ด่วน ! ประกาศ ขอความช่วยเหลือ SAVE Money Talk

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

+++ พวกคุณรัก รายการมันนี่ทอล์คกันหรือไม่่ +++

หากเมลไปแล้ว กรุณาคลิกที่นี่นะครับ
216
97%
(ช่องนี้ไม่ต้องคลิก)
7
3%

โหวตทั้งหมด: 223

mildpink
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ด่วน ! ประกาศ ขอความช่วยเหลือ SAVE Money Talk

โพสต์ที่ 91

ส่ง mail ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
ily

โพสต์ที่ 92

mail และ vote แล้วค่ะ
Lookwaik

โพสต์ที่ 93

ส่งไปแล้วค่ะ
Jimmy

โพสต์ที่ 94

ส่งไปแล้วนะครับ เอาใจช่วยครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
Phaisarn

โพสต์ที่ 95

ส่งเมล์ พร้อม โหวตให้เรียบร้อยแล้วครับ
silptt

โพสต์ที่ 96

โหวต และส่งเมล์ไปให้แล้วครับ
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 97

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Fon^^
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 98

ร่วมด้วยช่วยส่ง อีก 1 เสียงค่ะ

สู้ๆๆๆๆ
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ภาพประจำตัวสมาชิก
jo7393
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 99

เมลแล้วครับ   โหวตด้วยคนครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
SundayVI

โพสต์ที่ 100

เป็นกำลังใจให้อีก 1 vote ครับ
vi_tal signs

โพสต์ที่ 101

พิมพ์ส่งไปแล้วนะครับ

ขอให้รายการนี้อยู่ต่อด้วยเถอะๆ สาธุๆ
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
Hagreev

โพสต์ที่ 102

เมลสนับสนุนและกดโหวตแล้วครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 103

จะถึงร้อยแรกแล้ว สู้ๆครับพวกเรา !!!
It's earnings that count
tattoo_thai

โพสต์ที่ 104

ส่งไปแล้วนะครับ

ถึงผมจะไม่ใช่แฟนพันธ์แท้รายการนี้ แต่ก็ขอสนับสนุนให้มีรายการดีๆอย่างนี้ต่อไปครับ
เด็กเลี้ยงแกะ

โพสต์ที่ 105

Blueblood  
PostPosted: Mon May 03, 2010 9:23 pm    Post subject:
จะถึงร้อยแรกแล้ว สู้ๆครับพวกเรา !!!

เห็นแล้วตื้นตันใจจริงๆ  ล่าสุดเด็กเลี้ยงแกะแอบได้ยินว่า  ดร.ของเรา  วิ่งจ๊อกกิ้งไป  น้ำตาไหลพรากๆไป...
ท่าทางประทับใจ  ซู๊ดด ซูดด........

ไฟท์โต๊ะ  .....ไฟท์โตะ...........
maqwid

โพสต์ที่ 106

ช่วย ๆ กันครับ ส่งแล้วครับ  :D
champ_st
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 107

โดยส่วนตัว ผมส่งเมลล์ไปแล้วนะครับ แต่ดูจากรูปการตอนนี้ มันคงได้ไม่กี่ร้อย e mail ซึ่งคงส่วยอะไรมากไม่ได้ อยากลองเสนอแผนสองนะครับ เราล่าลายชื่อกันไหมครับ อย่างงานมันนี่เอ็กโฟ ที่จะถึงอาทิตนี้ ลองไปตั้งโต๊ะหรือหาทางไปรวบรวมลายชื่อคนที่สนับสนุนให้มีรายการดีดี แบบนี้ แล้วอาทิตย์ถัดไปก็ตั้งโต๊ะในงานอัดรายการอีก ถ้าได้หลักพันรายชื่อแล้วยื่นไปทางผู้บริหาร ก็น่าสนใจนะครับ ท่านใดมีคนเห็นว่ายังไงบ้างครับ  

