ยินดีต้อนรับน้องYOYOครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

พี่ยินดีต้อนรับสูการเรียนรู้การลงทุนที่ถูกต้องครับ คิดจะลงทุนต้องลงทุนในบริษัทที่มีผลการดำเนินงานที่ดีในระยะยาว และถือมันตราบที่ยังเป็นบริษัทที่ดี ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง (อันนี้ขโมยพี่ครรชิตมาน่ะครับ แต่เป็นหลักที่Value Investor ทุกคนใช้มาตลอดครับ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 2

:) ขอบคุณครับพี่ mom money
จริงๆก็แวะเข้ามาอ่านเรื่อยๆแหละครับ
แต่ไม่ค่อยได้ post หรือตอบเท่าไหร่
คือว่ามือใหม่ยังไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่
เลยยังมิบังอาจ ส่วนใหญ่จะเข้าไปที่ taladhoon บ่อยๆ

เนี่ยพรุ่งนี้ผมจะไปอบรมที่ตลาดหลักทรัพย์
ชื่อโครงการ "อาสาพิทักษ์" เกี่ยวกับสิทธิที่ผู้ถือหุ้นมีอะไรประมาณนี้
หวังว่าคงได้แลกเปลี่ยนความรู้กับชาว VI ทุกท่านนะครับ
โค่วจง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ดีแล้วครับจะได้มาช่วย"คุ้มกฏ"ให้พวกข้าน้อยด้วย ขอมอบให้เป็น"ผู้คุ้มกฏ"ของtviด้วยครับ
มนตรี นิพิฐวิทยา
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

มีอะไรแบ่งเพื่อนๆอ่านบ้างก็ดีนะครับ :D
ล็อคหัวข้อ