แนะนำทีคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Kuray
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 1

คือ ช่วยแนะนำบริษัทโบกเกอทีคับ
ผมมีเงินเกบแค่30000แต่อยากลองเริ่มลงทุน
30000นี้พอที่จะเริ่มได้ไหมคับ
winkung
ผู้ติดตาม: 1

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 2

kimeng : cash balance trade by internet ไม่กำหนดเงินขั้นต่ำ และไม่เสียค่าธรรมเนียมขั้นต่ำด้วยครับ  :8)
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
theerasak24
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 3

ktzmico ครับ ง่ายและสะดวกดีครับ
winkung

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 4

จริงๆแล้ว เลือก broker ไหนก็ได้ครับ เอาตามที่ จขกท. สะดวกดีกว่าครับ  
ที่ผมตอบ kimeng ก็เพราะว่าผมใช้บริการอยู่น่ะครับ  :wink:
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
chowbe76

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 5

ผมมี50000
ก็เริ่มที่ Phatraแย้วกั๊บ
จงใจใช้ที่ๆเสียค่าขั้นต่ำ
เพราะจะได้เป็นวินัยบังคับตัวเองว่า
จะไม่ซื้อขายบ่อยๆ
ก่อนซื้อต้องวางแผนให้ดีที่สุดก่อน
ก่อนขายก็เช่นกัน
:8)  :8)
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
อ.เอง

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 6

[quote="chowbe76"]ผมมี50000
ก็เริ่มที่ Phatraแย้วกั๊บ
จงใจใช้ที่ๆเสียค่าขั้นต่ำ
เพราะจะได้เป็นวินัยบังคับตัวเองว่า
จะไม่ซื้อขายบ่อยๆ
ก่อนซื้อต้องวางแผนให้ดีที่สุดก่อน
ก่อนขายก็เช่นกัน
:8)
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 7

ถ้าเป็นที่กิมเอง ต้องวางเงินในสมุดบัญชี อย่างต่ำสองแสนก่อน จากนั้นเวลาเทรดก็เทรดเท่าไรก็ได้ครับ
doc_zodi

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 8

คนคอน เขียน:ถ้าเป็นที่กิมเอง ต้องวางเงินในสมุดบัญชี อย่างต่ำสองแสนก่อน จากนั้นเวลาเทรดก็เทรดเท่าไรก็ได้ครับ
บัญชี cash balance เทรดทางเนต ไม่มีขั้นต่ำครับ อยากเทรดเท่าไรใส่เงินเท่านั้น เพียงแต่แนะนำว่าให้มีเงินสดในบัญชีรวมทั้งหุ้น รวมกันไม่ต่ำกว่า 50,000 บาท เพราะถ้ามีไม่ถึง แล้วบัญชีไม่เคลื่อนไหว ไม่มีการซื้อขายหุ้นภายใน 1 เดือน บัญชีจะโดนล๊อค ซื้อขายไม่ได้ ต้องเสียเวลาโทรให้มาร์ปลดล๊อคให้ แต่ถ้ามีถึง 50,000 ก็จะไม่โดนล๊อคครับ แม้ว่าจะไม่ทำอะไรนานเกิน 1 เดือน

ปล. แต่ถ้าไม่คิดมาก โทรไปปลดล๊อคก็ไม่ยากครับ เสียเวลาบอกมาร์ให้จัดการให้แค่นั้น
m_mummie

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 9

ตอนแรกเราใช้ของกิมเอ็ง เพราะน้องแนะนำมา แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ เคที ซิมิโก้แทน เหตุผล เพราะ กิมเอ็งเสีย 50 บาทเวลาเทรด เคทีไม่เสีย แล้วก็มาร์ที่เคที เค้าก็โอเคนะ ว่างๆก็โทรมาถาม มาแนะนำ เค้าเอาใจใส่ดีนะ เราว่า  :wink:
--->I Will Survive Yeah....Yeah....<---
คนคอน

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 10

doc_zodi เขียน: บัญชี cash balance เทรดทางเนต ไม่มีขั้นต่ำครับ อยากเทรดเท่าไรใส่เงินเท่านั้น เพียงแต่แนะนำว่าให้มีเงินสดในบัญชีรวมทั้งหุ้น รวมกันไม่ต่ำกว่า 50,000 บาท เพราะถ้ามีไม่ถึง แล้วบัญชีไม่เคลื่อนไหว ไม่มีการซื้อขายหุ้นภายใน 1 เดือน บัญชีจะโดนล๊อค ซื้อขายไม่ได้ ต้องเสียเวลาโทรให้มาร์ปลดล๊อคให้ แต่ถ้ามีถึง 50,000 ก็จะไม่โดนล๊อคครับ แม้ว่าจะไม่ทำอะไรนานเกิน 1 เดือน

