+และแล้ว...+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ก้อกลับมาที่เดิม

:la:

สวัสดีตอนบ่ายครับ  :8)  ...
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

กลัวมันจะหนักกว่าเดิม อะดิ
SaKaEi

โพสต์ที่ 3

ลูกบอลตกลงมาตามบันได...
ภาพประจำตัวสมาชิก
siebelize

Re: +และแล้ว...+

โพสต์ที่ 4

beammy เขียน:ก้อกลับมาที่เดิม
ถ้าอย่างนั้นก็รู้แล้วสิครับ ว่ารอบนี้ต้องทำยังไงบ้าง  :twisted:
beammy

โพสต์ที่ 5

siebelize เขียน:
ถ้าอย่างนั้นก็รู้แล้วสิครับ ว่ารอบนี้ต้องทำยังไงบ้าง
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

รถไฟเหาะจะดิ่งเข้าอุโมงค์แล้วครับ

เกาะราวให้แน่นๆนะ  :lol:

หรือจะว่าโดดลงข้างทางก่อนดี  :roll:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
007-s

โพสต์ที่ 7

ก็ ถ้าหลุดลงมานิวโลอีกหลุมนึง ขอปักๆนะ
ก็ แล้วถ้าธค.พี่กองได้ตังค์ LTF มาแล้วพี่กองไม่ลากทำปิดสิ้นปีนะ
ก็ ไป....ซะ นะ

หมายถึง จะไปไหนก็ไปซะน่ะ นะ
ไม่มีไร แซวอ่ะ ย้อเย่นนนน่า พี่กองน่า

:lol:  :lol:  :lol:
Vassili Zaitsev

โพสต์ที่ 8

beammy เขียน:
ถ้าอย่างนั้นก็รู้แล้วสิครับ ว่ารอบนี้ต้องทำยังไงบ้าง
ในที่สุด ราคาจะวิ่งเข้าหา มูลค่าที่แท้จริง
beammy

โพสต์ที่ 9

Vassili Zaitsev เขียน:
Amadeus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
K o S o L

โพสต์ที่ 11

http://www.efinancethai.com/bannersstat ... DF%20FILE)

[quote ="Investor Station "] เลิกเล่นหุ้นกันเถอะ ระยะสั้นไร้เรื่องชื่นใจ กำไรบจ.หด-เทคนิคย่ำแย่ 267จุด เป็นไปได้

หุ้นไทยยังเดินหน้ากินแดนลบ ใกล้หลุด 400 จุดทุกลมหายใจแล้ว โบรกฯทรีนีตี้มองต่อจากนี้ จวบสิ้นปีจะแกว่งในกรอบ 400-500 จุด หวังปลายปีตลาดฯบวกชัด คาดกลาง ธ.ค.มี Window Dressing และหลังจากนั้นตัวใครตัวมัน ขณะที่ระยะสั้นแนะนำเลิกเล่นหุ้นไปก่อน เหตุไม่มีปัจจัย บวกให้ชื่นใจ หลายอุตสาหกรรมกำไรวูบจึงจะต้องมีปรับประมาณการกันใหม่ ด้าน “วีระชัย”ค่ายฟาร์อีสท์ ประเมินทางสถิติหากดาวน์โจนส์ทรุดหนักต่อ หุ้นไทยมีสิทธิสัมผัส 267.27 จุด ...
[/quote]

ตอนนี้หนังสือพิมพ์หุ้นเชียร์ให้เลิกเล่นหุ้นแล้วครับ  :lol:  :lol:
ผมมือใหม่ครับ
pavilion

โพสต์ที่ 12

เซ็งเป็ด  ..... :nm:
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 13

K o S o L เขียน:ตอนนี้หนังสือพิมพ์หุ้นเชียร์ให้เลิกเล่นหุ้นแล้วครับ  :lol:  :lol:
ดีครับ Volumn จะได้แห้งสมใจกันซะที  :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
satantuey

