พี่ๆ คะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เนย
ผู้ติดตาม: 0

พี่ๆ คะ

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า ณ ราคาปัจจุบันของASTL เมื่อมองทางปัจจัยพื้นฐานของตัวบริษัทตามความคิดของพี่ VI ราคายังเหมาะสมที่จะลงทุนแบบ VI หรือไม่ :oops:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

พี่ๆ คะ

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ทราบครับ แต่ก็ยังซื้อที่ราคานี้อยู่นิดหน่อย

โดยปกติผมจะไม่ซื้อเยอะนักในหนึ่งครั้ง แต่จะทะยอยซื้อไปเรื่อยๆตามแต่ราคาที่ตลาดจะให้มา ถ้าแพงก็ซื้อน้อย ถ้าถูกก็ซื้อเยอะครับ

ถ้าเป็มือใหม่จริงๆก็อยากแนะนำให้ลองใช้วิธีนี้ครับ ได้ผลกว่าซื้อตูมเดียวเยอะ (ความเสี่ยงต่ำกว่า)
ล็อคหัวข้อ