ปล. แต่ถ้าไม่คิดมาก โทรไปปลดล๊อคก็ไม่ยากครับ เสียเวลาบอกมาร์ให้จัดการให้แค่นั้น
อ่อ ผมหมายถึงว่าตอนแรก ตอนเอาสำเนาสมุดบัญชี ไปยื่นให้ที่ กิมเอ็งอะครับ

แต่เวลาเทรดเท่าไรก็ได้
doc_zodi

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 11

คนคอน เขียน: อ่อ ผมหมายถึงว่าตอนแรก ตอนเอาสำเนาสมุดบัญชี ไปยื่นให้ที่ กิมเอ็งอะครับ

แต่เวลาเทรดเท่าไรก็ได้
ผมไม่ได้ให้ statement เลยครับ ให้แต่สำเนาหน้า book bank และยืนยันว่าเงินในบัญชีที่ผมแจ้งกับกิมเอ็งตอนนั้นมีแค่ประมาณเกือบ 30,000 เองครับ ก็เปิดได้นะ :wink:
คนคอน

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 12

ยังงั้นเหรอครับ

เอ้ ทำไมเป็นงั้นหว่า หรือเพราะผมยังเป็นนักศึกษาอยู่
KriangL
ผู้ติดตาม: 4

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 13

คนคอน เขียน:ยังงั้นเหรอครับ

เอ้ ทำไมเป็นงั้นหว่า หรือเพราะผมยังเป็นนักศึกษาอยู่
ของ คุณ คนคอน เป็นบัญชี cash ส่วนที่คนอื่นแนะนำเป็นบัญชี cash balance ชื่อคล้ายๆกันแต่วิธีตัดบัญชีเวลาซื้อขายคนละเรื่องกันเลยครับ
GERRARD007

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 14

ที่ เคที ซีมิโก้ ก็ดีครับ สะดวกและง่ายดี เปิดบัญชีทิ้งไว้ มีเงินตอนไหนค่อยเอาเข้าบัญชี จะซื้อขายตอนไหนก็ได้ ไม่มีขั้นต่ำ ใช้ e-finance ได้อีกด้วย และที่สำคัญมากๆ ผมใช้เป็นตัวกรองด่านแรกเลย  มาร์น่ารัก...ฮ่า ฮ่า ฮ่า
(รึเปล่า..ไม่รู้ ไม่เคยเห็นหน้า ได้ยินแต่เสียง ...ฮ่า ฮ่า)

ถ้าหากมีโบรกไหนที่เอารูปมาร์น่ารัก น่ารัก ขึ้นโชว์ไว้หน้าเว็บผมว่าจะมีคนเข้ามาเปิดบัญชีกับโบรกนั้นมากกว่าโบรกอื่นแน่ๆเลย เพราะเห็นทุกโบรกมีแต่เว็บที่เปิดเข้าไปดูแล้วมันเครียดๆยังงัยไม่รู้ครับ...ฮ่า ฮ่า (นอกประเด็นเรื่อยเลยเรา...)

รวยด้วยหุ้น...

http://www.kewell007.blogspot.com
chowbe76

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 15

[quote="GERRARD007"]ที่ เคที ซีมิโก้ ก็ดีครับ สะดวกและง่ายดี เปิดบัญชีทิ้งไว้ มีเงินตอนไหนค่อยเอาเข้าบัญชี จะซื้อขายตอนไหนก็ได้ ไม่มีขั้นต่ำ ใช้ e-finance ได้อีกด้วย และที่สำคัญมากๆ ผมใช้เป็นตัวกรองด่านแรกเลย
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
คนคอน

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 16

งั้น ครางหลังต้องแอบส่องบ้างแล้ว  :twisted:  ฮ่าๆ
Anti-Aircraft

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 17

doc_zodi เขียน: บัญชี cash balance เทรดทางเนต ไม่มีขั้นต่ำครับ อยากเทรดเท่าไรใส่เงินเท่านั้น เพียงแต่แนะนำว่าให้มีเงินสดในบัญชีรวมทั้งหุ้น รวมกันไม่ต่ำกว่า 50,000 บาท เพราะถ้ามีไม่ถึง แล้วบัญชีไม่เคลื่อนไหว ไม่มีการซื้อขายหุ้นภายใน 1 เดือน บัญชีจะโดนล๊อค ซื้อขายไม่ได้ ต้องเสียเวลาโทรให้มาร์ปลดล๊อคให้ แต่ถ้ามีถึง 50,000 ก็จะไม่โดนล๊อคครับ แม้ว่าจะไม่ทำอะไรนานเกิน 1 เดือน

เรื่องนี้ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ย...

ผมแนะนำบัญชีอินเตอร์เน็ตกิมเอ็งไปหลายคนครับ เพราะไม่มีขั้นต่ำ ถ้าโดนล็อคขึ้นมานี่ผมโดนด่าตายเลย ขอบคุณมากครับ
อย่ายอมแพ้
Dekfaifah

แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 18

ใช้ KTZMICO ครับ
โพสต์โพสต์