ขอรบกวน ช่วยแนะนำหนังสือเพิ่มเติมทีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
yosada
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอรบกวน ช่วยแนะนำหนังสือเพิ่มเติมทีครับ

โพสต์ที่ 31

sonofabom เขียน:ช่วยแนะนำหนังสือที่น่าอ่านเพิ่มเติมทีครับ ไม่รู้ว่าพลาดเล่มไหนไปอีก
ส่วนที่อ่านไปแล้ว มีตามนี้ครับ

กลยุทธ์หุ้นห่านทองคำ
วิถีแห่งเซียนหุ้นห่านทองคำ
ยุทธศาสตร์หุ้นห่านทองคำ
earn concept
คู่มือบริหารเงิน
อ่านงบการเงินให้เป็น ดร.ภาพร
เทคนิควิเคราะห์งบการเงินบริษัทจดทะเบียน
รวยหุ้นด้วยงบการเงิน
temple boxing
วัดมูลค่าหุ้นด้วยตัวคุณเอง
ตีแตก
เทคนิคพิชิตหุ้น
รวยหุ้นอย่างพอเพียง
ลงทุนเพื่อชีวิตด้วยหุ้น
เคล็ดลับเซียนหุ้นพันธุ์แท้
เล่นหุ้นในภาวะวิกฤติ
เล่นหุ้นในปีทอง
the new buffettology
one up on wall street
beating the street
john neff on investing
Common stocks and uncommon profits and other writings
the little book that beat the market
warren buffet and the interpretaion of financial statements
warren buffet's management secrets
the warren buffet ceo
the tao of warren buffet

ส่วนอีกเล่มที่ยังอ่านไม่จบ ทำใจอ่านต่อไม่ได้เลยคือ intelligent invester หนาเกินไป เลยยังไม่ intelligent สักที - -'

ขอรายชื่อหนังสือที่น่าอ่านเพิ่มทีครับ กลัวจะตกหล่น เล่มไหนไปน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
intelligent invester เช่นกันเลยเพ่ แต่ตอนนี้ผมก็อ่านมันไปเรื่อยๆ ไปเจ็ดร้อยหน้าแล้ววว ใกล้จบแล้วคับบบบ

ปล.อ่านแล้วแทบเปลี่ยนตัวเองเหมือนกันนะ สู้ๆๆ ^^
Onokung

ขอรบกวน ช่วยแนะนำหนังสือเพิ่มเติมทีครับ

โพสต์ที่ 32

ที่ผมชอบ แล้วยังไม่เห็นก็ เล่มนี้

รูปภาพ

เล่มนี้

รูปภาพ

แล้วก็เล่มนี้

รูปภาพ

ครับ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
Onokung

โพสต์ที่ 33

ลืมเล่มนี้ด้วยครับ

รูปภาพ

คิคิ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