โพสต์ที่ 14

เหอๆ  วันนี้น้องมาร์(เก็ตติ้ง)  โทรมาไซโคซะงั้น  บอกว่า "ใกล้ถึงโลว์เดิมแล้วน้า.....ให้ดูๆไว้นะคับ"  แล้วก็ไม่บอกไรต่อ    ผมก็คิด  เอ.....เค้ามาชวนซื้อ...หรือว่าชวนขายหว่า  เหอๆ... :lol:  :lol:  พูดแทงกั๊ก....แต่มาคิดอีกที  ว่าเราซื้อหรือขาย  น้องมาร์ก็ได้คอมนี่หว่า  อิอิ :lol:

:D แทงกั๊ก.........
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 15

รอคำตอบคุณบีมครับว่าคุณบีมจะทำยังไงดี
สภานการณ์ตอนนี้ ยังไม่เคยเห็นคุณบีมฟันธงซะทีเลย เห็นทีไรใส่แว่นดำมาตลอด
ผู้ชมเขาไม่รู้ึครับว่าคุณบีมคิดยังไง ฟันธงเลยครับ
หมอบีมฟันธง
_________
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

โอ@ เขียน:รอคำตอบคุณบีมครับว่าคุณบีมจะทำยังไงดี
สภานการณ์ตอนนี้ ยังไม่เคยเห็นคุณบีมฟันธงซะทีเลย เห็นทีไรใส่แว่นดำมาตลอด
ผู้ชมเขาไม่รู้ึครับว่าคุณบีมคิดยังไง ฟันธงเลยครับ
หมอบีมฟันธง
สงสัยคุณบีมจะไม่มีธงให้ฟัน โอ@ก็ส่งธงไปให้เขาหน่อยจิ
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 17

DJIA ทำ new low แล้วครับ
ที่น่าสนใจคือ List ของ top gainer
Gainers   Change  Mkt Cap  
ProShares UltraShort Fina...  SKF     20.19%  1.24B  
Interpublic Group of Comp...  IPG     15.71%  1.44B  
ProShares UltraShort S&P5...  SDS     13.88%  4.52B  
ProShares UltraShort Real...  SRS     11.70%  1.11B  
ProShares UltraShort Tele...  

เป็นกองทุน short sell ที่ผลการดำเนินงานจะผกผันกับการเคลื่อนไหว
ของ Index เป็น2เท่า ทำ new high ติดกันเป็นเดือนแล้ว
มีกลุ่ม Finance,S&P500,Real estate,Telecom
bid please!!
beammy

โพสต์ที่ 18

โอ@ เขียน:รอคำตอบคุณบีมครับว่าคุณบีมจะทำยังไงดี
หมอบีมฟันธง
ฟันธง ว่า

ยังไม่ซื้อ ครับ

จบข่าว  :8)  ...
ฟังหมดแต่เชื่อตัวเอง

โพสต์ที่ 19

อยากฟันธงแทนแต่

ไม่ใช่แฟน
ทำแทนไม่ได้
ไม่ฟังก็โง่ เชื่อมากก็โง่
SaKaEi

โพสต์ที่ 20

วันนี้อาจมี new low   :wall:
saleman

โพสต์ที่ 21

วันนี้ ไม่ขึ้น ก็ลง ฟันธง!!
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
L O N G
beammy

โพสต์ที่ 22

[quote="beammy"]ก้อกลับมาที่เดิม

:la:

สวัสดีตอนบ่ายครับ
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 23

แวะเอาข่าวมาแปะครับ

Citigroup Inc. Explores Options, Including Sale Of Company-WSJ
8:12pm EST
The Wall Street Journal reported that Executives at Citigroup Inc. faced with a plunging stock price, began weighing the possibility of auctioning off pieces of the financial giant or even selling the Company outright. The internal discussions are at a preliminary stage and don't signal that Citigroup's Board and management are backing down from their insistence that the New York company has ample capital, funding and strategic direction.  

