ลองดู APRINT สิสนุกดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 1

ตั้ง bid 9.8 ปุ๊ป เค้าจะขายให้คุณปั๊บเลย แต่รู้สึกว่าเค้าอยากขายแต่เสียดายราคา ไม่เชื่อลองดูสิ ไม่รู้ว่าเค้าจ้องจะขายไว้ตลอดหรือมันสามารถเซตระบบได้ว่าถ้ามีคนตั้งปุ๊ปให้ขายปั๊บ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อาจเป็นได้ ว่ามีคนอยากขาย ก็สั่งขายแบบว่า ถ้า 9.8 หรือสูงกว่า ก็ขายให้

แต่ถ้า 9.8 เป็นราคาที่คุณพอใจ ก็อย่าไปเครียดเลยครับ เครียดว่าซื้อไม่ได้มากกว่า
Expecto Patronum!!!!!!
tt

โพสต์ที่ 3

ไม่เครียดหรอกครับ ซื้อไปเรื่อยๆ เพราะเห็นขายอย่างนี้มาเป็นอาทิตย์แล้ว
ผมว่าตั้ง 9.8 ยังไงก็ซื้อได้ หรือ เค้าอาจจะลดราคาให้อีกจนกว่าหุ้นเค้าจะหมดนั่นแหละ เพราะดูจากลักษณะแล้วน่าจะขายจากที่เดียว
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

เอ-ปริ๊นท์
ไม่น่ากลัวหรอกครับ เพราะไม่มีW
ขายไปเดี๋ยวคนขายก็หมดของ

แต่เจ้าSมันซับฐ้อนทั้งเจ้าของขาย
ทั้ง W ก็จะเข้ามาเป็นตัวหารผลกำไร
ตามความคิดผม A ดีกว่า S :wink:
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

ขายเพราะกลัว q4 งบไม่สวย เพราะกระดาษแพงหรือปล่าว
ถ้าใช่ ประกาศเสร็จ อาจถูกกว่านี้

หรือขายเพราะต้องการเงินไปซื้อหุ้น ฝรั่งเก็บ เพราะเห็นราคาไม่ขยับหลายเดือน ดังนั้นถ้าของเค้า ยังขายไม่หมดราคาก็คงยังไม่หยุดลง

ถ้าเป็นแบบข้อแรก ก็ควรรอ

ถ้าเป็นแบบข้อสอง ก็แล้วแต่บุคคล :D
ปรัชญา

โพสต์ที่ 6

เรื่องกระดาษนี่เขาซื้อล่วงหน้ากันเป็นปีนี่ครับ
แล้วหนังสือเขาก็ขาย ระดับบน
เริ่มต้นอย่างถูกที่สุด90บาท จนเล่มละพันกว่าบาท
พวกเรียนเกษตรต้องซื้อ
คนขายต้นไม้ต้องซื้อ
คนกำลังคิดปลูกต้นไม้ หรือปลูกแล้วต้องซื้อ
เพราะในหนังสือมีภาพสีและข้อมูลพื้นฐาน

แถวๆ8บาทถ้าได้เห็นว่าจะซื้อเพิ่ม :wink:
tt

โพสต์ที่ 7

กระดาษแพงมาหลาย q แล้ว และ อมรินทร์ก็ซื้อทีละ Volume ใหญ่
ผมว่าเขาน่าจะขายไปซื้อของตามฝรั่งมากกว่า วันนี้มาดูต่อดีกว่าว่าจะ
ขนมาขายอีกหรือเปล่า เพราะเริ่มมีคนมารับหนักๆแล้วเหมือนกัน
sirivajj

โพสต์ที่ 8

ผมกลับคาดว่า กำไรใน Q4 น่าจะดีนะครับ

นอกจากนี้ Aprint เอง ก็เริ่มเปลี่ยนกลยุทธ์
โดยหันไปซื้อลิขสิทธิ์ นิตยสารหัวนอก มาพิมพ์จำหน่ายบ้าง
จากเดิมที่มี National Geographic

เดือน มีนาคม ที่จะถึงนี้ ก็จะออก หนังสือเกี่ยวกับพวกคุณแม่ ทั้งหลาย
ชือ่ Real Parent (ผมจำชื่อไม่ได้แน่นอน)
ซึ่ง ดูแล้ว ก็น่าจะตรงกับจุดแข็งของ นิตยสารในเครือ และ
ไม่ได้ไปจับพวกนิตยสารแฟชั่น หรือนิตยสารผู้หญิง ซึ่งมีอยู่มากมาย
น่าจะทำได้ดีนะครับ
อันนี้ ผมคิดเอาเองนะครับ
What do you mean.?
tt

โพสต์ที่ 9

Real Parenting ครับ ถามคุณ sirivajj หน่อยสิครับ ปกตินิตยสารในเครืออมรินทร์ เดือนมกราจะบางกว่าปกติหรือเปล่าว เพราะเห็นเดือนนี้
หนังสือ บ้านและสวน เบาจัง
harry

