พบ ดร.นิเวศน์ พร้อม 3 กูรู ในยุทธศาสตร์หุ้นปไทยปี53

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

พบ ดร.นิเวศน์ พร้อม 3 กูรู ในยุทธศาสตร์หุ้นปไทยปี53

โพสต์ที่ 1

กำหนดการ จัดรายการ มันนี่ทอล์ค  
       ณ ห้องประชุมศาสตราจารย์สังเวียน ตลาดหลักทรัพย์ฯ
                       ในวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย

วันเสาร์ที่  16  มกราคม  2553
1300-1330 "แนวโน้มเศรษฐกิจและหุ้นไทยปี53"
         พณฯ กรณ์ จาติกวณิช รมต.คลัง
1330-1515 น.     หุ้นเด่นน้องใหม่ SET- MAI
วิทยากร                ชาญ วัฒนะกุล   กรรมการผู้จัดการใหญ่ บมจ.  กรุงเทพประกันชีวิต  
                               เกษรา ธัญลักษณ์ภาคย์   กรรมการ บมจ. เสนาดีเวลลอปเม้นท์
                               เกียรติชัย มนต์เสรีนุสรณ์   กรรมการผู้จัดการ บมจ. เกียรติธนา ขนส่ง
                               อดิศักดิ์ ลิมปรุ่งพัฒนกิจ    กรรมการผู้อำนวยการ บมจ. เนชั่นบรอดแคสติ้ง คอร์ปอเรชั่น
ผู้ดำเนินรายการ  ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา  
1515-1530 น.   พัก
1530-1730 น.  แนวโน้มหุ้นและยุทธศาสตร์ลงทุนปี53                      
                      ดร.ก้องเกียรติ โอภาสวงการ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.หลักทรัพย์เอเซียพลัส
                      ดร.ศุภวุฒิ สายเชื้อ กรรมการผู้จัดการ  บมจ.หลักทรัพย์ ภัทร
                      มนตรี ศรไพศาล CEO บมจ. หลักทรัพย์ กิมเอ็ง (ประเทศไทย)
                      ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น
1730 น. อาหารว่าง โดย เจริญโภคภัณฑ์อาหาร                
            สำรองที่นั่งฟรี 02-359-1022
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
rerkit
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

สอบถามคุณ เด็กใหม่ไฟแรง หน่อยครับ

เห็นมีรายการ MONEY TALK ที่ช่อง TNN ตอน 2 ทุ่ม - 3 ทุ่ม จะเหมือน MONEY TALK ที่ท่านอาจารย์จัดที่ MONEY CHANNEL ช่วง 4-5 ทุ่ม ปีที่แล้วรึป่าวครับ หรือจะเป็นแค่เทปรันซ้ำของรายการ MONEY TALK WEEKLY ที่ฉายเสาร์-อาทิตย์ของปีนี้ ครับ

เห็นตอนนี้เอาเทปเก่ามาฉายตลอดที่ช่อง TNN แต่แอบมีหวังอยู่นิดๆว่าจะได้ดู Money talk dialy อีกครั้งทางช่องนี้ครับ  :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 3

รบกวนถาม คุณเด็กใหม่ไฟแรงด้วยครับว่า
ไม่ทราบมีการถ่ายทอดสดหรือมีการอัดเทปลงเน็ตไหมครับ
สนใจอยากฟังครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
moonchild
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

แล้ว Money Talk ในช่อง Nation channel ตอนวันเสาช่วงบ่ายนี่
เป็นอีกหนึ่งรายการใช่ไหมครับ

เพิ่งจะรู้ไม่นานนี้เองครับ ว่ามีช่องอื่นด้วย

โพสต์ที่ 5

ปกติ รายการ มันนี่ทอล์ค แบ่งเป็น 2 รายการครับ
รายการปกติคือ มันนี่ทอล์ค ซึ่งทำกันมากว่า 17 ปีแล้วครับ
ดร.นิเวศน์ เป็นวิทยากรร่วมไม่ทกครั้ง แต่เกือบทุกครั้งครับ
มันนี่ทอล์ครายการนี้ จะถ่ายทอดรายการเสวนาที่ตลาดหลักทรัพย์
และเสวนาอื่นๆครับ
ออกอากาศ 3 ช่องทางคือ
1. nation channel ตอนบ่าย4โมงเย็น วันเสาร์
2. TrueVisions8 วันเสาร์4ทุ่มและวันพุธ 2 ทุ่ม
3. money channel ปีใหม่นี้ออกอากาศวันอาทิตย์ 8 โมงเช้า
  ในนามของรายการ moneytalk (special) ครับ

ส่วน moneytalk daily นั้น รวมทีมของ ดร.ไพบูลย์ ดร.นิเวศน์
  อ.เสน่ห์ อ.ถาวร
ออกอากาศทาง money channel ทำมา 4 ปีแล้วครับ ต้ังแต่เปิดช่อง
จนตอนนี้คนดูมาก
ปีใหม่นี้เปลี่ยนเป็น moneytalk weekly
ออกอากาศวันเสาร์ อาทิตย์ 4 ทุ่มครับ