Source: http://www.reuters.com/finance/stocks/k ... 200&rpc=66
bid please!!
picatos
ผู้ติดตาม: 325

โพสต์ที่ 24

ฟันธง ว่า

จบข่าว
beammy

โพสต์ที่ 25

picatos เขียน:
ฟันธง ว่า

จบข่าว
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 26

เลิกเล่นหุ้นกันเถอะ ระยะสั้นไร้เรื่องชื่นใจ กำไรบจ.หด-เทคนิคย่ำแย่ 267จุด เป็นไปได้

หุ้นไทยยังเดินหน้ากินแดนลบ ใกล้หลุด 400 จุดทุกลมหายใจแล้ว โบรกฯทรีนีตี้มองต่อจากนี้ จวบสิ้นปีจะแกว่งในกรอบ 400-500 จุด หวังปลายปีตลาดฯบวกชัด คาดกลาง ธ.ค.มี Window Dressing และหลังจากนั้นตัวใครตัวมัน ขณะที่ระยะสั้นแนะนำเลิกเล่นหุ้นไปก่อน เหตุไม่มีปัจจัย บวกให้ชื่นใจ หลายอุตสาหกรรมกำไรวูบจึงจะต้องมีปรับประมาณการกันใหม่ ด้าน “วีระชัย”ค่ายฟาร์อีสท์ ประเมินทางสถิติหากดาวน์โจนส์ทรุดหนักต่อ หุ้นไทยมีสิทธิสัมผัส 267.27 จุด ...
ใกล้จุดที่ผมเดาเลยแฮะ 264 สงสัยวิธีคิดเหมือนกัน  :lol:

แต่ผมเดาต่อว่าจะมีแรงซื้อของพี่ beammy เลยไม่ถึงแค่ 295 ก็คงสุดแล้ว

ปล. เดาล้วน ๆ  :la:
beammy

โพสต์ที่ 27

FaNtaSistA เขียน:แต่ผมเดาต่อว่าจะมีแรงซื้อของพี่ beammy เลยไม่ถึงแค่ 295 ก็คงสุดแล้ว
แรงซื้อของผมไม่มีผลต่อดัชนีเลยครับพี่  :8)
classy

โพสต์ที่ 28

มัน ไม่มีเหตุผลที่ปีหน้าหุ้นจะขึ้น ในเมื่อภาพรวม มันยังไม่ดีนะครับ ผมว่านะ

นโยบายของโอบาม่า ชอบ Taxes ซึ่งมันก็แย่กับ เมกาอยู่แล้ว และอะไรที่มันแย่กับเมกา มันก็คือ แย่กับทั่วโลก ผมเหมาแบบนี้เลยล่ะกัน  :evil:

นี่ถ้าปีหน้า มีแบงก์ ในจีน หรือ ญี่ปุ่น ล้ม นี่คงจะยิ่งกว่านี้ เพราะไกล้เมืองไทยมากกว่า หุหุ
Life is a lot like Jazz, it's best when you improvise
sai
ผู้ติดตาม: 286

โพสต์ที่ 29

[quote="classy"]มัน ไม่มีเหตุผลที่ปีหน้าหุ้นจะขึ้น ในเมื่อภาพรวม มันยังไม่ดีนะครับ ผมว่านะ

นโยบายของโอบาม่า ชอบ Taxes ซึ่งมันก็แย่กับ เมกาอยู่แล้ว และอะไรที่มันแย่กับเมกา มันก็คือ แย่กับทั่วโลก ผมเหมาแบบนี้เลยล่ะกัน
Small Details Make a Big Difference
BHT

โพสต์ที่ 30

อ่านมาจำไม่ได้แระ รู้สึก pe ตลาด 6.5 เท่า ปันผล 7%

คิดว่ายังสูงไป ก็น่าจะร่วงได้อีกนะ หรือที่ขายมีแต่พวกร้อนเงินอย่างเดียว เอากลับไปช่วยบ้านเกิด
โพสต์โพสต์