สวัสดีปีใหม่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 1

สวัสดีปีใหม่ ครับ
ในวาระนี้ กระผม dome@perth
ขอกล่าวถึง และอวยพร บุคคลที่ผมรักและนับถือ
ในชมรม วีไอของเราครับ

ท่านอาจารย์ดอกเตอร์ นิเวศน์__
ผู้ที่มีความมั่นคง แน่วแน่ ในแนวทาง วีไอ 100% ไม่ว่าตลาดจะแพนิคขนาดไหน
ขอบคุณครับสำหรับบทความและคำแนะนำดีๆ
ที่ทำให้ผมกล้า ลุย ขณะพายุกระหน่ำ ตลาด ตอนต้นปี

อาจารย์ไพบูลย์, อาจารย์ถาวร และ อาจารย์ เสน่ห์__
ขอบคุณครับสำหรับรายการดีๆ มีประโยชน์ต่อการลงทุนที่ดีที่สุดเท่าที่ผมได้ชมมา
ขอให้อาจาย์รวยๆ ยิ่งๆขึ้นไป ได้ซื้อ มันนี่ชานัล มาเป็นของอาจารย์เลยจะได้มีรายการอย่าง
มันนี่ทอร์ค อย่างเดียวรวด 24 ชั่วโมง

ลูกอิสาน__ขอบคุณ โจ ลูกอิสาน เจ้าของฉายา ผู้รู้หุ้นทุกตัวในตลาด
ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบ ของทุกคำถามที่เพื่อนๆ ในกระทู้ยอดเยี่มแห่งปี เทดนิคการปรับพอร์ต

นริศ__ขอบคุณ ชง นริศ ผู้มีตาอันเฉียบคม และ เฉีบยไว เร็วยิ่งกว่าแสง มองเห็นหุ้น Growth และ under valueก่อนผู้คนในตลาด 108  1009 ย่าง ขอบคุณ สำหรับความเอื้อเฝื้อให้ผมได้อาศัย ลอกการบ้านตลอดมา

พอใจ__สวัสดีปีใหม่ พี่ป้อม ผู้เสียสละ ผู้นำ ผู้เป็นที่รัก และเคารพ น้องๆของสมาชิกชมรมทุกคน ขอบคุณมากครับสำหรับความเอ็นดูที่มีให้ผมครับ ขอบคุณครับที่ให้เวลาไปเยียม และ ขอบคุณครับสำหรับซีดี

VIB007__สวัสดีปีใหม่ พี่วิบูลย์ ที่เป็นที่พึ่งทางปัญญา เป็นตระแกรงล่อนขั้นสุดท้ายให้น้องๆ ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ให้ในกระทู้ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะไปหาอ่านที่ไหน ไม่ได้แล้ว  ความยาวกว่า 140 หน้า มีคนอ่านร่วมล้านครั้ง

YOYO__สวัสดีน้องโย ผู้มีความเด็ดเดี่ยวไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ มีความมุ่งมั่น เป็นที่ตั้ง มี่ความสำเร็จข้างหน้เป็นเป้าหมาย ผู้ไม่มีต้นทุน นั่นหมายความว่า เป็นผู้มีกำไรเสมอ ขอบคุณสำหรับ เทคนิค ที่ไม่ลับ นำมาปรับใช้ได้กับตลาด ได้ทุกสถานการณ์

สวัสดีปีใหม่ น้อง  sai , sorawut, leksmile, blueblood, สวนหย่อม, engineer offshore, พี่ WEB, พี่ pictos,
P Chatchai, SOLO
และ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง ทั้งรู้จัก และไม่รู้จัก

ขอให้มีความสูข และ ความสำเร็จในการลงทุน
ขอให้มีความสูข เบิกบาน แจ่มใส ในชีวิตครอบครับ
ขอให้ดวงตา ดวงใจ เห็นชอบ ทั้งทางธรรม และ โลก
สิ่งใดที่ท่านได้ให้แก่สังคม รวมทั้ง สังคมนักลงทุนของเรา ขอให้ท่านได้กลับคืน หมื่นเท่า
ขอให้ทุกท่านมีพลามัยสมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรคภัย
ขอให้ ปี 53 เป็นปีทองของพวกเราอีกปีครับ
สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ
:cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
ssaran
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

