หนังสือ The intelligent investor จะมีในงานหนังสือมั้ยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wartoad
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือ The intelligent investor จะมีในงานหนังสือมั้ยครับ?

โพสต์ที่ 1

หนังสือ The intelligent investor ฉบับภาษาไทยจะมีในงานหนังสือมั้ยครับ?

และหนังสือของ ดร นิเวศน์ หาได้จากบู๊ทไหนบ้าง ผมไม่แน่ใจว่ามีครบหรือไม่
ใครมีแนะนำหนังสือน่าสนใจในงานก็แนะนำได้นะครับ  :oops:

ปล. พวกจิตวิทยา ด้านการเข้าใจในพฤติกรรมของมนุษย์ กับพวกปรัชญาของ เพลโต โสเครติส
ก็กำลังตามหาอยู่ครับ มีใครอ่านพวกนี้มั่งมั้ยครับ  :shock:
b4solid
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 105

โพสต์ที่ 2

บูทซีเอ็ดน่าจะมีหนังสือของดร นิเวศน์ เกือบครบนะครับ :)

ส่วนThe intelligent investor ผมไม่เห็นร้านไหนมีขายเลย อาจจะดูไม่ทั่วนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nasesus
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 3

ผมได้หนังสือ จิตวิทยาการลงทุนมาครับ ไม่เห็นตามร้านหนังสือมาเจอที่งานหนังสือครับ
Seizhin

โพสต์ที่ 4

nasesus เขียน:ผมได้หนังสือ จิตวิทยาการลงทุนมาครับ ไม่เห็นตามร้านหนังสือมาเจอที่งานหนังสือครับ
ยากได้หนังสืออันนันครับ ช้อบแน้วทางจิตวิทยาการลงทุน อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าสามารถสังจากทาง Se-Ed ไหมครับ
แสนยานุภาพ
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 5

nasesus wrote:
ผมได้หนังสือ จิตวิทยาการลงทุนมาครับ ไม่เห็นตามร้านหนังสือมาเจอที่งานหนังสือครับ

ยากได้หนังสืออันนันครับ ช้อบแน้วทางจิตวิทยาการลงทุน อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าสามารถสังจากทาง Se-Ed ไหมครับ
สั่งผ่านเว็บได้และง่ายกว่าเยอะครับ ไปงานหนังสือลดราคา 15% ไม่คุ้มกับค่าเดินทางและการไปเบียดเสียดเลยครับ ปกเค้าก็ไม่ห่อให้ด้วย
หนังสือ The intelligent investor ฉบับภาษาไทยจะมีในงานหนังสือมั้ยครับ?
หนังสือ The intelligent investor ในเว็บเค้าก็มีการลดราคาอยู่นะครับ   :D
green-orange

โพสต์ที่ 6

nasesus เขียน:ผมได้หนังสือ จิตวิทยาการลงทุนมาครับ ไม่เห็นตามร้านหนังสือมาเจอที่งานหนังสือครับ
ไม่ทราบว่าซื้อที่บูทไหนครับ ผมจะไปซื้อ วันนี้เพิ่งไปมาแต่ไม่เห็นเลยอ่ะครับ
bomnaja
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

http://www.se-ed.com/eShop/%28X%281%29A ... eSupport=1

สั่งได้ในเวปเลยคับ ลด 30%
nasesus
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 8

green-orange เขียน: ไม่ทราบว่าซื้อที่บูทไหนครับ ผมจะไปซื้อ วันนี้เพิ่งไปมาแต่ไม่เห็นเลยอ่ะครับ
มีขายที่บูทซีเอ็ดครับ แต่สภาพหนังสือไม่ใหม่เท่าไหร่นะครับ

โพสต์ที่ 9

nasesus เขียน: มีขายที่บูทซีเอ็ดครับ แต่สภาพหนังสือไม่ใหม่เท่าไหร่นะครับ
ขอบคุณครับ
pacabee
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ถ้าใครอยากประหยัดหน่อย หนังสือจิตวิทยาการลงทุน มีให้ยืมที่ห้องสมุดมารวยที่ตลาดหลักทรัพย์นะครับ
อ่านไม่กี่วันจบแล้ว  (ถ้ามีเวลาจริง ๆ อ่านวันเดียวก็จบ) :P
MYBIZ

โพสต์ที่ 11

bomnaja เขียน:http://www.se-ed.com/eShop/%28X%281%29A ... eSupport=1

สั่งได้ในเวปเลยคับ ลด 30%

ผมเคยสั่งซื้อไปแล้วครับ เค้าบอกว่าหนังสือส่งคืนสำนักพิมพ์ไปหมดแล้ว

ทั้ง The intelligent investor & One up on wall street ฉบับแปล

2 เล่มนี้ผมเลยยังหาซื้ออ่านไม่ได้จนบัดนี้ มีที่ไหนซื้อได้บ้างก็แนะนำบ้างนะ

จะได้ฝากซื้อแล้วโอนเงินให้นะครับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม

โพสต์ที่ 12

[quote="pacabee"]ถ้าใครอยากประหยัดหน่อย หนังสือจิตวิทยาการลงทุน มีให้ยืมที่ห้องสมุดมารวยที่ตลาดหลักทรัพย์นะครับ
อ่านไม่กี่วันจบแล้ว
โพสต์โพสต์