นริศสอนน้อง

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 57

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 781

ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านผ่านหน้าเวปนี้นะครับ เนื่องจากที่ผ่านมาผมไม่ได้ตอบpmที่ถามผมมา เพราะผมไม่ได้log in เข้าthaivi.comเลย เนื่องจากเป็นช่วงย้ายบ้านจากเลยไปขอนแก่น ตอนนี้ก็ค่อนข้างจะลงตัวระดับหนึ่งจึงเข้าเวปมาขอโทษและทักทาย
ส่วนการถามเรื่องหุ้นคงจะขออนุญาติไม่ตอบ เพราะ1-2เดือนที่ผ่านมาผมก็ไม่ได้ทำการบ้านเพิ่มเติมเนื่องจากวุ่นภาระกิจย้ายสำมโนครัวและหาที่เรียนให้กับลูกๆ จึงกราบงามๆแบบตลกลิเก สามทีมาณ.ที่นี้สำหรับพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 84

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 782

naris เขียน:ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านผ่านหน้าเวปนี้นะครับ เนื่องจากที่ผ่านมาผมไม่ได้ตอบpmที่ถามผมมา เพราะผมไม่ได้log in เข้าthaivi.comเลย เนื่องจากเป็นช่วงย้ายบ้านจากเลยไปขอนแก่น ตอนนี้ก็ค่อนข้างจะลงตัวระดับหนึ่งจึงเข้าเวปมาขอโทษและทักทาย
ส่วนการถามเรื่องหุ้นคงจะขออนุญาติไม่ตอบ เพราะ1-2เดือนที่ผ่านมาผมก็ไม่ได้ทำการบ้านเพิ่มเติมเนื่องจากวุ่นภาระกิจย้ายสำมโนครัวและหาที่เรียนให้กับลูกๆ จึงกราบงามๆแบบตลกลิเก สามทีมาณ.ที่นี้สำหรับพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายครับ
แล้วเมื่อไรจะย้ายลงมาที่กรุงเทพฯละ  :wink:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 154

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 783

naris เขียน:ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านผ่านหน้าเวปนี้นะครับ เนื่องจากที่ผ่านมาผมไม่ได้ตอบpmที่ถามผมมา เพราะผมไม่ได้log in เข้าthaivi.comเลย เนื่องจากเป็นช่วงย้ายบ้านจากเลยไปขอนแก่น ตอนนี้ก็ค่อนข้างจะลงตัวระดับหนึ่งจึงเข้าเวปมาขอโทษและทักทาย
พี่สิงเหนือจะออกมาหากินอีกแล้ว.. หลังขลุกตัวอยู่ในถ้ำอยู่ตั้งนาน  :lol:
ปล่อยให้เสือใต้ออกลายอยู่ตัวเดียว
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
getkung
ผู้ติดตาม: 4

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 784

ทางโซนอีสานจะมีจัด Meeting บ้างมั๊ยครับ อยากไปร่วมด้วย ผมอยู่โคราชครับ
0N0111
ผู้ติดตาม: 0

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 785

yoyo เขียน:
พี่สิงเหนือจะออกมาหากินอีกแล้ว.. หลังขลุกตัวอยู่ในถ้ำอยู่ตั้งนาน
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
FF

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 786

ถ้าว่างแล้วฝากหาหุ้นเด็ดๆๆ สักสองสามตัวด้วยนะครับ :lol:  :lol:
lowpower
ผู้ติดตาม: 2

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 787

สวนที่บ้านพี่นริศสวยมากครับ  :D  :D  :D
firstee
ผู้ติดตาม: 244

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 788

บ้านพี่อยู่ไหนหรอครับ
บ้านผมอยู่เพขรบูรณ์ครับ
เพิ่งเริ่มตอนต้นปีแนวviเต็มแบบ ลงทุนตอนเรียนอยู่ปีสามอยากให้พี่นริสแนะนำว่าควรเลือกซื้อหุ้นอย่างไรในภาวะตอนนี้ครับ ช่วยวิเคราะห์ตัวkh qltว่าดีหรือป่าวครับ
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 789

แวะมาทักทายยอดฝีมือภาคอิสานครับ

ช่วงที่ผ่านมาเห็นพี่นริศกลับมา post แล้ว คาดว่างานคงเบาลงไปเยอะแล้ว

ไหนๆก็แวะมาทักแล้ว อยากทราบมุมมองของพี่นริศต่อ hemraj ครับ พี่นริศคิดว่าในตอนที่สามารถรับรู้รายได้ของโรงไฟฟ้าเต็มปีแล้ว EPS จะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