สวัสดีปีใหม่ครับ :D  :D  :D
margin of safety
Hughes
Verified User

โพสต์ที่ 3

หวัดดีปีใหม่ครับ  :P
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
winzer

โพสต์ที่ 4

หวัดดีปีใหม่ครับ ทุกคน

:lol:  :lol:  :lol:

ขอให้ปอดใหญ่ขึ้น ทุก คน ๆ นะครับ
"ราคาคือสิ่งที่คุณจ่ายไป คุณค่าคือสิ่งที่คุณได้รับมา"
naijan
ผู้ติดตาม: 1

สวัสดีปีใหม่

โพสต์ที่ 5

สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้องครับ
ขอให้พี่ น้อง ผองเพื่อนทุกๆท่านจงมีความสุข
ร่ำรวยเงินทอง ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน
สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านครับ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 6

มาร่วมสวัสดีปีใหม่พี่ๆทุกท่านด้วยคนครับ

ขอให้บุญกุศลที่พี่ๆแต่ละท่านสั่งสม จงดลบันดาลให้พี่ๆ
ประสบแต่ความสุข ความเจริญ มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง
คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนา

ลงทุนในหุ้นตัวไหนก็ขอให้ได้กำไรหลายๆเด้งทุกตัวครับ :D
Pekko

โพสต์ที่ 7

ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง และขอให้หุ้นใน PORT เขียวๆทุกตัว  :D  :D  :D
ซากคน

โพสต์ที่ 8

ฟ้าวันใหม่ เหตุปัจจัยใหม่ ผลย่อมแปรเปลี่ยนตลอดเวลา

ขอให้ทุกคนหอบเงินทองที่ได้มาเป็นกอบเป็นกำก้าวผ่าน
ไปด้วยความระมัดระวัง

สวัสดีปีใหม่ เช่นกันครับผม

:cheers:
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
moonchild

โพสต์ที่ 9

สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ
:bow:
winkung

โพสต์ที่ 10

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ทุกๆท่านนะครับ
ขอบคุณเวป thaivi สำหรับความรู้ต่างๆ ที่มอบให้แก่นักลงทุนหน้าใหม่เช่นผม
ขอบคุณมากๆครับ  :D
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณสำหรับหลายๆสิ่งที่มีคุณค่าที่ผมได้จากเว็บนี้ นั่นก็คือ "ความรู้" ,"ประสบการณ์", "น้ำใจ" และ "สติ"

สวัสดีปีใหม่ 2553 ด้วยคนนะครับ (^_^)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

:8) โดม ปกรณ์ลัม แอทเพิร์ธก็เป็นสมาชิกระดับคุณภาพคับแก้วเช่นกันนะคร้าบ
      อยู่ไกลบินตั้งหลายชั่วโมง
      ปีใหม่นี้อวยพรให้เดินทางสะดวก จองตั๋วสบาย
      ได้อัพเกรดจากบิสซะเนสเป็นชั้นหนึ่งบ่อยๆก็ดีนะครับ
      แล้วบินบ่อยๆก็อย่าไปชอบอยู่ที่สูงๆมากซะล่ะ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
yoyo
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 13

สวัสดีปีใหม่พี่โดมและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว Thaivi ทุกท่าน
ขอให้ปีใหม่นี้มีแต่ความสุข สุขใจ สุขกาย Happy กันทั้งปีครับ  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
sai
ผู้ติดตาม: 286

โพสต์ที่ 14

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้ปีหน้าเป็นปีที่ดีสำหรับทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะพี่โดมเจ้าของกระทู้ด้วยครับ (สำหรับพี่โดมขออวยพร ให้ปีหน้า พี่โดมซื้อตัวไหนขอให้ขึ้น  ขายตัวไหนขอให้ลงนะครับ ) :lol:
Small Details Make a Big Difference
maiaowna

โพสต์ที่ 15

สวัสดีปีใหม่ครับผม และก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้กับเวปนี้ครับ