โพสต์ที่ 10

ฐานะคนวงการหนังสือ ผมว่าคนจะติดหัวหนังสือ กับ คุณภาพของหนังสือครับ ดังนั้นซื้อที่ไหนก็ได้ ขอให้มีขาย

ดังนั้น A จึงดีกว่า แต่ S ก็ไม่ใช่ไม่ดี เพราะเค้าก็ขายหลายอย่าง และมีสาขาทั่วถึงด้วย
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

ผมนี่แหละคนนึงที่ขาย

โพสต์ที่ 11

ผมคิดว่ามีคนขายหลายคนครับ
ผมนี่แหละคนนึงที่ขาย
ไม่รู้Q4หรอกครับขายไปเก็งกําไรDTMได้กําไรมา 10%ครับเกาะรายใหญ่ครับ
เดี๋ยวจะกลับมาเก็บAprintใหม่เก็บยาวครับ
ขงเบ้ง

โพสต์ที่ 12

ผมได้กําไรมาเยอะแล้วครับจากMCOT,IRC,DTM,LH กําไรรวมรวม 30-40%ขาดทุนประมาณ10%จากขาย aprintนี่แหละครับ
เล่นแบบsafesafeครับตอนนี้ขายทิ้งหมดแล้วครับ จะกลับมาเก็บระยะยาวครับ
สนใจแลกเปลี่ยนความคิดเห็นติดต่อเข้ามาได้ครับ
harry

โพสต์ที่ 13

คุณขงเบ้ง นี่รู้อะไรลึกๆเกี่ยวกับ aprint มั้ยครับ ผมลองคำนวนแบบหยาบๆ หาก 9.x ก็พอเข้าได้แล้วนะครับ
tt

โพสต์ที่ 14

คุณขงเบ้งทำถูกแล้วครับ ถ้าเราไม่มีเงินสดเหลือเอาเงินนี้ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
ถือ APRINT ต้องอึด ไว้รับเงินปันผลก็ OK แต่คุณขงเบ้งก็ไม่น่าจะขาดทุกถึง 10 % นะครับ เพราะปีที่แล้วผมเห็นมันอยู่แค่ 10 - 10.4 ยกเว้นวันเดียว
10.8 ไม่รู้ใครตั้งผิด เพราะผมก็ทำอย่างคุณขงเบ้ง แต่ตอนนี้มันเสียวไม่กล้าเล่นกับเขาไม่รู้เขาจะขายเมื่อไรก็กลัวหนีไม่ทัน ก็เลยมารับของที่คุณขงเบ้ง
ทิ้งให้ดีกว่า
ขงเบ้ง

ตอนนี้กลับมาเป็นvalue investor 100%แล้วครับ

โพสต์ที่ 15

วันนี้ได้มาแบบหืดขึ้นคอ1%ครับเล่นcpfครับ
วันนี้ขาใหญ่ไม่เล่นด้วยครับเกาะไม่ได้ครับ
ตอนนี้กลับมาเป็นvalue investor 100%แล้วครับ
ได้แล้วเลิกครับ
tt

โพสต์ที่ 16

สงสัยวันนี้หยุดพักแฮะ ยังไม่มีคนขายเลย หรือ ว่าขายพอแล้ว
tt

โพสต์ที่ 17

แซวปุ๊ปขายปั๊บเลยวุ้ย คนขายอยู่แถวนี้หรือเปล่าเนี่ย
ขงเบ้ง

ผมรอเก็บอยู่เหมือนกันครับ

โพสต์ที่ 18

ผมรอเก็บอยู่เหมือนกันครับ
ขงเบ้ง

..

โพสต์ที่ 19

วันนี้รายใหญ่เล่นtrueครับ
แต่ผมไม่เกาะแล้วครับน่าจะเป็นเวลาขายมากกว่า ได้ไม่คุ้มเสียครับ
เวลานี้ผมว่ากลับมาเก็บยาวดีกว่า
ปรัชญา

โพสต์ที่ 20

A นี่มันโลว์ ดัชนีจะขึ้นจะลง เจ้านี่โลว์ตลอดเลย

Aสัก8บาท Sสัก5บาท จะซื้อสักกระติ๊ด กะติ๊ด
ขงเบ้ง

ผมเลิกเก็บaprintแล้วครับ

โพสต์ที่ 21

ผมเลิกเก็บaprintแล้วครับเก็บการบินไทยยาวดีกว่า
ที่postได้เพราะเก็บหมดแล้วครับ
ผมไม่รับผิดชอบนะครับถ้าใครจะซื้อตามผมเพราะผมกะเก็บยาวราคาลงช่างมัน
tt

โพสต์ที่ 22

แรงขายเริ่มหายไปแล้วนะครับ
ไม่รู้ว่าจะพอหรือยัง
ล็อคหัวข้อ