สำหรับพวกที่อยู่ ตจว อาจให้ทางเว๊ปช่วยจัดช่องทางในการรวบรวมรายชื่อ ด้วยนะครับ ถ้ายิ่งได้ชื่อเยอะเท่าไหร่ก็จะยิ่งสร้างแรงผลักดันให้ผู้บริหารสนใจขึ้นมาบ้างนะครับ ผมว่าที่คนส่งไปน้อยส่วนหนึ่งคงมีคนอยากช่วยแต่ไม่กล้าส่ง e mail ไปเพระไม่รู้จะเขียนอะไรบ้าง รึกลัว บราๆๆๆๆ หรือติดอะไรบ้างนะครับ ถ้ารวบรวมรายชื่อ ล่าลายเซ็นน่าจะได้เยอะกว่า ยึ่งอาทิตหน้าและอาทิตย์ถัดไปมีงานที่มีผู้ลงทุนมากมายมารวมตัวกันน่าจะหาชื่อได้เยอะ ท่านใดว่าอย่างไรบ้างครับ
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
stocksmith

โพสต์ที่ 108

เรียบร้อยแล้วครับ
tattoo_thai

โพสต์ที่ 109

[quote="champ_st"]โดยส่วนตัว ผมส่งเมลล์ไปแล้วนะครับ แต่ดูจากรูปการตอนนี้ มันคงได้ไม่กี่ร้อย e mail ซึ่งคงส่วยอะไรมากไม่ได้ อยากลองเสนอแผนสองนะครับ เราล่าลายชื่อกันไหมครับ อย่างงานมันนี่เอ็กโฟ ที่จะถึงอาทิตนี้ ลองไปตั้งโต๊ะหรือหาทางไปรวบรวมลายชื่อคนที่สนับสนุนให้มีรายการดีดี แบบนี้ แล้วอาทิตย์ถัดไปก็ตั้งโต๊ะในงานอัดรายการอีก ถ้าได้หลักพันรายชื่อแล้วยื่นไปทางผู้บริหาร ก็น่าสนใจนะครับ ท่านใดมีคนเห็นว่ายังไงบ้างครับ
เด็กเลี้ยงแกะ

โพสต์ที่ 110

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 87028.html

เริ่มมีกระแสจากฝ่ายเหนือมาช่วยแล้วนะงับ
กลยุทธป่าล้อมเมืองเริ่มสัมฤทธิ์ผลแล้ว

แต่เด็กเลี้ยงแกะขออนุญาตมาเคลียร์สักนิดสำหรับคนที่อาจจะยังสับสนว่า  การส่งเมลแบบนี้เป็นการละเมิดสิทธิหรือเปล่า    เด็กเลี้ยงแกะต้องบอกว่า  วิธีการนี้  เด็กเลี้ยงแกะได้ปรึกษา  ผู้ก่อตั้งรายการมันนี่ทอล์คเองแล้ว...ว่า  วิธีอื่นๆ  ตามที่เคยได้กล่าวมาแล้ว ไม่สามารถทำให้ทางฝ่าย GMM หันมาเหลียวมองได้  

แม้กระทั่งว่า  ถ้าใครสังเกตว่ารายการ อินเวสเตอร์เดย์ที่ปกติจะมีห้องให้  วิทยากรเปลี่ยนเสื้อ  ก็ถูกยุบห้องไปเป็นออฟฟิศไปแล้ว  ใครจะไปก้ต้องเปลี่ยนเสื้อต่อหน้าผู้เข้าชม.......     แหม ถึงมันจะ sexy ไปนิด  แต่คงไม่ค่อยสะดวกใจสำหรับคนไปให้ความรู้คนอื่นสักหน่อย นะงับ  ว่ามะ...

เรื่องอื่นๆ  คงไม่เล่าแล้วงับ  อ่านย้อนเองดีกว่า...

หากใครเห็นต่าง   เด็กเลี้ยงแกะก็ไม่ว่าอะไรอยู่แล้ว เพราะว่า เวปนี้ ส่งเสริมการพูดคุยกันอย่างเปิดเผย  แต่หากเห็นด้วย  แต่ทำต่าง เนี่ยสิ  น่าจับมาตีก้นซะเหลือเกิน....
vilage
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 111

