สัมนาใหญ่ไทยวีไอ เต็มแล้วครับ !!!!ไม่รับโอนเงินแล้วนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

สัมนาใหญ่ไทยวีไอ เต็มแล้วครับ !!!!ไม่รับโอนเงินแล้วนะครับ

โพสต์ที่ 361

บอย ครับ ห้อง ค้าปลีก พี่จะไปเรียนกับใครครับ ขอถามชื่อหน่อย
Little Boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 362

final เขียน:ไม่ทราบว่าในแต่ละห้องกลุ่มอุตสาหกรรม ใครจะเป็นผู้นำการวิเคราะห์บ้างคะ ช่วยแจงรายละเอียดในช่วงนี้ได้มั้ยคะ ว่ามีกิจกรรมลักษณะใด
ช่วงนี้หลายๆ ท่านเข้าใจผิดว่าจะมีการวิเคราะห์ให้ฟัง โดยวิทยากร
จริงๆ แล้วช่วงนี้เป็นช่วง ค้นหาหุ้นเด่น รายอุตสาหกรรมครับ
ใครที่สนใจอุตสาหกรรมไหน ก็เลือกเข้าไปค้นหาหุ้นในอุตสาหกรรมนั้นๆ
เป็นการระดมสมอง แชร์ไอเดียกัน ว่าจุดแข็งของอุตสาหกรรมอยู่ตรงไหน
จุดอ่อนมีอะไรบ้าง แนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
อัตราส่วนทางเงิน 5Force Model ฯลฯ
วิเคราะห์จนได้หุ้นที่ดีที่สุด
จากนั้น นำหุ้นมาพรีเซนต์ในห้องประชุมรวม
ว่าหุ้นตัวนี้ ทางกลุ่มได้วิเคราะห์ดูแล้ว
มีความน่าสนใจที่สุด
ด้วยเหตุผล บราๆๆๆๆ อธิบายไป

ส่วนมือใหม่ที่บอกว่าไม่มีข้อมูลไปแชร์
จริงๆ ควรทำการบ้านไปสักนิดหน่อยจะเป็นการดีนะครับ
เพราะเวลาไปฟังมือเก่า มือเซียน เค้าวิเคราะห์หุ้นจะได้ตามทัน
สงสัยตรงไหน ก็พูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลกันตรงนั้น
เป็นการฝึกหาหุ้นสำหรับมือใหม่ไปในตัว
เพื่อต่อไป จะได้หาหุ้นด้วยตัวเองเป็น

ส่วนมือเก่า ก็เป็นการลับฝีมือ ทดสอบวิชาไปในตัว
ว่ายังมีช่องโหว่ตรงไหนหรือเปล่า ที่อาจมองเข้าข้างตัวเองมากไป
หรือยังมีข้อมูลตรงไหนที่ยังไม่รู้ ก็อาจได้ข้อมูลเพิ่มจากเพื่อนๆ
ที่ช่วยๆ กันแชร์ไอเดีย

ทีม mod ที่มี ก็จะเตรียมข้อมูลเอกสารเบื้องต้น
สำหรับอุตสาหกรรมไปให้ เพื่อให้ง่ายต่อการพิจารณาคัดเลือกหุ้นครับ
รวมทั้งสืบค้นข้อมูล ณ ตอนนั้นผ่านอินเตอร์เน็ทให้
เพราะอาจมีบางข้อมูลที่อยากสืบค้น รวมถึงอำนวยความสะดวกต่างๆ ครับ

เท่าที่ดูจากรายชื่อตอนนี้ แต่ละกลุ่มมีเซียนๆ อยู่ในนั้นแทบทุกกลุ่ม
อสังหามีโยโย่ พี่เล็กยิ้ม เกษตร มีท่านฮง หมออุ๋ย พี่ picatos
ค้าปลีกมี คุณภา kiri พี่จรัล ณ ยะลา พี่ neo_potato_th
พลังงานมีพี่ Linzhi พี่SEHJU พี่investment biker
และอีกหลายๆ ท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยชื่อ
โดยเฉพาะยานยนต์นี่ ถึงจะสมาชิกน้อย
แต่ประธานเว็ปเราถนัดกลุ่มนี้นะครับ  :mrgreen:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 363

