ผมไม่มั่นใจเรื่องการพูดจาไม่สุภาพ ที่นี่จะป้องกันได้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

ผมไม่มั่นใจเรื่องการพูดจาไม่สุภาพ ที่นี่จะป้องกันได้

โพสต์ที่ 1

น้องยีน คุณมน ห้ามตอบ

อยากฟังความเห็นของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่าเราจะป้องกันได้จริงหรือ

ถ้ามีคนเข้ามามากกว่านี้อีก 100 เท่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

ผมว่าได้ครับ ถ้าชุมชนที่นี่เข้มแข็งพอ

พี่เจ๋งเคยเข้าไป thaiclinic.com ไหมครับ สมัยกำลังบูม โอ้โหครับ ด่ากันเละ ฟ้องหมอคนโน้นคนนี้ จนเกิดการฟ้องร้อง webmaster กันเลยครับ หมออู๋เลยซวยเลย แต่หลังจากนั้นก็ดีขึ้น แม้กระทู้จะน้อยลง แต่สะอาดมากขึ้น

ผมว่าถ้ามีคนเข้ามามากกว่าเดิม ร้อยเท่า ก็หา moderator เพิ่มสิครับ เช่นตอนนี้มีกระทู้ใหม่ต่อวัน 50 กระทู้ มี moderator 2 คน ก็รับผิดชอบ คนละ 25 กระทู้ ถ้ามี สัก 500 กระทู้ใหม่ต่อวัน<ซึ่งเยอะมาก> ก็ควรมี moderator สัก 20 คน หาเพิ่มอีก 18 คน ผมว่าไม่ยากหรอกครับ
ripper
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

:lol: ....คงต้องใช้ความกลมเกลียวกันแหนะครับ...ถ้าเค้ามา...แล้วเรานิ่งเหมือนที่ถือหุ้น..มันจะขึ้นมันจะลงเรานิ่งครับ...ผมว่าเดี๋ยวคงวามผันผวนก็สงบลงเองครับ...ที่เป็นปัญหาก็เพราะเรานิ่งไม่พอครับ...
Jeng

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณคุณหมอ kotaro และคุณ ripper ที่ให้ความคิดเห็นดีๆครับ
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 5

เท่าที่ดู ที่นี่สุภาพเรียบร้อย ดีครับ คุณ genie เอาจริง และ ขยัน ไม่ได้ ไป ไหน เท่าไหร่ แถม อยู่ จนดึก อีกด้วยซิครับ......รักษาสุขภาพด้วยนะ
Jeng

โพสต์ที่ 6

ดีจัง ได้เจอลุงขวดที่นี่ด้วย ลุงขวดว่ามั๊ย ลุงขวดก็ใหญ่อยู่แล้ว ทำไมต้องมานั่งอ่านโพสไม่สุภาพด้วย ถ้าที่นี่มีหุ้นให้ดูเยอะๆ ถามจริงๆ ลุงขวดจะเลือก เว็บที่มีการดูแล หรือ เว็บที่ไม่มีการดูแล
tom

โพสต์ที่ 7

ผมชอบที่นี่นะครับ หลักการเยอะดี หลักฐานชัดเจน และมีเหตุผลของแต่ละคนประกอบ คนอ่านพิจารณาได้ว่าอันไหน fact อันไหน opinion ...แต่ก็นั่นและครับ การซื้อหุ้นตามคนอื่น ติดลบ ติดดอยแล้วบ่นมันมีมานานแล้วแก้เท่าไหร่ก็ไม่หายหรอกครับ ตราบใดที่คนเรายังมีความโลภอยู่
นายสต็อก

โพสต์ที่ 8

ถ่ายทอดความคิดมันส์ๆ ก็คงจะอ่านเพลินเหมือนกัน....
ที่สำคัญ มันมาจากคนมองต่างมุม ต่างวัย และ ประสบการณ์ซะด้วย ซิครับ
อย่าเอาความคิดไปขายใครก็แล้วกัน....!!!! :roll:
Meeja

โพสต์ที่ 9

มี webboard อีกที่ที่สะอาดสุดๆ ครับ
mrpalm.com
คงต้องลองถามผู้ดูแลดูเหมือนกันว่าทำได้อย่างไร

สันดอนขุดได้แต่สันดานยากแก้ไข

มนุษย์เดี๋ยวนี้ทำอะไรนึกถึงพ่อแม่ตัวเองน้อยลงมากจริงๆ

ด้วยความเคารพ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 10

หา moderator ช่วยน่าจะดี

ก็เอาท่านที่เข้ามาบ่อยๆในนี้แหละครับช่วยกันสอดส่องดูแล
TOMOKI

โพสต์ที่ 11

แค่ท่าน admin. ประกาศคุมเข้มขนาดนี้น่าจะอุ่นใจได้แล้วครับท่านเจ๋ง
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 12

ผมเคยโดนครั้งหนึ่งครับ แต่หลังจากนั้นก็เรียบร้อยดีครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 13

ผมเชื่อมือครับ
แต่ถ้าคนเข้ามาเยอะมากๆก็ไม่แน่นะ
จะรอดู และจะช่วยสอดส่อง
ล็อคหัวข้อ