ส่งไปแล้วครับ เมื่อกี้นี้xxx
koolton

โพสต์ที่ 112

ส่งเรียบร้อยละครับ ....
keeti

โพสต์ที่ 113

ส่งแล้วครับ
Copy ของพี่ Web แล้วส่งครับ ง่ายดี
โตขึ้นอยากเป็นเหาฉลาม...
meawkub

โพสต์ที่ 114

:D
คนบ้านนอก

โพสต์ที่ 115

ส่งแล้วครับ อิอิ
ty

โพสต์ที่ 116

mail แล้วครับ
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 117

ส่งเมล์ไปแล้วครับ

รายการดีๆ แบบนี้หากถูกถอดออก ก็ไม่เหลือรายการอะไรที่ให้หลักการลงทุน vi อีกแล้วครับ

ผมรู้สึกรายการนี้ เว็บนี้ งานตลาดนัดพบผู้ลงทุน opp day ฯลฯ ที่จัดขึ้นที่ตลาดหลักทรัพย์ เป็นการให้ความรู้และข้อมูลแก่นักลงทุนเน้นคุณค่าอย่างสอดรับกันเป็นอย่างดี ขาดอันหนึ่งอันใดก็เหมือนขาดกลไกสำคัญไป

หากต้องเลิกรายการนี้ไปจริงๆ ผมกลับรู้สึกว่าการพัฒนานักลงทุน และพัฒนาตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยได้ถดถอยลงกว่าเดิม

หากจะพัฒนาส่งเสริมการลงทุนในตลาดฯ ให้เพิ่มมากขึ้น และติดอาวุธให้ความรู้แก่นักลงทุนเพิ่มขึ้นยิ่งควรต้องเพิ่มเนื้อหารายการทำนองนี้มากยิ่งๆ ขึ้นไป ผิดหวัง และเสียดายมากจริงๆ หากต้องยกเลิกรายการที่มีเนื้อหาสาระดีๆ แบบนี้ครับ
Tlk
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 118

ส่งแล้วครับ

เรียนคุณจรัมพร

รายการ Money Talk เป็นรายการที่สร้างแรงบันดาลใจให้กับนักลงทุนที่หลงคิดว่า
การลงทุนเป็นเรื่องของการพนันเปลี่ยนเป็นการลงทุนระยะยาวในตลาดหุ้นสามารถ
สร้างนักลงทุนที่มีคุณภาพและทำให้ภาคการลงทุนแข็งแกร่งและมีผู้ประสบความสำเร็จมาแล้วมากมายและพร้อมจะยืนยัน
ท่านเหล่านั้นอุทิศทุ่มเทเวลาและแรงกายแรงใจทั้งที่ตัวเองก็มีความมั่งคั่งและพร้อมจะถ่ายทอดความรู้
ความสามารถของตนเองอย่างไม่ปิดบังให้กับสาธารณะชนโดยได้ค่าตอบแทนเพียงเล็กน้อยหรือไม่ได้เลย

ท่านกรุณาอย่าถอดรายการที่มีประโยชน์ต่อมหาประชาชนโดยรวมเลยครับ
เพราะถ้าหากท่านทำอย่างนั้นก็เท่ากับท่านไม่อยากเห็นตลาดทุนของประเทศไทยอันเป็นที่รักของเรา
มีนักลงทุนที่มีคุณภาพ

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านเจริญด้วย วรรณะ สุขะ พละ หากท่านยินดีที่จะให้รายการที่มีคุณภาพอยู่กับเราต่อไป

ด้วยความนับถือ
pansin

ร่วมใจด้วยอีกหนึ่งเสียง

โพสต์ที่ 119

ส่งแล้วครับ  :P

พยายามทำใจว่านี่เป็นอีกตัวอย่างที่แสบสันต์
ของพวกทุนนิยมจ๋า   :evil:
อย่างน้อยที่สุดการแสดงออกของพลพรรค
คนรัก "มันนีทอล์ค"ในครั้งนี้
ผมเชื่อว่า
จะไม่มีผลใดๆต่อการตัดสินใจของ........  :twisted:
แต่คงมีผลต่อกำลังใจผู้จัดรายการ
ขอบคุณมากครับอาจารย์
จะติดตามผลงานต่อไป...ครับ
Luty97
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 120

เมล์ไปแล้วครับ และกำลัง vote ให้ครับ

ความพยายามในครั้งนี้ ผมว่ายังไงๆก็ส่งผลไม่ทางใดก็ทางหนึ่งครับ :D
หลักของความสมดุล