ผมน้องครับ  :lol:
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
นะโม
Verified User

โพสต์ที่ 364

จอง 1 ที่ค่ะ

โอนแล้ว 1800 เป็น pay slip

กลุ่มยานยนต์
lumpue

โพสต์ที่ 365

จองที่หนึ่งครับ
เดี๋ยวเย็นนี้โอนเงินครับ
กลุ่มยานยนต์ครับ
antenna

โพสต์ที่ 366

โอนแล้วครับ 1800.88  บาท
กลุ่มอสังหา
Paul VI

โพสต์ที่ 367

Little Boy เขียน:
ช่วงนี้หลายๆ ท่านเข้าใจผิดว่าจะมีการวิเคราะห์ให้ฟัง โดยวิทยากร
จริงๆ แล้วช่วงนี้เป็นช่วง ค้นหาหุ้นเด่น รายอุตสาหกรรมครับ
ใครที่สนใจอุตสาหกรรมไหน ก็เลือกเข้าไปค้นหาหุ้นในอุตสาหกรรมนั้นๆ
เป็นการระดมสมอง แชร์ไอเดียกัน ว่าจุดแข็งของอุตสาหกรรมอยู่ตรงไหน
จุดอ่อนมีอะไรบ้าง แนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
อัตราส่วนทางเงิน 5Force Model ฯลฯ
วิเคราะห์จนได้หุ้นที่ดีที่สุด
จากนั้น นำหุ้นมาพรีเซนต์ในห้องประชุมรวม
ว่าหุ้นตัวนี้ ทางกลุ่มได้วิเคราะห์ดูแล้ว
มีความน่าสนใจที่สุด
ด้วยเหตุผล บราๆๆๆๆ อธิบายไป

ส่วนมือใหม่ที่บอกว่าไม่มีข้อมูลไปแชร์
จริงๆ ควรทำการบ้านไปสักนิดหน่อยจะเป็นการดีนะครับ
เพราะเวลาไปฟังมือเก่า มือเซียน เค้าวิเคราะห์หุ้นจะได้ตามทัน
สงสัยตรงไหน ก็พูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลกันตรงนั้น
เป็นการฝึกหาหุ้นสำหรับมือใหม่ไปในตัว
เพื่อต่อไป จะได้หาหุ้นด้วยตัวเองเป็น

ส่วนมือเก่า ก็เป็นการลับฝีมือ ทดสอบวิชาไปในตัว
ว่ายังมีช่องโหว่ตรงไหนหรือเปล่า ที่อาจมองเข้าข้างตัวเองมากไป
หรือยังมีข้อมูลตรงไหนที่ยังไม่รู้ ก็อาจได้ข้อมูลเพิ่มจากเพื่อนๆ
ที่ช่วยๆ กันแชร์ไอเดีย

ทีม mod ที่มี ก็จะเตรียมข้อมูลเอกสารเบื้องต้น
สำหรับอุตสาหกรรมไปให้ เพื่อให้ง่ายต่อการพิจารณาคัดเลือกหุ้นครับ
รวมทั้งสืบค้นข้อมูล ณ ตอนนั้นผ่านอินเตอร์เน็ทให้
เพราะอาจมีบางข้อมูลที่อยากสืบค้น รวมถึงอำนวยความสะดวกต่างๆ ครับ

