ค่าเงินดอลฯอ่อนค่าเรือยๆ ถ้า..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ค่าเงินดอลฯอ่อนค่าเรือยๆ ถ้า..

โพสต์ที่ 1

จะเก็งกำไรค่าเงิน แบบประมาณว่า ถ้าจะซื้อเงินสกุลอะไร แล้วพอเงินดอล มันแข็งค่าขึ้นมาหลังจากรัฐแก้ปัญหาขาดดุลได้เนี่ย จะทำให้ขายคืนกลับมาแล้วได้กำไรครับ

หรือว่าทำได้ แต่ไม่ใช่สถานการณ์นี้ครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
infinity
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้าจะรอขายตอนดอลล์แข็งค่า ก็ต้องซื้อดอลล์สิครับ
แต่ในระยะยาว ตราบใดที่สหรัฐยังแก้ไขในเรื่องการขาดดุลการค้า
อย่างมหาศาลถึงกว่าชั่วโมงละ 50 ล้านเหรียญไม่ได้ล่ะก็
ค่าเงินของดอลล่าห์ก็คงแข็งค่าขึ้นได้ยากเต็มทีนะครับ
ล็อคหัวข้อ