ทำชื่อ www.tvi.com อีกชื่อได้มั้ยครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำชื่อ www.tvi.com อีกชื่อได้มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

เวลาไปเล่นที่อื่นที่ไม่ใช่ที่บ้าน หรือที่ทำงาน การพิมพ์ชื่อเต็มๆนี่มันนานจัง ถ้าทำชื่อสั้นๆ ไว้อีกตัวน่าจะดีมาก ไม่ใช่ชื่อนี้ก็ได้ครับ ถ้ากลัวไปซ้ำกับหุ้น tvi
Expecto Patronum!!!!!!
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

แบบเดิมดีแล้วครับ ใช้มานานจนชินแล้ว
harry

โพสต์ที่ 3

ไม่ได้ให้เปลี่ยนครับ แค่ให้เพิ่มอีกชื่อนึง แบบสั้นๆครับ
Administrator

โพสต์ที่ 4

ชื่อ TVI.com ไม่ได้ครับ มีคนจดไปแล้ว

ถ้าเอาแบบสั้น (แต่จำยากเล็กน้อย) ก็ลองใช้บริการฟรีของ Tiny Url ได้ครับ
ตาม URL ข้างล่าง

http://tinyurl.com/2sfm2
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

tvi.com เป็นของ 'TV Interactive Corporation' ครับ

ตามที่ Harry ขอชื่อใหม่เพิ่ม การจดทะเบียน domain name มีค่าใช้จ่ายรายปีนะครับ
ทำไมไม่ลองเปลี่ยนเป็นผู้ให้ล่ะครับ เช่นไปจดทะเบียนชื่อสั้นๆมาเลย ตามที่ชอบ
แล้วมาแจ้งบอกให้คุณ Admin ทำเป็น mirror site ดีมั้ยครับ
harry

โพสต์ที่ 6

ทำยังงัยอ่ะครับ ทำไม่เป็น ถึงได้บอกให้ทีมงานช่วยทำอ่ะครับ แบบฟรีๆ ให้มีอีกชื่อเรียกแบบสั้นๆ ถ้าไม่มีเสียเงิน ไม่คุ้ม ก็ไม่เอาก็ได้ครับ เสนอเป็นทางเลือก ไม่ได้บังคับให้ทำครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 7

เอ ไปซ้ำบริษัทประกันหรือเปล่า ทีวีไอเหมือนกัน
ล็อคหัวข้อ