Error ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Error ครับ

โพสต์ที่ 1

phpBB : Critical Error

Could not connect to the database

เกิดตอนประมาณ บ่ายสามโมงของวันนี้ครับ

ช่วยตรวจสอบว่าเป็นที่ PHP หรือเป็นจาก MySQL ครับ

:)
RagonD
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Error ครับ

โพสต์ที่ 2

ช่วงนี้เป็นบ่อยมากๆครับ บางวันก็เป็นหลายๆครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน

Error ครับ

โพสต์ที่ 3

รับทราบครับ คิดว่าเจอปัญหาแล้วครับ กำลังจัดการอยู่ครับผม
miracle

Error ครับ

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
พอบอกได้ไหมว่า
เป็นเพราะอะไร เดี๋ยวมีเวลาจะได้ช่วยดูอีกแรง
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน

Error ครับ

โพสต์ที่ 5

miracle เขียน:ขอบคุณครับ
พอบอกได้ไหมว่า
เป็นเพราะอะไร เดี๋ยวมีเวลาจะได้ช่วยดูอีกแรง
เป็นเรื่องจำนวน connection ที่กำหนดให้ mysql ไม่พอมั้งครับ ตอนนี้ลองเพิ่มดูแล้ว รอดูผลอยู่ครับว่า แก้ปัญหาได้มั้ยครับ
miracle

Error ครับ

โพสต์ที่ 6

ก้อนหิน เขียน: เป็นเรื่องจำนวน connection ที่กำหนดให้ mysql ไม่พอมั้งครับ ตอนนี้ลองเพิ่มดูแล้ว รอดูผลอยู่ครับว่า แก้ปัญหาได้มั้ยครับ
ต้องตรวจสอบต่อว่า
connection แต่ละอันใช้ทรัพยากรของระบบเพิ่มขึ้นหรือไม่
ส่วนที่สำคัญที่สุดคือ Main Memory ว่าเพียงพอในการรองรับหรือไม่
การทำ swap file ว่าเพียงพอหรือไม่
และตัวสุดท้ายคือ CPU Time ยังรองรับการทำงานได้อยู่หรือไม่
โพสต์โพสต์