พบตัวจริงเสียงจริง SAI จากเด็กวินสู่วีไอ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
เด็กเลี้ยงไม้
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

พบตัวจริงเสียงจริง SAI จากเด็กวินสู่วีไอ

โพสต์ที่ 31

มีให้ดูทาง net บ้างไหมครับ
อยากดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เริ่มนับหนึ่ง...
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lu Xun
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

เด็กเลี้ยงไม้ เขียน:มีให้ดูทาง net บ้างไหมครับ
อยากดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
รับชมรายการ MoneyTalk Weekly ผ่านทางอินเตอร์เน็ทได้ที่นี่ครับ
http://tv.truelife.com/tvonline-player. ... l_id=money
รูปภาพ
GeneraX
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 33

ชื่นชมและนับถือจากใจครับ  :D
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 34

ผมว่าผมฟังพี่ sai เล่าเรื่องชีวิตตามวาระต่างๆ และจากการอ่านไม่ต่ำกว่า 5 รอบ

แต่ทุกครั้งที่ได้ฟัง หรือ ได้อ่าน ก็ได้ ไอเดียใหม่ๆ จากพี่ sai กลับไปด้วยทุกครั้ง

[quote="sai"]... ภายหลัง ก็ต้องเลิกกิจการเนื่องจากกิจการร้านเกมส์นั้นไม่มี ความได้เปรียบเชิงการแข่งขันอย่างยั่งยืนเลย คู่แข่งใหม่ใหม่ที่มาทำที่หลัง ลงทุนน้อยกว่าเราเนื่องจากราคาเครื่องถูกลง แต่กลับได้เครื่องที่มีประสิทธิภาพสูงกว่า และเมื่อคู่แข่งใช้สงครามราคา ในที่สุดก็จะ สามารถแย่งชิงส่วนแบ่งทางการตลาดอย่างต่อเนื่อง ครับ
vi_tal signs

โพสต์ที่ 35

[quote="madam"]คุณ Sai เคยเป็นวินมอเตอร์ไซค์เหรอคะ
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
susit

โพสต์ที่ 36

ขอยกย่องและชมเชย คุณ sai ผู้ที่สู้ชีวิต ตัวจริง ใครที่ท้อเรื่องการทำงานต้องให้คุณ sai เป็นเป็นแบบอย่างครับ ขอแสดงความนับถือครับ

โพสต์ที่ 37

Lu Xun เขียน: รับชมรายการ MoneyTalk Weekly ผ่านทางอินเตอร์เน็ทได้ที่นี่ครับ
http://tv.truelife.com/tvonline-player. ... l_id=money
ขอบพระคุณครับ :D
DemonInvesting

โพสต์ที่ 38

โหพี่ตั้งชื่อได้ดราม่ามาก ... แต่พอไปอ่านประวัติพี่เขาจริงๆนี่พี่แกทำลอจิสติกแค่หกเดือนเองน่ะง.. แถมเงินเริ่มต้นพี่แกนี่น้องๆ ดร.นิเวศน์เลย ไม่ได้สมฐานะของเด็กวินแม้แต่น้อย ... ผมไม่แน่ใจว่าเงินต้นพี่Sai จะมากกว่าของพี่หมอสามัญชนด้วยมั้ง ... จริงๆ น่าจะบอกว่า "จากเถ้าแก่โรงงานหมูยอ ถึงสุดยอดนักลงทุนเน้นมูลค่า" ดูจะสมจริงกว่านะครับ ... แ่ต่จะว่าไปพี่แกเข้ามาสองปี แต่ทำไมมองภาพขาดจังอย่างกับศึกษามายี่สิบปีเลยแฮะ
sukit2020
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 39

[quote="reiter"]พี่ sai นี่ตัวจริงครับ แถมยังเป็นคนเฮฮา ใจดี ให้คำปรึกษาด้านการลงทุนกับน้องๆตลอด ผมเองก็ได้รับคำชี้แนะจากพี่ sai มามาก

ขอคารวะครับ
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 40

DemonInvesting เขียน:โหพี่ตั้งชื่อได้ดราม่ามาก ... แต่พอไปอ่านประวัติพี่เขาจริงๆนี่พี่แกทำลอจิสติกแค่หกเดือนเองน่ะง.. แถมเงินเริ่มต้นพี่แกนี่น้องๆ ดร.นิเวศน์เลย ไม่ได้สมฐานะของเด็กวินแม้แต่น้อย ... ผมไม่แน่ใจว่าเงินต้นพี่Sai จะมากกว่าของพี่หมอสามัญชนด้วยมั้ง ... จริงๆ น่าจะบอกว่า "จากเถ้าแก่โรงงานหมูยอ ถึงสุดยอดนักลงทุนเน้นมูลค่า" ดูจะสมจริงกว่านะครับ ... แ่ต่จะว่าไปพี่แกเข้ามาสองปี แต่ทำไมมองภาพขาดจังอย่างกับศึกษามายี่สิบปีเลยแฮะ
เรียกว่า ฝ่าย Logistic โรงงานหมูยอดีกว่า...

