วิถีมหาเศรษฐี / ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

วิถีมหาเศรษฐี / ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 31

:8) เป็นมานานแล้วครับ
     พวกบ้าวิ่ง
     ทุกวันนี้เมืองไทยก็มีแข่งนะ
     แข่งคนเหล็ก24ชั่วโมงอะไรทำนองนั้น
     นานๆครั้ง พอได้ครับ
     ถ้าทุกวัน ไม่ได้นอน
     จิตทนไม่ได้หรอกครับ บ้าซะก่อน
     ที่คนเราต้องนอน
     ทางพุทธว่าเราฟุ้งซ่านมาทั้งวัน
     จิตต้องจัดเรียงเรื่องราวต่างๆลงภวังค์
      ว่ากันว่าพระอริยะนี่ไม่ต้องนอนทุกวันก็ได้ครับ
      ผมเคยเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนฟัง
      มันหัวเราะใหญ่เลย บอกมรึงท่าจะบ้า..ไปแล้ว...ฮ่า...
      ผมเลยบอกมันว่า บ้ามีตั้ง500จำพวก
      ไม่เห็นแปลก
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ajeeradit
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับ

ข้อความดีๆจาก กระทู้นี้

เพิ่งสมัครวันแรกก็ได้อะไรดีๆจากเวปนี้ไปเลยครับ
slowseaa

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณมากครับ กำลังใจมาเยอะเลย
Springbok-Rugby

โพสต์ที่ 34

มาฟังครับ :)
bthana

โพสต์ที่ 35

อืมมม

นี่เราหลงทางนี่หว่า

อืมมม
To show your performance, to keep away from risks!