เท่าที่ผมอ่านบทวิเคราะห์ของ ASP เค้าให้ปีละ 1600 ล้านบาท หารออกมาก็ได้ประมาณ 0.164 ขายน้ำอีกน่าจะได้ประมาณ 0.02 - 0.03 ที่เหลือคือส่วนที่ผันผวนคือการขายที่ดิน และอสังหาริมทรัพย์

พี่นริศคิดว่าอย่างไรบ้างครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 863

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 790

yoyo เขียน:
พี่สิงเหนือจะออกมาหากินอีกแล้ว.. หลังขลุกตัวอยู่ในถ้ำอยู่ตั้งนาน
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
nanoVI

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 791

:B พี่นริศ กลับมาแล้ว  :welcome:
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 792

ลูกอิสาน เขียน:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
chatchai
ผู้ติดตาม: 84

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 793

ลูกอิสาน เขียน:เมื่อวันก่อนเอาเงินมายัดใส่มือผมเกือบ 3 แสนแน่ะ..ยังไม่ได้ขอบคุณเลย :oops:
นริศต้องชี้แจงแล้วครับ  ไม่งั้น ผบ.ทบ. ของทั้งสองท่านอาจเคืองได้นะ

ยิ่งมีข่าวว่าทั้งคู่สนิทกันมากๆด้วย  :roll:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
itnas

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 794

สวัสดีครับ ผมเพิ่งมาใหม่ ยังไงฝากแนะนำด้วยนะครับ
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 795

เอ่อ... คุณนริศเรียน มข. รหัสอะไรครับ ผมก็ศิษย์เก่า รุ่นปิดมหาลัยตอนเฟรชชี่นะครับ  :lol:

คุณนริศนี่ผมยกให้เป็นเซียนตลาด mai เลย  :bow:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 796

chatchai เขียน:
นริศต้องชี้แจงแล้วครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 797

[quote="unnop.t"]เอ่อ... คุณนริศเรียน มข. รหัสอะไรครับ ผมก็ศิษย์เก่า รุ่นปิดมหาลัยตอนเฟรชชี่นะครับ
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 798

ยินดีเช่นกันครับ ผมรหัส 32 คณะวิดวะ  มีเพื่อนรุ่นพี่ รุ่นน้องหลายคนเรียนที่คณะเกษตร

แต่เรื่องลงทุน คุณนริศรุ่นพี่ผมหลายปีแสง  :D
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 799

[quote="lowpower"]สวนที่บ้านพี่นริศสวยมากครับ
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 800

[quote="naris"][quote="lowpower"]สวนที่บ้านพี่นริศสวยมากครับ
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 801

[quote="Paul VI"][quote="naris"][quote="lowpower"]สวนที่บ้านพี่นริศสวยมากครับ
lowpower
ผู้ติดตาม: 2

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 802

:lol:
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 803

[quote="lowpower"]:lol:
yoyo
ผู้ติดตาม: 154

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 804

แฮะ[quote="naris"][quote="lowpower"]:lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 805

[quote="yoyo"]แฮะ[quote="naris"][quote="lowpower"]:lol:
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 806

naris เขียน: ยินดีต้อนรับครับพี่ เดี๋ยวจะระดมพลคนขอนแก่นมารับครับ
คงแวะไปเยี่ยมชมบ้านน่ะ จะไปดูสวนซะหน่อย ไม่ต้องเลี้ยงดูปูเสื่อหรอก 555

จะไปทำความรู้จักกับ พี่หมอนั้ม ด้วย วันที่ไทยรุ่งเห็นแว๊บๆ ไม่ทันทำความรู้จักเลย

เสียดายมากรุงเทพใกล้ๆ บ้านพี่ซะด้วย แต่ไม่ได้แวะไปเที่ยวบ้านพี่แฮะ เอาไว้คราวหน้านะ

(ทำกระทู้ ชง รก เปล่าเนี่ย เห็นโพสต์แต่ความรู้กัน  )
 :mrgreen:
chatchaithai

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 807

เรียนถามพี่นริศครับ  ไม่ทราบว่าเราจะมีวิธีการประเมินการเติบโตรายได้ของโรงพยาบาลได้อย่างไรครับ ยกตัวอย่างเช่น tnh
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 808

[quote="chatchaithai"]เรียนถามพี่นริศครับ
END

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 809

มาสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนครับ
Green
ผู้ติดตาม: 231

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 810

ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ ด้วยอีกคนนะครับ

คือ ผมอยากถามคุณนริศ เรื่อง การขายหุ้นอ่ะครับ ว่ามีหลักแนวคิดในการตัดสินใจ ขายหุ้นอย่างไรบ้าง หรือพูดง่ายๆ คือทำไงไม่ให้ขายหมู หน่ะครับ
“Market prices are always wrong in the sense that they present a biased view of the future.”, Soros.

Blog about the investment playbook https://www.blockdit.com/alphainvesting