กรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
oopaso
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer

โพสต์ที่ 1

สอบถามเพื่อนๆครับ ว่ากรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer แล้วพอหุ้นทั้งสองตัวนี้ถูกออกจากตลาดแล้ว ส่วนที่ผมยังถืออยู่จะเป็นอย่างไรครับ แล้วจะยังได้ปันผลหรือไม่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

Re: กรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer

โพสต์ที่ 2

oopaso เขียน:สอบถามเพื่อนๆครับ ว่ากรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer แล้วพอหุ้นทั้งสองตัวนี้ถูกออกจากตลาดแล้ว ส่วนที่ผมยังถืออยู่จะเป็นอย่างไรครับ แล้วจะยังได้ปันผลหรือไม่ครับ
เท่าที่รู้ ถูกบังคับ มัดมือชกครับ  มีสิทธิ์แค่แย้งและไม่เห็นด้วยในที่ประชุม แต่ถ้าในที่ประชุมส่วนมากอนุมัติ ก็ต้องทำตามคนส่วนใหญ่ครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 3

ถามโบรก...... เหมือนกันครับผม
เห็นโบรกบอกว่า ถ้าไม่แปลงเป็น grammy หรือลืมส่งเอกสารตามกำหนด
เวลา ผู้ถือหุ้น gmmm จะกลายเป็นผู้ถือหุ้นบริษัทนอกตลาดไปเลยครับ

เท็จจริงประการใด รอท่านอื่นมายืนยันอีกทีครับ

ส่วนตัวขี้ตกใจ......แปลงไปตั้งแต่อาทิตย์ก่อนแล้วครับ
ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
oopaso

โพสต์ที่ 4

ไม่ทราบว่าตอนแปลงหุ้น ต้องเสียค่าใช้จ่ายให้ Broker หรือเปล่าครับ เสียประมาณเท่าไรครับ
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: กรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer

โพสต์ที่ 5

oopaso เขียน:สอบถามเพื่อนๆครับ ว่ากรณีไม่ขายหุ้น GMMM หรือ Minor ที่ถูกทำ tender offer แล้วพอหุ้นทั้งสองตัวนี้ถูกออกจากตลาดแล้ว ส่วนที่ผมยังถืออยู่จะเป็นอย่างไรครับ แล้วจะยังได้ปันผลหรือไม่ครับ
ก็ยังได้ปันผลเหมือนเดิมครับถ้ามีปันผลให้ มีสิทธิ์เข้าประชุม ได้รายงานการประชุมเหมือนเดิม
แต่จะกลายเป็นผู้ถือหุ้นของบริษัทนอกตลาดไป ไม่มีสภาพคล่องให้ซื้อขาย

จำได้ว่าเคยมีพี่ๆหลายคนในเวปเราที่ตามออกนอกตลาดไป แล้วเคยมาเล่าให้ฟัง
เท่าที่พอจำได้ลางๆก็มีเฮียเต่าหยวนเปียว , เฮียคลายเครียด
ซึ่งเท่าที่เคยฟังมาก็มีทั้งประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีครับ
ต้องรอผู้เคยมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังอีกที
โพสต์โพสต์