RATCH ถ้าจะเก็บตอนนี้ช้าไปไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
38611
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เริ่มสนใจจะเก็บหุ้นเพื่อลงทุน  ระยะยาวๆๆ ไม่เน้นซื้อขายบ่อย สนใจตัว RATCH  อยู่ อยากจะขอคำแนะนำว่าราคานี้เริ่มเก็บได้แล้วหรือยังครับ  และในกลุ่มไฟฟ้ามี ตัว RATCH , EGCO , GLOW  เลือกตัวไหนจะเหมาะกว่ากันครับ   ขอบคุณมากๆๆครับ
KB
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองอ่านรายงานประจำปีทั้ง 3 บริษัทเปรียบเทียบกันดูครับ แล้วหาข้อมูลเพิ่มเติมจากร้อยคนร้อยหุ้นดู จะซื้อถือยาวก็ต้องหาข้อมูลให้ลึก
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

โพสต์ที่ 3

EGCO P/E ต่ำกว่า ปันผลสูงกว่า แต่ช่วงนี้มีข่าวเรื่องหมดสัญญา
ราช มีขนาดใหญ่กว่า

ปล ผมก็กำลังดูๆ อยู่ครับ เห็นว่า ที่เว็บ thaiinvestorday.com เขาจะมี company visit ของ egco นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
worapong
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

หุ้นมีหลายร้อยตัว ทำไมถึงสนใจ ratch เป็นพิเศษครับ
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
โพสต์โพสต์