SPI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

SPI

โพสต์ที่ 1

เกิดอะไรขึ้นกับ SPI ทำไมวอลลุ่มสูงเป็นประวัติการณ์ ขนาดนั้นครับ
minig
ผู้ติดตาม: 0

SPI

โพสต์ที่ 2

พี่เจ๋ง ขอชื่อบริษัทต่างๆที่สหพัฒนอินเตอร์โฮลดิ้ง
เข้าถือหุ้นร่วมทุน ทั้งร้อยกว่าบริษัทด้วยค่ะ
Jeng

SPI

โพสต์ที่ 3

เข้าไปดูงบได้เลยครับ ทั้งงบปี 45 และงบ Q1 มีบอกไว้หมดเลย แรกๆพี่ก็หาตั้งนาน ที่แท้บริษัทเขาโปร่งใสมากครับ บอกไว้หมดเลย

อืมเมื่อวานพี่ฝันว่าบริษัทในเครือสหพัฒน์ เข้าตลาดอีก 3 บริษัท อิอิ เป็นความฝันนะครับ
Jeng

SPI

โพสต์ที่ 4

วันนี้ซื้อขายเกือบ 400,000 หุ้น ที่ราคาประมาณ 13.00 บาท บันทึกไว้ว่า

สมัยก่อน ตอน 9.00 - 9.50 มีขายไม่มีคนซื้อ แต่ตอนนี้ซื้อขายกันจังเลย หุ้นเมืองไทย เป็นแบบนี้หรือ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SPI

โพสต์ที่ 5

ผมให้ความเห็นว่าเป็นแบบนี้ครับ
ตอน 9.00 - 9.50 ไม่ค่อยมีคนมาตั้งขายเพราะกำไรน้อย
คนซื้อก็เลยพลอยไม่สนใจด้วย
ตอนนี้ 13.00 บาท พอได้กำไรเป็นเนื้อเป็นหนัง ก็เลยขายออกไป
หาทำกำไรในหุ้นที่มันหวือหวากว่าน่ะครับ
ส่วนคนซื้อ ก็คงพอใจในเรื่องปัจจัยพื้นฐาน ก็เปลี่ยนมือกันไปครับ
What do you mean.?
ล็อคหัวข้อ