผ่านการวิเคราะห์มาแล้ว

ฟังแล้วรู้สึกว่าตัวเองยังอ่อนมาก จะตั้งใจต่อไปครับ  :8)
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 172

:8) มาทักทายน้องๆทุกคน
     ขอโทษทุกคนเลยที่ไม่ได้อยู่จอยงานด้วย
     ที่นั่งเต็มก็เลยต้องสละสิทธิให้กับน้องๆในก๊วนที่เขาตื่นเต้นจะไ้ด้เจอจั่นโจตัวจริงกัน
     ผมเคยคุยกับโจบ่อยแล้วก็เลยต้องยอม
     แถมยังต้องไปสมัครวิ่งให้กับทั้งทีมด้วย

สรุปทริปใต้ครั้งนี้ ไม่ได้หุ้นซักตัว
     แต่เช้าวันอาทิตย์ที่ลงวิ่งสิบกม.บนสพานติณสูลานนท์
     บรรยากาศสุโค่ยมากครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 173

Thanks to warm welcome kab.

cannot join dinner with P Porjai loey as 1 day trip :oops:

I get more idea on investing style from P Jo and others kab.

worth enough to go there.I will try to adjust my investment port kab.

I worry high profit this year only for this year as too much confident kab.

Mor Fon is also very smart kab.How come she is too young comparing to her knowledge :D

Thanks to everyone kab.TVI is always warmest welcome kab.
One up on SET

โพสต์ที่ 174

ครั้งนี้ไม่ได้คุยกับพี่หมีเลย ครั้งหน้าไม่พลาดแน่
แต่พี่ต้อง pm หุ้นเด็ดมาก่อนนะครับ
ครั้งหน้าจะได้มีเรื่องคุยกัน 555[/quote]

พี่ขอแนะนำเทคนิคขั้นสุดยอดให้ละกัน พี่ลองแล้วใช้ได้ผลดีมากๆ

ลองคุยเรื่องหุ้นกับหมอฝน ว่าสนใจบริษัทอะไรกลุ่มไหน
หมอฝนเค้าก็จะบอกที่เค้าสนใจมากลุ่มนึงอาจจะสองสามตัว แล้วก็คุยพื้นฐานข้อมูลกัน ซึ่งข้อมูลของน้องหมอเค้าจะแน่นมาก
ต่อมาได้โอกาสเราก็ถามเจาะลึกลงไปอีกว่าหมอฝนซื้อตัวไหนไปหรือตั้งใจจะซื้อตัวไหน

พอได้คำตอบตรงนั้นแล้วก็เสร็จเรา เราก็รีบจัดการทันที

ให้รีบจัดการซื้ออีกตัวในกลุ่มที่หมอฝนสนใจแต่ไม่ได้ซื้อหรือชอบน้อยกว่า ตัวนั้นแหละเป็นคำตอบที่่ถูก   :shock:
น้ำฟ้า

โพสต์ที่ 175

เสียดายจังเลยไม่ได้เจอพี่ๆ ขั้นเทพทั้งหลายรายชื่อเต็มเสียก่อน  ไม่ทราบว่าพี่โจพูดถึงตัวใหนเป็นพิเศษบ้างมั่ย ขอบคุณครับ ก่อกองไฟไว้แล้วรอปิ้งปลากินเสียหน่อย :oops:  :P
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 176

[quote="BABY TERMITE"]
พี่ขอแนะนำเทคนิคขั้นสุดยอดให้ละกัน พี่ลองแล้วใช้ได้ผลดีมากๆ

ให้รีบจัดการซื้ออีกตัวในกลุ่มที่หมอฝนสนใจแต่ไม่ได้ซื้อหรือชอบน้อยกว่า ตัวนั้นแหละเป็นคำตอบที่่ถูก
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
janjan

โพสต์ที่ 177

[quote="น้ำฟ้า"]เสียดายจังเลยไม่ได้เจอพี่ๆ ขั้นเทพทั้งหลายรายชื่อเต็มเสียก่อน
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 178

BABY TERMITE เขียน:พี่ขอแนะนำเทคนิคขั้นสุดยอดให้ละกัน พี่ลองแล้วใช้ได้ผลดีมากๆ

ลองคุยเรื่องหุ้นกับหมอฝน ว่าสนใจบริษัทอะไรกลุ่มไหน
หมอฝนเค้าก็จะบอกที่เค้าสนใจมากลุ่มนึงอาจจะสองสามตัว แล้วก็คุยพื้นฐานข้อมูลกัน ซึ่งข้อมูลของน้องหมอเค้าจะแน่นมาก
ต่อมาได้โอกาสเราก็ถามเจาะลึกลงไปอีกว่าหมอฝนซื้อตัวไหนไปหรือตั้งใจจะซื้อตัวไหน

พอได้คำตอบตรงนั้นแล้วก็เสร็จเรา เราก็รีบจัดการทันที

ให้รีบจัดการซื้ออีกตัวในกลุ่มที่หมอฝนสนใจแต่ไม่ได้ซื้อหรือชอบน้อยกว่า ตัวนั้นแหละเป็นคำตอบที่่ถูก    

อ๊ากกกก
เจอเคล็ดวิชาปราบหุ้นของพี่หมี สุโค่ยมากๆๆๆ  :lovl:

งั้นฝนคายวิชานึงให้  
ให้ซื้อหุ้นที่ฝนขาย (ทารกหมู)      มักจะต่อไปไกลๆทุกตัว
อยู่ในอาการ  รู้งี้  เฉียดรวยยยยยยยยย
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน

โพสต์ที่ 179

[quote="Fon^^"][quote="BABY TERMITE"]พี่ขอแนะนำเทคนิคขั้นสุดยอดให้ละกัน พี่ลองแล้วใช้ได้ผลดีมากๆ