มาตามชาวตลาดหุ้นครับ โดยเฉพาะพี่ Jeng

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 0

มาตามชาวตลาดหุ้นครับ โดยเฉพาะพี่ Jeng

โพสต์ที่ 1

ชาวตลาดหุ้นครับ กลับห้องกันเถอะครับ ขืนหนีมาที่นี่กันหมด เดี๋ยวพวกพม่าก็ตามแห่กันมาอีกหรอกครับ ตอนแรกผมก็กะจะใช้วิธีนี้นะครับ แต่สงสารคุณ Genie (เป็น Moderator ใช่มั้ยครับ ถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย) หากต้องคอยรับหน้าที่เป็นทัพหน้าคอยกันพวกพม่าซึ่งมีไพร่พลจำนวนมากขึ้นทุกวันทุกวัน
ที่เราหนีกันมาแบบนี้ ลองคิดดูดีๆสิครับ มันไม่ต่างจากสยามตอนเสียกรุงเลย พอถูกตีก็หนีทัพกันไปตั้งถิ่นฐานสร้างเมืองกันใหม่ แต่ไม่ทันไรพวกหม่องก็ยกทัพตามมาอีกแล้ว เราต้องไปยึดกรุงศรีฯคืนถึงจะถูกครับ ทุบหม้อข้าวแล้วลุยเลยแบบพระเจ้าตากที่ชาวเราเทิดทูนสิครับ ตัวอย่างพระองค์ท่านก็แสดงให้เห็นแล้วนี่
อย่าหาว่าน้องสอนพี่เลยนะครับ เราต้องร่วมแรงร่วมใจกัน ถ้าเราใช้วิธีนี้ พวกพี่คิดว่าใครจะเป็นผู้หัวเราะเล่าครับ
ตีสินธรแตก ก็บุกตลาดหุ้นต่อ สุดท้ายก็ไม่พ้น TVI ซึ่งเป็นเมืองสุดท้ายอยู่ดี
milkshaq

โพสต์ที่ 2

เข้าใจเขียนครับท่าน FE น่าจะเป็นนักเขียนได้เลยนะครับ ยังไงผมยังเป็นทหารด่านหน้าคอยสู้ตายอยู่ครับ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ขอขอบคุณในความเป็นห่วงครับ แต่ในTVIนี้มีป้อมปราการและคูเมืองที่แข็งแรงครับ และสำหรับทัพที่ยันศึกนั้นไม่ได้มีแค่ผมคนเดียว เพียงแต่ผมเองจะเป็นทัพหน้าครับ ซึ่งบางครั้งที่ผมมีศึกติดพันพี่ๆทีมงานก็จะใช้passwordของผมในการต้านข้าศึกครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 4

ไม่คิดแพ้ชนะอะไรหรอกครับ น้อง Financial Engineer

ชีวิตพี่ก็อยู่สุขสบายดี ก่อนมาเล่นหุ้น พอมาเล่นก็ดีขึ้นไปอีก รู้สึกว่าฉลาดขึ้นในเรื่องธุรกิจ เรื่องผู้คน

แต่เรื่องการพูดกันแบบไม่สุภาพนี่ พี่เองก็พยายามทำใจ ถึงขั้นจะไปนั่งสมาธิ 7 วันเลยนะ

มาคิดดูอีกที ปัญหาอยู่ที่ระบบเหมือนกัน

เห็นหรือไม่ครับ ว่าระบบที่นี่ ทำไมไม่มีการพูดจาไม่สุภาพ แหมอยู่นี่ต้องใช้คำพูดหวานๆหน่อย

ก็ต้องยกนิ่วให้น้องยีนครับ

ถ้าจะว่าพี่แพ้ก็ขอยอม

เพราะมานั่งคิดดู เราก็แค่อยากคืนกำไรให้สังคมบ้าง

ในฐานะเราก็แก่แล้ว

ก็เท่านั้นเองครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

พี่เจ๋งจะยกนิ่วให้คุณ Genie เค้าคงไม่เอาหรอกครับเดี๋ยวต้องไปผ่าเอานิ่วออกเจ็บแย่เลย

แห่ะ แห่ะ แซวขอรับ
Jeng

โพสต์ที่ 6

ทดสอบ

ทดสอบ นิว นิ่ว นิ้ว นิ๊ว นิ๋ว

อิอิ
TOMOKI

โพสต์ที่ 7

ผมว่านิ่งๆเหมือนท่าน loso เดี๋ยวก็จบครับ ถ้าไม่จบค่อยว่ากัน กลับมาสร้างสรรค์สิ่งดีๆกันเถิดครับ
Jeng

โพสต์ที่ 8

เห็นด้วยครับ ท่าน TOMOKI

โพสต์ที่ 9

ดีครับคุณ Genie อย่างน้อยก็ยังอุ่นใจได้ว่าหากเมือง"ตลาดหุ้น"ต้องตกเป็นของข้าศึกจริงๆ ยังมีเมือง"TVI"อันแข็งแกร่งให้หนีตายมาหลบภัยได้
อุ่นใจแล้วครับ ขอตัวกลับไปรับศึกต่อก่อน
ripper

โพสต์ที่ 10

...ผมหวังว่า..ที่นี้จะมีพวกพี่..ช่วยกันป้องกัน TVI อย่างขันแข็งนะครับ...ผมที่เป็นพลเมืองในนี้ก็จะเอาใจช่วยอยู่ครับ...ผมว่าคนในนี้คงไม่ยอมให้ที่ถูกยึดกันง่ายหรอกครับ... :D
noknoi

โพสต์ที่ 11

ช่วยด้วยครับ จะให้ทำอะไรก็บอกมาละกัน
อยากเป็น VI
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 12

ผมเห้นดีเห็นงามกับพี่เจ๋งนะครับ เราไม่เน้นจะมาเอาชนะกันหรอกครับ ทางใครทางมันใครทำได้ดีทางไหนก็เอาทางนั้นเถอะครับ

พลเมืองที่อยู่นี่แหละสำคัญที่สุด หากจิตใจแน่วแน่มั่นคง ในสิ่งดีๆแล้วไม่มีอะไรจะมาต้านทานได้หรอกครับ
stockms

โพสต์ที่ 13

ที่นี่ก็อบอุ่นดีนะครับ แต่อยากได้ดาวเหมือนที่นู้นมั่ง อุตสาห์เก็บจนเกือบขึ้นเป็น god แล้วแต่ต้องหนีทัพมาอยู่นี่
lupikante

โพสต์ที่ 14

ไปดูสุริโยไทเวอร์ชั่นใหม่กันเถอะ :o
lupikante

โพสต์ที่ 15

ไปดูสุริโยไทเวอร์ชั่นใหม่กันเถอะ :o
Jeng

โพสต์ที่ 16

ถีงน้อง Financial Engineer

พี่ว่าน้องมีความคิดที่ดีนะ แต่สังคมที่ตลาดหุ้นไม่เปิดโอกาสให้น้องได้แสดงออก สงสัยน้องไปขัดกับการปั่นหุ้นของใครละเปล่า ทำไมโดนแซวตลอดเลย ใช้คำไม่สภาพด้วย ที่แน่ๆ ถึงแม้พี่ตามอ่าน ที่น้อง FE โพสไว้ พี่ก็ไม่ได้เรียนรู้อะไรมาก เพราะฝ่ายหนึ่งโพส อีกฝ่ายหนึ่ง ด่าเลย

ถ้าเป็นอย่างงี้ การเข้าไปอ่านโพสของ FE ก็จะไม่มีใครอยากเข้า เพราะไม่ต้องการอ่านคำด่า ครับ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ครับ ผมเลยตัดสินใจตามพี่มานี่แหละ แต่ที่ห้องตลาดหุ้นก็ไม่ได้ทิ้งนะครับ อย่างน้อยก็รับปากไว้แล้วว่าจะเป็นเจ้าบ้าน KTB แต่ถ้าเสียอารมณ์มาก บางครั้งรู้อะไรก็ไม่ค่อยอยากจะแบ่งปันคนอื่นเหมือนกัน แต่ก็ยังมองโลกในแง่ดีว่า คงมีคนดีๆอยากแลกเปลี่ยนความเห็นกับเราอยู่บ้างน่ะครับ
ล็อคหัวข้อ