เท่าที่ดูจากรายชื่อตอนนี้ แต่ละกลุ่มมีเซียนๆ อยู่ในนั้นแทบทุกกลุ่ม
อสังหามีโยโย่ พี่เล็กยิ้ม เกษตร มีท่านฮง หมออุ๋ย พี่ picatos
ค้าปลีกมี คุณภา kiri พี่จรัล ณ ยะลา พี่ neo_potato_th
พลังงานมีพี่ Linzhi พี่SEHJU พี่investment biker
และอีกหลายๆ ท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยชื่อ
โดยเฉพาะยานยนต์นี่ ถึงจะสมาชิกน้อย
แต่ประธานเว็ปเราถนัดกลุ่มนี้นะครับ
chewey69

โพสต์ที่ 368

ขอจอง 1 ที่ครับ โอนเงินแล้วเวลา 9.22 จำนวน 1800.69 เลือกกลุ่มค้าปลีก ขอบคุณครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 369

[quote="Little Boy"]  โดยเฉพาะยานยนต์นี่ ถึงจะสมาชิกน้อย
แต่ประธานเว็ปเราถนัดกลุ่มนี้นะครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
KOMA

โพสต์ที่ 370

2 seats for เกษตร krup...

Already transferred 3600.13 to account around 16:22
tuy_krub

โพสต์ที่ 371

ขอผมขออุตสาหกรรม อสังหานะครับ
tuy_Krub_1
tuy_Krub_2
paepipat

โพสต์ที่ 372

โอน และ PM ให้ตั้งแต่วันที่ 24/3/53 ครับ ยอด 1800.55 เวลาจำได้ไม่ค่อยแน่นอนครับแต่ที่แน่ๆก็ก่อนเที่ยงครับ พอดีวันนั้นทำธุระหลายอย่างครับ แต่ไม่เห็นมีชื่อเลยครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 373

เห็นรายชื่อ mod แล้ว
ถือว่างานนี้เป็นงานที่รวมรวบ ยอดขุนศึกผู้ที่รบทั่วประเทศมารวมตัวกัน
ใครรับฝ่ามือนี้ได้ถือว่าสุดยอดนักครับ

กลุ่ม ค้าปลีกเป็นกลุ่มที่ต้องระวังไว้มากที่สุด
เพราะ ดร.นิเวศน์เชี่ยวชาญกลุ่มนี้มากๆๆ
ถ้าตีโจทย์ไม่แตก งานนี้มีสิทธิ์ได้ความรู้เพิ่มจากอาจารย์
ถ้าตอบไม่มีเหตุผล มี comment จากท่านแน่นอนสำหรับกลุ่มนี้

น่าเสียดายจริงๆ ที่ไม่ได้ไป
:)
Paul VI

โพสต์ที่ 374

miracle เขียน:เห็นรายชื่อ mod แล้ว
ถือว่างานนี้เป็นงานที่รวมรวบ ยอดขุนศึกผู้ที่รบทั่วประเทศมารวมตัวกัน
ใครรับฝ่ามือนี้ได้ถือว่าสุดยอดนักครับ

กลุ่ม ค้าปลีกเป็นกลุ่มที่ต้องระวังไว้มากที่สุด
เพราะ ดร.นิเวศน์เชี่ยวชาญกลุ่มนี้มากๆๆ
ถ้าตีโจทย์ไม่แตก งานนี้มีสิทธิ์ได้ความรู้เพิ่มจากอาจารย์
ถ้าตอบไม่มีเหตุผล มี comment จากท่านแน่นอนสำหรับกลุ่มนี้

น่าเสียดายจริงๆ ที่ไม่ได้ไป
คุณ มิ เคลียร์ธุระ สิครับ อยากได้เจอ ตัวจริง คุณ มิ

คุณ มิ นี่ก็เซียน ค้าปลีก เหมือนกันนะ ผมจะได้ขอความรู้เพิ่ม
topgun

โพสต์ที่ 375

ขอจอง 1 ที่ครับ
กลุ่ม พลังงาน
จะรีบโอนเงินให้ครับ
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
Artofid

โพสต์ที่ 376

โอนเงินแล้วนะครับ

จำนวน 3600.24 บาท จากเลขบัญชี 4605308 วันที่ 1 เมษา เวลา 09.45 น.

อาร์ต --> กลุ่มเกษตร
เมย์ --> กลุ่มอสังหา

ขอบคุณครับ  :)
inuyasha

โพสต์ที่ 377

โอนเงินแล้วครับ 1800.07 วันที่ 01/04/2010 เวลา 10.20 :lol:  :lol:
inuyasha

โพสต์ที่ 378

กลุ่มยานยนต์ นะค๊าบ
v_sukit

โพสต์ที่ 379

จอง 1 ที่ โอนเงินแล้ว :

จำนวนเงิน 1,800.01
วันที่ 01 เม.ย. 2553
เวลา 12:48:05 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)

ขอบคุณครับ
แตงอ่อน

โพสต์ที่ 380

จอง 2 ที่ โอนเงินแล้ว :  3600.10 ส่งวันที่ 31 มีนาคม 2553
Tanakon Rattanamatakoson
เวลา 17.20 น
ค้าปลีก กับ อสังหา
neong

โพสต์ที่ 381

ผมโอนเงินให้แล้วครับ 1 ที่
รายละเอียด จำนวนเงินที่โอน วันเวลา
ผมส่งให้ทาง PM แล้วครับ
คนเดินดิน

โพสต์ที่ 382

จอง 1 ที่ครับ 1800.37 บาท วันที่ 1 เม.ย. 53 เวลา 16.04 น.

เลือกอุตสาหกรรมพลังงานครับ
fornaruk

โพสต์ที่ 383

จอง 2 ที่ค่ะ

fornaruk: กลุ่มค้าปลีก

dino: กลุ่มค้าปลีก

โอนไป 3600.36 บาท

วันที่ 1/4/10
เวลา 17:47:01
kannicha

โพสต์ที่ 384

โอนไปตอน 12.37 น. วันที่ 1/4/53 ค่ะ จำนวน 1,800.55 บาทค่ะ
(กลุ่มยานยนต์)

ขอบคุณมากค่ะ
bwanlapa

โอนไปแล้ว 1 ที่ 1800.12 บาทค่ะ

โพสต์ที่ 385

โอนไปแล้ว 1 ที่ 1800.12 บาท
วันที่ 1 เม.ย. เวลา 19.40 น.
ชื่อ bwanlapa
เลือกกลุ่มพลังงานค่ะ
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 386

รายชื่อ update ครับ ตั้งแต่ 201 เป็นต้นไป

รูปภาพ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
SV2
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 387

1 ที่ครับ

โอนเงิน  2 เม.ย. 53    9.50 น.   1800.25 บาท

กลุ่มยานยนต์
Lookwaik

โพสต์ที่ 388

ถามนิดนึงค่ะ งานนี้เหมาะสำหรับมือใหม่ไม่เคยเล่นหุ้นเลยรึเปล่าคะ
เพิ่งเริ่มศึกษาค่ะ เริ่มหัดอ่านงบการเงินแต่ไม่เคยซื้อหุ้นเลยค่ะ
cuboty

โพสต์ที่ 389

1 ที่ค่ะ โอน 1/4/2553 1800.02 ค่ะ กลุ่มยานยนต์
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 390

Lookwaik เขียน:ถามนิดนึงค่ะ งานนี้เหมาะสำหรับมือใหม่ไม่เคยเล่นหุ้นเลยรึเปล่าคะ
เพิ่งเริ่มศึกษาค่ะ เริ่มหัดอ่านงบการเงินแต่ไม่เคยซื้อหุ้นเลยค่ะ
เหมาะสุดๆเลยครับ นั่งฟังปรมาจารย์อย่าง ดร นิเวศน์ พี่ฉัตรชัย แล้วก็อีกหลายคน แค่ไม่กี่ชั่วโมง อาจจะดีกว่าไปนั่งอ่านหนังสือหลายวันเชียวครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------