1 สค 03 ไทย เป็นไท

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
suthepj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
นายสต็อก

โพสต์ที่ 2

ขอให้เมืองไทยเจริญรุ่งเรืองยิ่งขึ้น.....โดยเฉพาะตลาดหุ้นบ้านเรา!!!! :roll:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ไทยไม่เคยเป็นเมืองขึ้นหรือเป็นทาสไอเอ็มเอฟครับ ตั้งแต่รัฐบาลนู่นแล้วที่เราหยุดใช้วงเงิน IMF และเริ่มทะยอยจ่ายคืน ทำให้เราไม่ต้องปฏิบัติตามเงื่อนไขของ IMF อีกต่อไป

ผมชักเห็นด้วยกับคุณบัณฑูรแล้วว่า รัฐบาลชุดนี้เอาความดีความชอบมากไป ปิดทองใส่หน้าตัวเองโดยไม่อาย ทั้งๆที่ผลงานจริงๆเป็นของรบ.อื่นด้วย

อีกอย่างครับ คุณ suthepj ผมแก่แล้ว ดู animated logo แล้วเวียนหัว :?
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

แต่ผมยังไม่แก่นะ คุณ suthepj ผมชอบมากเลย อิอิ

ขอให้ชาติไทยเจริญ ไชโย
sr

โพสต์ที่ 5

test
sr

โพสต์ที่ 6

Jeng เขียน:แต่ผมยังไม่แก่นะ คุณ suthepj ผมชอบมากเลย อิอิ

ขอให้ชาติไทยเจริญ ไชโย

test 2
Phayaoman

โพสต์ที่ 7

เอ จะขึ้นเลข 4 แล้วไม่ใช่เหรอครับพี่เจ๋ง ยังไม่แก่อีกเหรอ
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

มาเว็บใหม่ ต้องเปลี่ยนคอนเซ็บครับหนุ่มพะเยา อิอิ เดี๋ยวนี้เด็ก

แล้วครับ ยิ่งเจอน้อง ยีน(Genie) อายุ 25 เอง แล้วต้องทำเป็นวัย

รุ่นเข้าไปใหญ่เลย อิอิ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ฟังท่านผู้นำพูดแล้วต้องรู้จักนำมาคิดต่อว่าจะตัดสินใจลงทุนอย่างไรต่อไปดี
ข่าวดีที่ท่านพูดมันเป็นเรื่องของอดีตเป็นส่วนใหญ่
เราต้องคิดตามด้วยว่าที่ท่านมองอนาคตนั้น เราเห็นด้วยหรือไม่ หรือที่ท่านมองมัน Aggressive เกินไป บางครั้งบทบาทผู้นำประเทศทำให้ท่านต้องมอง"บวก"มากหน่อย เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับประชาชน รวมถึงสายตาของนานาประเทศด้วย
อย่างไรก็ดี ผมขอสนับสนุนผู้นำท่านนี้ เพราะตอนนี้ยังมองไม่เห็นคนอื่นที่สามารถรับมือจัดการกับ"ความเปลี่ยนแปลง"ได้ดีเท่า รองลงมาคงเป็นท่าน สมคิด
ล็อคหัวข้อ