:lol:
densin

โพสต์ที่ 16

สวัสดีปี 10 ขอให้ได้ 10เด้งทุกคนครับ
choosak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

สุข สดชื่น สมหวัง สำหรับชาว ThaiVI ทุกท่านครับ :D
nanakorn

โพสต์ที่ 18

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้มีความสุขมากๆครับ  :D  :cheers:
Everything I do, I do it for you.
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 19

พี่ป้อม เขียน:แล้วบินบ่อยๆก็อย่าไปชอบอยู่ที่สูงๆมากซะล่ะ
พี่ป้อม นะ พี่ป้อม  :twisted:
ผมคนขี้ร้อนอยู่ด้วยชอบอยู่ที่หนาว แต่ไม่ชอบที่สูงอะครับ :D
sai เขียน:สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้ปีหน้าเป็นปีที่ดีสำหรับทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะพี่โดมเจ้าของกระทู้ด้วยครับ (สำหรับพี่โดมขออวยพร ให้ปีหน้า พี่โดมซื้อตัวไหนขอให้ขึ้น  ขายตัวไหนขอให้ลงนะครับ )
ขอบคุณน้องเสอิ ครับ ซื้อเสร็จแล้วขึ้นนิ่ ชอบๆ แต่ขายเสร็จแล้วลง
ไม่ค่อยสบายใจอะ
อยากให้คนซื้อต่อมีกำไรด้วยครับ :D
น้องโย เขียน:สวัสดีปีใหม่พี่โดมและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว Thaivi ทุกท่าน
ขอให้ปีใหม่นี้มีแต่ความสุข สุขใจ สุขกาย Happy กันทั้งปีครับ

ขอบคุณครับ  แถมอีกหน่อยขอให้ปีหน้าได้อีก 300%นะ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
dr_norr

โพสต์ที่ 20

happy new year 2010
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
su-mktd

โพสต์ที่ 21

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่าน และขอขอบคุณที่ให้ความรู้
bnakorn

โพสต์ที่ 22

สวัสดีปีใหม่ครับ  ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไปในปี 2010 ครับ
kmphol

โพสต์ที่ 23

สวัสดีปีใหม่เพื่อน vi ทุกทุกท่านครับ
2010 โชคดี ร่ำรวย ทุกทุกท่านครับ
hmunoi

โพสต์ที่ 24

สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน
Smile Now. Cry Later.
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 25

สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับผม  :mrgreen:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tatandchin

โพสต์ที่ 26

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จในการลงทุนตลอดปี2553นะครับ
b4solid
ผู้ติดตาม: 65

โพสต์ที่ 27

หวัดดีปีใหม่เช่นกัน

ขอบคุณทุกๆท่าน  สำหรับความรู้ต่างๆที่ให้มาจากเวปนี้นะครับ

ยังไงปี 53 ขอให้มีความสุขที่ได้ลงทุนนะครับ
(แล้วคุณค่ามันจะตามมาเอง) :lol:
naris
ผู้ติดตาม: 57

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณที่อวยพรให้นะเพื่อน......

ตอนนี้หาปลาเป็นแล้ว ขอให้ปี53เจอหุ้นดีๆเยอะๆ และโทรมาบอกเพื่อนด้วยนะ

สุขสันต์และสวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
centrady

โพสต์ที่ 29

สวัสดีปีใหม่ชาว thaivi ทุกคนครับ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย

-อวยพรให้มีสุขภาพเเข็งแรงกันทุกคนครับ

-ขอให้อายุยืน หมื่นหมื่น ปี

-ขอให้มี สติ สมาธิ มั่นคง ดังภูผา

-คิดสิ่งใด ในสิ่งที่เป็นกุศล ขอให้สมหวังครับ
...

โพสต์ที่ 30

สวัสดีปีเสือครับ ขอให้ปอดเขียวจนเบื่อ เงินทองเหลือเฟือ แข็งแรงทุกเมื่อ สุขใจล้นเหลือ แด่เสือวีไอทุกท่านครับ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
โพสต์โพสต์