ABC report คืออะไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เด็กใหม่หัดขวิด
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

วันนี้ได้รับ mail จาก jobsdb ว่า ทาง set ประกาศรับสมัครพนักงาน เข้า

ไปดูมีตำแหน่ง analysis เจอว่ามีเรื่องของ abc report มันหมายถึงอะไร

แสดงว่ามันยังมี report บางอย่างที่รายย่อยไม่รู้นะซิ ใครรู้ช่วยบอกทีว่า

มันหมายถึง report เกียวกับอะไร

ขอบคุณครับ
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 2

ผมเดานะครับ...

ABC น่าจะหมายถึง activity based costing
น่าจะทำให้นักลงทุนตัดสินใจในการลงทุนง่ายขึ้น

สำหรับรายละเอียดคงต้องรอผู้เชี่ยวชาญในห้องนี้ช่วยตอบให้
เห็นว่าคุณมนลูกป่วยอยู่ อาจจะยังไม่ค่อยได้มา log-in ช่วยนี้ครับ
ผู้รู้ช่วยทีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ลูกยังป่วยอยู่เลยครับ แต่พอมีเวลา

เท่าที่รู้ ABC ย่อมาจาก Activities base Costing ในกรณีนี้ไม่รู้ใช่หรือเปล่า

การรายงานแบบABCนี้เป็นรายงานที่ช่วยให้ผู้บริหารสามารถจัดการและวัดผลจากกิจกรรมที่สร้างมุลค่าจริงๆ และสามารถลดและเลิกกิจกรรมที่ไม่สร้างมูลค่าแก่องค์กรณ์ได้เป็นอย่างดี บริษัทญี่ปุ่นใช้เป็นแม่แบบในการพัฒนาธุรกิจและต่อยอดมาตลอดครับ

หากเป็นเรื่องนี้จริง ใครสนใจผมจะเอามาขยายให้ฟังต่อนะครับ
ล็อคหัวข้อ