ความเหมาะสม ของ jasmin

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เด็กใหม่หัดขวิด
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากรู้ว่ากรณีที่ jasmin ที่เสนอขอปรับโครงสร้างหนี้โดยที่เจ้าหนี้อนุมัติให้แจก warrant ที่ศาลจะตัดสินวันที่ 7/8/03 นี้ จะมีผลกระทบอะไรกับ jasmin บ้าง เพราะราคาของ jasmin ตอนนี้เกือบจะกลับมาอยู่ที่ราคาก่อนที่จะปั่นขึ้นไปแล้ว ถ้าสมมุติว่าราคากลับมายืนอยู่ที่เดิมคือประมาณ 8.5 บาท แล้วออก warrant 1:1 ราคาใช้สิทธิที่ 10 บาทตาม Par หมายความว่าถ้าซื้อตอนนี้แล้วถือไว้จนได้ warrant ก็จะได้กำไรจาก warrant นะซิครับ
ผมเข้าใจถูกหรือป่าว.............. หรือที่จริงควรเป็นอย่างไร แนะนำด้วย
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

Jasmin ขึ้นมาตั้งหลายเท่าแล้วนะครับ และธุรกิจเทเลคอมโหดมาก ขอบอก แนะนำให้หลีกเลี่ยงถ้าคิดจะลงทุน ถ้าคิดจะเก็งกำไรก็เชิญตามบายครับ
BPT

โพสต์ที่ 3

เท่าที่ติดตามข่าว ไม่เห็นมีบอกเลยว่าวอร์แรนท์จะให้เท่าไร และจะ exercise ที่เท่าไร ถ้าหากตั้ง exercise price ไว้สูง เช่น 10 บาทอย่างที่คุณเด็กใหม่ว่า ผมว่าคนคงไม่สนใจ แต่ถ้าตั้งไว้ต่ำคงกระตุ้นราคาได้ดี แต่ก็อย่างที่คุณ CK ว่า ตัวนี้โหดจริงๆ ถ้าคุณอยากเล่นต้องพร้อมจะหมดได้เหมือนกัน ลองนึกถึงคนที่ซื้อตอน 12.70 สิครับ หายไปเท่าไรแล้ว ยังไม่ถึง T+3 (วันชำระเงิน) เลย
เด็กใหม่หัดขวิด

โพสต์ที่ 4

ข่าวค่อนข้างแน่นอนครับ check จาก www.set.or.th เรื่องที่ jasmin ชี้แจงกับตลาดหลักทรัพย์ ที่รอศาลล้มละลายตัดสิน วันที่ 7 หรือ 9 เดือนนี้ ผมไม่แน่ใจต้องเช็คอีกที ว่าเจ้าหนี้ให้ออก w
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
ล็อคหัวข้อ