วิธีการตั้งกระทู้ใน "ร้อยคนร้อยหุ้น"

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

วิธีการตั้งกระทู้ใน "ร้อยคนร้อยหุ้น"

โพสต์ที่ 1

ต้องไปลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อน แล้วแจ้งให้ผมทราบว่า คุณจะดูแลหุ้นอะไร

เมื่อลงทะเบียนแล้ว ผมก็จะเอาชื่อคุณไปใส่ในกลุ่มผู้ที่สามารถตั้งกระทู้ได้

จากนั้นคุณก็ตั้งกระทู้ในหุ้นที่คุณต้องการดูแลได้เลยครับ

ใน่ส่วนของคนที่รับผิดชอบในโครงการร้อยคนร้อยหุ้น ผมลงทะเบียนให้หมดแล้ว

ยกเว้นคนที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนกับ TVI

ก็เหมือนกันนะครับ เมื่อมาลงแล้วได้โปรดแจ้งผมด้วยนะครับ
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 2

เรียนท่านเจ้าของกระทู้และโมเดอเรเตอร์

เพื่อความเป็นประโยชน์ในระยะยาว ผมขอเสนอให้เราตั้งชื่อกระทู้แบบ
พี่ปรัชญาครับ คือ ชื่อสัญญลักษณ์ตามด้วยชื่อเต็มบริษัท เช่น
FE บริษัท ฟาร์อีสท์ดีดีบี จำกัด (มหาชน) ซึ่งจะทำให้อ่านง่าย
ค้นง่ายครับ

อีกอย่าง ห้องนี้เป็นห้องเฉพาะของโครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น" อยู่แล้ว
ไม่ต้องเขียนซ้ำก็ได้ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยครับ
Jeng

โพสต์ที่ 4

เพื่อไม่ให้เพื่อนๆ และน้องๆเสียเวลา พี่แก้ให้แต่ละหัวข้อกระทู้ตรงกันแล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

พี่เจ๋ง.
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ผมสนใจจะดูแล cph ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User

โพสต์ที่ 6

...
What do you mean.?
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

หาคนทำ รับผิดชอบ

กระทู้.........

BKI บริษัท กรุงเทพประกันภัย จำกัด(มหาชน)

อยากรู้ข้อมูลเพิ่ม .....

เห็นวันก่อนได้รางวัลอันดับ1เรื่องความโปร่งไสธรรมาภิบาล

จาก....ตลาดหลักทรัพย์
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
harry

โพสต์ที่ 8

เช่นเคยที่บอกไว้แล้ว

ผมเลือกดู ADVANC ครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ippo

Thai Value Investor Weboard Index -> ร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 9

สนใจอยากดูแลหุ้นuvan ครับ
ลงทุนไป ให้เขาบ้าง เก็บใช้บ้าง โยนทิ้งบ้าง ฝังดินบ้าง
Jeng

โพสต์ที่ 10

เชิญตั้งกระทู้ได้เลยครับ คุณ ippo
ambrosial

โพสต์ที่ 11

ขอร่วมด้วยคนครับพี่ OGC มีคนทำแล้วหรือยังครับ
kaiwan

STA

โพสต์ที่ 12

รออ่าน รอคนมาตั้งบ้านSTAนานแล้ว
ด้วยกลัวว่าถ้าเป็นเองอาจจะทำหน้าที่ได้ไม่ดีพอ
จนแล้วจนรอด รอมาเกือบ3 เดือน...
ถ้าไม่มีใครอาสา ผมขอเป็นเจ้าบ้านตัวนี้ละกัน
แล้วจะเริ่มยังไงดีเนี่ยะ
เอาเป็นว่าผมจะค่อยๆ หาข้อมูลมาเติมตามที่คิดว่าน่าสนใจเท่าที่จะทำได้
แรกๆคงขยับช้าหน่อยนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 13

คุณ kaiwan คุณ ambrosial สามารถตั้งกระทู้ในหุ้นที่ต้องการดูแลได้เลยครับ
โพสต์โพสต์