มาฟังคำเตือนจากท่านอาจารย์ของพวกเรากันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 327

มาฟังคำเตือนจากท่านอาจารย์ของพวกเรากันครับ

โพสต์ที่ 31

[quote="killyz"][quote="winkung"][quote="moonchild"][quote="DevilCupid"][quote="nandeandw"][quote="sai"][quote="phakphum"][quote="Blueblood"][quote="สามัญชน"]

หมายถึงหุ้นราคา 10 บาท เมื่อกำไรของกิจการโต 15 %
ราคาหุ้นก็ขยับเพิ่มขึ้น 15%
ทำให้เราได้กำไร 15%
อันนี้เป็นตัวอย่าง ซื้อที่ fair value
kmphol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: มาฟังคำเตือนจากท่านอาจารย์ของพวกเรากันครับ

โพสต์ที่ 32

[quote="SEHJU"]ผมเห็นว่าท่าน ดร. ได้เตือนสติไว้ จึงอยากนำมาลงในหน้าเว็บบอร์ดซึงพวกเราเข้ามาอ่านกันมาก หวังเพื่อเป็นการเตือนสติของพวกเราทุกคนให้กระทำการรบในปีเสือนี้โดยรัดกุม อย่าได้ ผะหลี-ผะหลามมมม....

ปีทองของตลาดหุ้น โลกในมุมมองของ Value Investor
green/30/10/08

โพสต์ที่ 33

การ  “คงเส้นคงวา”  นั่นคือ  สามารถสร้างผลตอบแทนที่ดีในระดับ 15-20%  ได้ค่อนข้างสม่ำเสมอต่อเนื่องยาวนาน

เฮ้อ....ผมจะพยายามทำให้ได้ครับ.....
9korn

โพสต์ที่ 34

รถยนต์ถึงแม้มีเครื่องดีขนาดไหน แต่ถ้าไม่รู้จัก "เบรก" ก็อาจไม่ถึงจุดหมาย
ผมเข้าใจว่า อาจารย์ท่านคงหมายถึงให้เรามองที่จุดหมายระยะยาว มากกว่า สิ่งที่อยู่ตรงหน้า

เมื่อผู้ใหญ่ท่านออกมาเตือนแล้ว นลท.หน้าใหม่อย่างผม ก็สมควรน้อมรับไว้ด้วยความยินดียิ่งครับ

สัญญาว่าปีนี้จะรัดกุมและระมัดระวังครับ

:man:
winzer

โพสต์ที่ 35

ขอน้อมรับคำแนะนำของท่านอาจารย์

และพี่หมอมากครับ  :lol:
"ราคาคือสิ่งที่คุณจ่ายไป คุณค่าคือสิ่งที่คุณได้รับมา"
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 36

[quote="picatos"][quote="killyz"][quote="winkung"][quote="moonchild"][quote="DevilCupid"][quote="nandeandw"][quote="sai"][quote="phakphum"][quote="Blueblood"][quote="สามัญชน"]

หมายถึงหุ้นราคา 10 บาท เมื่อกำไรของกิจการโต 15 %
ราคาหุ้นก็ขยับเพิ่มขึ้น 15%
ทำให้เราได้กำไร 15%
อันนี้เป็นตัวอย่าง ซื้อที่ fair value
tainara
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ถือเป็นคำอวยพรรับปีเสือ
:lol:  :lol: