การที่รัฐจะห้ามโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ มีผลกระทบ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
heng1234
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การที่รัฐจะห้ามโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ มีผลกระทบ...

โพสต์ที่ 1

จะมีผลกระทบกับหุ้น FEหรือไม่เห็นข่าวเมื่อเย็นออกว่า ปีนี้ผลกระทบ 100 ล้าน แต่ปีหน้าเป็น 1000 ล้าน อย่างนี้ควรทำอย่างไร หรือว่า หุ้นตัวนี้ไม่มีลูกค้าเป็นประเภทเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ ขอความเห็นกันด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

Re: การที่รัฐจะห้ามโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ มีผลกระทบ...

โพสต์ที่ 2

heng1234 เขียน:จะมีผลกระทบกับหุ้น FEหรือไม่เห็นข่าวเมื่อเย็นออกว่า ปีนี้ผลกระทบ 100 ล้าน แต่ปีหน้าเป็น 1000 ล้าน อย่างนี้ควรทำอย่างไร หรือว่า หุ้นตัวนี้ไม่มีลูกค้าเป็นประเภทเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ ขอความเห็นกันด้วยครับ

:arrow: FE กับ P-FCB
ไม่ได้ทำโฆษณาเกี่ยวกับเครื่องดื่มมึนเมา
พวกสุราหรือเบียร์เลยครับ จึงไม่ได้รับผลกระทบ

บริษัทโฆษณาที่ได้รับผลกระทบคือ...
บริษัทสปาแอดเวอร์ไทซิ่ง
เป็นผู้ทำโฆษณาเบียร์ไท และลีโอ สิงห์

ถือไว้สบายใจได้
ถ้าไม่เชื่อผมโทรไปถามคุณวศิน ที่บริษัทFEได้เลยครับ
หรือเข้าไปดูในเวปไซด์ของบริษัทได้เช่นเดียวกันครับ
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 3

เครือ สหพัฒน์ นี้เขาดีนะครับ เขาค้าขายแต่ของสวยๆงามๆ ดีต่อสุขภาพของคน

ไม่ค้าขาย ของที่ทำลาย สุขภาพของคน เช่น สุรา ยาสูบ

ขนาดโฆษณา ก็ยังไม่โฆษณา สุรา ยาสูบ
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

ประชุมผู้ถือหุ้นคราวหน้า ผมได้มีโอกาสสัมผัสมือผู้ถือหุ้นใหญ่FEแน่นอนเลยครับ
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 5

Mon money เขียน:ประชุมผู้ถือหุ้นคราวหน้า ผมได้มีโอกาสสัมผัสมือผู้ถือหุ้นใหญ่FEแน่นอนเลยครับ
อยากเจอคุณMoืืืn อยู่ครับถ้ามีโอกาส
ไปงานประชุม ผู้บริหารลงมาคุย ฝรั่งฝ่าย ดีดีบีเข้ามาจับมือเลยครับ
เขาสปี๊ก ผมฟังแล้วงงครับตอบเขาไม่ได้ฟังรู้บ้างไม่รู้บ้างสำเนียงไม่เหมือนเราเรียนเล๊ย
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ถ้าวันนี้ผมตกปลาได้สักสองตัว จะเอาไปแลกปลาเหล็กกับปลากิตไว้สักตัวสองตัวครับ เล็งกลุ่มนี้มาตั้งนาน มัวแต่เงื้อง่าราคาแพง เลยแพงไปเรื่อยๆ
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 7

CK เขียน:ถ้าวันนี้ผมตกปลาได้สักสองตัว จะเอาไปแลกปลาเหล็กกับปลากิตไว้สักตัวสองตัวครับ เล็งกลุ่มนี้มาตั้งนาน มัวแต่เงื้อง่าราคาแพง เลยแพงไปเรื่อยๆ
:roll: :arrow: ตอนนี้ผมวาดฝันราคาไป3หลักเลย

เหตุผล....
ผมคงจะไ้ด้ดูTVถ่ายทอดสด
เห็น นักฟุตบอลไทย
ใส่เสื้อโลโก้ หัวควาย
(คาราบาวแดง)
วิ่งไล่บอลไปทั้งสนาม
ออกทางทีวีไปทั่วโลกในการถ่ายทอดบอลแต่ละนัด
และ คาราบาวแดง
คงผลิตสินค้าส่งออกไปขายทั่วโลก
คนที่ต้องดูแลแบรนด์รับผิดชอบจัดเวลา
อีเวนต์มาเก็ตติ้งต่างๆก็จะตกอยู่บริษัทที่ผมถือหุ้น
ผลประกอบการก็จะต้องเติบโตตามแผนการโฆษณาประชาสัมพันธ์

อันที่จริงลูกผู้ชายตัวจริงกับเอ็ม
ก็อยากได้รับการคัดเลือกให้เป็นสปอนต์เซอร์
แต่โทษที เป็นเกาเหลา (ไม่มีเส้น)
งานนี้พอเบียร์ช้างถอยจากทศภาคโทรทัศน์
ท่านเจ้าสัวเจริญ ก็โยนให้ทางคุณแอ๊ด
ซึ่งมีสายสัมพันธ์ต่อเนื่องกันมายาวนานแล้วครับคุณCK
ด้วยเหตุผลเท่านี้ครับ

หากคุณgenieผ่านมาพบ เห็นว่าไม่สมควรก็ลบได้นะครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 8

พี่ปรัชญาพูดจริงพดเล่นครับเนี่ย
แอบยิ้มเลยนะครับ :P
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 9

yoyo เขียน:พี่ปรัชญาพูดจริงพดเล่นครับเนี่ย
แอบยิ้มเลยนะครับ :P
น้องyoyo
เมื่อวานนี้วันพฤหัสบดี แมนยูแข่งกับไทย3/1
จะเห็นโฆษณาของ นายขนมต้ม ฉายรายเดียว
พับเอาสนามฟุตบอลไปไว้มุมจอ
และเอาโฆษณาเต็มจอได้ดูไหมครับ

ลูกผู้ชายตัวจริง ได้ตะกร้อ กับ มวยไทยแล้วครับ
ส่วนเอ็ม คงยังเอานักร้องมาเล่นผมดูผิดทางแล้ว
เพราะสินค้าต้องเอาเสริมภาพลักษณ์
ไม่ผู้ขาดกับตัวคนโฆษณาถึงจะอยู่นาน
เพราะดาราเดี๋ยวเลิกฮิต สินค้าก็จะยอดขายตกครับ
มันเป็นเกมส์สร้างสรรแบรนด์
yoyo

โพสต์ที่ 10

ตอนนั้นไม่ได้ดูครับ
แต่ที่ฟังมาความฝันก็มีสิทธิเป็นจริง
ไม่หวังมาก แต่ซักนิดก็ยังดี
:lol:
snail

โพสต์ที่ 11

ปรัชญา เขียน:
น้องyoyo
เมื่อวานนี้วันพฤหัสบดี แมนยูแข่งกับไทย3/1
จะเห็นโฆษณาของ นายขนมต้ม ฉายรายเดียว
พับเอาสนามฟุตบอลไปไว้มุมจอ
และเอาโฆษณาเต็มจอได้ดูไหมครับ

i think the match on sunday was liver vs thai. not man u. :oops:
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

อ่านข่าวผู้จัดการวันนี้ "คุมเข้มโฆษณาน้ำเมา เครื่องดื่มชูกำลังโดนเล่นด้วย"
เรื่องชักจะสนุกละสิครับ ผมขอกอดหุ้นแน่นๆเหมือนเดิม

I CAN THINK
I CAN WAIT
I CAN FAST

(ลอกเฮียคลายเครียดมา)
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
yoyo

โพสต์ที่ 13

ผมก็ยังกอดไว้แน่นเหมือนเคยครับ
จะรอดูว่า FE เค้าจะแก้ปัญหายังไง
Meeja

โพสต์ที่ 14

รอความเห็นพี่ปรัชญาครับ
เมื่อเครื่องดื่มชูกำลังโดนด้วย...
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

วิกฤติ(บริษัท)คือโอกาส(ซื้อเพิ่ม)ครับ
แต่ดูนโยบายวิ่งหาลูกค้าของ FE คงจะไม่ทำให้ผิดหวัง
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 16

นักดูดาว เขียน:วิกฤติ(บริษัท)คือโอกาส(ซื้อเพิ่ม)ครับ
แต่ดูนโยบายวิ่งหาลูกค้าของ FE คงจะไม่ทำให้ผิดหวัง

ผมก็ยังกอดไว้แน่นๆ ไม่เคยคิดขายเลยแม้แต่หุ้นเดียว

เฝ้ารอถ้ามันย่อลงมาก็จะเข้าซื้อเพิ่มครับ

บริษัทที่จะได้เข้ามาโฆษณาใหม่ยังมีเข้ามาเรื่อย

ทั้งบริษัทในเครือและนอกเครือสหกรุ๊ป

และทาง ดีดีบีฝ่ายต่างประเทศโอนมาให้อีกครับ

โปรดวางใจในคณะผู้บริหารเถอะครับ

(เมื่อวันประชุมผู้ถือหุ้น คุณอรุณ งามดี บอกในที่ประชุมว่าไง
น้องyoyo คงจำได้ ว่า...หนุ่มกำลังจีบสาว.......................)
ล็อคหัวข้อ