เจอกี่ที ก็ทำแต่ Logistic

:lol:  :lol:  :lol:
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 41

รอชมด้วยใจระทึก

นับถือในความขยัน  :bow:

ปล ใครได้ยินชื่อ กับเห็นรูป avatar คงคิดว่าคุณซาอิคงออกแนว คิกคุ
งุงิ งุงิ  :lovl:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 42

รอชมพี่ซาอิหัตถ์เทวะด้วยคนครับ :cool:  ถ้าว่างๆ อยากชวนมาโขกโกะกันสักกระดานจังเลย  :D
Undertaker

โพสต์ที่ 43

พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง  :lol:
leksmile

โพสต์ที่ 44

เทพ Sai สำหรับผมแล้ว VI ที่ลงทุนมา 3 ปีที่เก่งที่สุด ผมยกให้เทพ Sai ด้วยความจริงจัง
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 45

[quote="unnop.t"]รอชมด้วยใจระทึก

นับถือในความขยัน
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 46

เคยได้รับ PM จากซาอิ ถามเรื่องหุ้นตัวหนึงนานมาก
แล้วจนจำไม่ได้ว่าตัวไหน

หลังจากนั้น ไม่เห็นอีกเลย เพราะซาอิ คงรู้แหละว่า
คงไม่ได้อะไรมากมายจากการผมเด็กป.1อย่างผม
เพราะเขากำลังปริญญาโท อยู่ :shock:

เขามาชื่นชมเฉยๆ
คนอะไร เข้าตลาดพร้อมๆกับเรา
แต่ทิ้งเรา ห่างไปหลายชั้น :cry:  

อาทิตย์นี้ 4 ทุ่มพลาดไม่ได้
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
แสนยานุภาพ
ผู้ติดตาม: 47

โพสต์ที่ 47

รอชมรายการด้วยคนครับ  :cool:
Remember, investing in the stock market is a marathon and not a slot machine.
nattachai

โพสต์ที่ 48

รอชมครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 49

ขอเชยชม เอ้ย...ชื่นชมด้วยครับ :cool:  :cool:  :cool:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
sai
ผู้ติดตาม: 291

โพสต์ที่ 50

ก่อนชมรายการต้องทำใจก่อนนะครับ รู้สึกตัวเองพูดไม่ค่อยดีเลยครับ เพราะผมตื่นเต้นมากมากเลย พูดจารู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ปกติเป็นคนที่เวลาตื่นเต้นแล้วจะพูดเร็วเร็วรัวรัวมากผิดปกติครับ (เช่นเวลาออกทีวี หรือ โดนเมียดุเป็นต้นครับ ) :lol:
Small Details Make a Big Difference

โพสต์ที่ 51

sai เขียน:ก่อนชมรายการต้องทำใจก่อนนะครับ รู้สึกตัวเองพูดไม่ค่อยดีเลยครับ เพราะผมตื่นเต้นมากมากเลย พูดจารู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ปกติเป็นคนที่เวลาตื่นเต้นแล้วจะพูดเร็วเร็วรัวรัวมากผิดปกติครับ (เช่นเวลาออกทีวี หรือ โดนเมียดุเป็นต้นครับ ) :lol:
อาซ้อไปคุมด้วยรึป่าวครับ จึงตื่นเต้น x2  :lol:  :lol:
conseto
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 52

รอดูด้วยคนครับ ไม่แน่ใจว่าใช่คนเดียวกันกับคนที่ผมเจอตอนไปประชุม TIW รึเปล่า :D
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
babypex

โพสต์ที่ 53

รอดูด้วยคนครับ  พี่ SAI คนนี้สุดยอดจริงๆ ครับ :bow:  :bow:  :bow:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ที่พี่มี่มีให้เสมอนะครับ พี่คุยสนุกและเป็นกันเองมากครับ ^^
Sushitrader
Croyoty
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 54

รอชมด้วยคนครับ
pntrang

โพสต์ที่ 55

ดูผ่านเน็ตไม่มีเสียงอ่ะครับ :cry:
Fon^^

โพสต์ที่ 56

เข้ามาปูเสื่อรอฟังด้วยคนค่ะ  :cheers:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 57

คืนนี้แล้ว คืนนี้แล้ว  :lol:
อย่ายอมแพ้
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 58

[quote="Anti-Aircraft"]คืนนี้แล้ว คืนนี้แล้ว
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 59

sai เขียน:ก่อนชมรายการต้องทำใจก่อนนะครับ รู้สึกตัวเองพูดไม่ค่อยดีเลยครับ เพราะผมตื่นเต้นมากมากเลย พูดจารู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ปกติเป็นคนที่เวลาตื่นเต้นแล้วจะพูดเร็วเร็วรัวรัวมากผิดปกติครับ (เช่นเวลาออกทีวี หรือ โดนเมียดุเป็นต้นครับ ) :lol:

:rofl:  :rofl:
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
hevendall

โพสต์ที่ 60

รอดูทางเนทไม่มีเสียงเหมือนกัน
นกมีป๋ายไม้ยังตายถูกก๋ง
ปุ๋มใสยงๆเป็นของคนตุ้ย