รูปแบบคล้ายๆกับ moneytalk daily เดิม
แต่ตั้งใจให้มีเนื้อหาเข้มข้นขึ้นหน่อย เพราะเวลามีน้อยลงครับ
ส่วนจะทำได้นานเท่าไร ก็ขึ้นกับเสียงสนับสนุนของพวกเราครับ
ลำพังกำลังทรัพย์ ทีมงานไม่สามารถหามาจ่ายทาง ช่องได้หรอกครับ
sponsor ก็ไม่มี ขายก็ไม่เป็น ซึ่งถ้าไม่มีตังก็ต้องเลิกครับในที่สุด
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 6

ตอบพี่ naris นะครับ

การเสวนาที่ตลาด วันเสาร์ที่ 16 นี้
ทีมงานจะทำ dvd หลังวันงานสัก 2 อาทิตย์
และคงขอให้พวกน้องๆที่ thaivi นำมาลงให้ดูก้นครับ

ว่าแต่ว่าเมือไรพี่ naris จะมาเป็นแขกของรายการครับ
อ.นิเวศน์ อ.ไพบูลย์ บ่นถึงหลายครั้งมากแล้วครับ :lol:

โพสต์ที่ 7

รายการนี้ พี่ๆรีบจองนะครับ เพราะจวนจะเต็มแล้วครับ
โทรก็ได้
ผ่าน web ก็ได้ครับ
http://www.thaiinvestors.com/index.php? ... 16&Ntype=9
naris
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 8

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:ตอบพี่ naris นะครับ

การเสวนาที่ตลาด วันเสาร์ที่ 16 นี้
ทีมงานจะทำ dvd หลังวันงานสัก 2 อาทิตย์
และคงขอให้พวกน้องๆที่ thaivi นำมาลงให้ดูก้นครับ

ว่าแต่ว่าเมือไรพี่ naris จะมาเป็นแขกของรายการครับ
อ.นิเวศน์ อ.ไพบูลย์ บ่นถึงหลายครั้งมากแล้วครับ :lol:
:lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
terati20

โพสต์ที่ 9

ติดงานไปไม่ได้
สัมนาเรื่อง"แนวโน้มหุ้นและยุทธศาสตร์ลงทุนปี53
ออก Nation channel วันไหนครับ จะรอดู
:8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
Ronin2010

โพสต์ที่ 10

ปิดลงทะเบียนแล้วครับ ไม่ทันเลย :cry:
"คัมภีร์ 5 ห่วง" วิถีแ่ห่งดาบ มิยาโมโต้ มุซาชิ
ดิน น้ำ ลม ไฟ ความว่าง

โพสต์ที่ 11

ไปหน้างานเลยครับ
ถ้าจะฟังตั้งแต่หัวข้อแรก ก็ไปตอน 1230-1245 น.
ปกติได้เข้าไปแน่นอนครับ
จะได้นั่งหรือไม่เท่านั้น อาจจะต้องนั่งบันไดครับ
แต่ไปเร็วได้นั่งทุกครั้งครับ
ส่วนหากจะฟังแต่หัวข่้อหลัง
ไป 1530 น. นั่งบันไดเอาก็ได้ครับ

พี่ๆชาว THAIVI มีไปแนวนี้มากที่สุดครับ
เห็นนั่งรวมกันเป็นกลุ่มเลย
หัวหน้าทีมดูเหมือนจะนุ่งขาสั้น :lol:
ยังมีรุ่นใหญ่บางท่านพาครอบครัวไปด้วยทุกเดือนครับ
มานะครับ
realblue44

โพสต์ที่ 12

ไม่พลาดแน่ อยากเจอพี่ๆVIหลายคนที่ไปงานนี้เหมือนกัน แต่ไม่ทราบว่าใครเป็นใครในงานบ้างอะสิครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 13

เต็มเร็วมากครับ ยังไม่ทันจองเลย :cry:  :cry:  :cry:
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:พี่ๆชาว THAIVI มีไปแนวนี้มากที่สุดครับ
เห็นนั่งรวมกันเป็นกลุ่มเลย
หัวหน้าทีมดูเหมือนจะนุ่งขาสั้น :lol:
พี่ Investment Biker แน่ๆ :lol:  :lol:  :lol:

แต่ผมยังไม่เคยเห็นคุณเด็กใหม่ไฟแรงเลยว่าหน้าตาเป็นยังไง :roll:  :roll:  :roll:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น

โพสต์ที่ 14

พี่ sorawut ครับ
ผมเป็น the invisible ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 15

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:พี่ sorawut ครับ
น่ากลัวเหมือนในหนังเรื่อง Hollow Man ด้วยหรือเปล่าครับ :lol:  :lol:  :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
sai
ผู้ติดตาม: 292

โพสต์ที่ 16

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:พี่ sorawut ครับ
ผมเดาไว้คนหนึ่งนะครับ คุณเด็กใหม่ไฟแรง ใส่แว่น ชื่อเล่น อ. หรือเปล่าครับ  :lol:
Small Details Make a Big Difference
โพสต์โพสต์