เงินปันผลที่ได้รับปี51 นำมาขอเครดิตภาษีเดือน มี.ค.53 ได้ไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gapperer
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เงินปันผลที่ได้รับปี51 นำมาขอเครดิตภาษีเดือน มี.ค.53 ได้ไหม

โพสต์ที่ 1

เงินปันผลที่ได้รับในปี 51 นำมาเครดิตภาษีเดือนมี.ค.53 ได้ไหมครับ หรือว่ายื่นได้ปีต่อปีครับ
พอดียื่นขอเครดิตภาษีปีแรก เห็นในเวปของกรมสรรพากรมีถามปีภาษีด้วยเลยสงสัยครับ
อิอิ เผื่อได้จะได้รีบยื่นครับ
ขอบคุณครับ
gapperer

โพสต์ที่ 2

เงียบจัง
คือรู้มาว่าเงินปันผลปี51 ถ้าจะเครดิตภาษี ต้องไปยื่นที่สรรพากรเขต(ทำแบบกระดาษ)  แต่เสียค่าปรับนิดหน่อย
ลองโทรไปถามสรรพากร เขาว่ายื่นไม่ได้แล้ว

ใครพอทราบช่วยยืนยันทีครับ
gapperer

โพสต์ที่ 3

ทราบแล้วครับ โทรไปหาสรรพากรอีกเบอร์นึง
เนื่องจากมีรายได้เงินปันผล(อย่างเดียว)ไม่ถึงสามหมื่น
ไปยื่นแบบ ค.10 เพื่อขอคืนภาษีได้เลยครับ
choosak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ได้ยินมาว่าให้ยื่นย้อนหลังได้ 3 ปีครับ
ในการลงทุนระยะยาว ใครนิ่งได้มากกว่า คนนั้นชนะ
witweew
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

คุ้นๆกับคำถามนี้เหมือนกันเลยค้นมาให้ครับ ต้องขอบคุณคำตอบจากคุณ Kao ด้วยครับ  :wink:
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 64042aff25
โพสต์โพสต์