หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
m123456789
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก

โพสต์ที่ 1

ซื้อตาม ดร.นิเวศน์กับในเว็บบอร์ด thaivi
ไม่คิดว่าราคาจะลงหนักขนาดนี้ เกิดอะไรขึ้น ทั้งๆที่กำไรของบริษัทก็โตดีต่อเนื่องทุกปี
วิศรุต

โพสต์ที่ 2

หัวอกเดียวกันเลยครับ ราคาหายไปตั้งครึ่ง :cry: จะเฉลี่ยก็ตังค์หมด

แต่หุ้นตัวอื่นๆก็ตกหนักเหมือนกัน สงสัยต้องรอพี่มือกาวมาปลอบใจ
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

Re: หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก

โพสต์ที่ 3

m123456789 เขียน:หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก
ซื้อตาม ดร.นิเวศน์กับในเว็บบอร์ด thaivi
ไม่คิดว่าราคาจะลงหนักขนาดนี้ เกิดอะไรขึ้น ทั้งๆที่กำไรของบริษัทก็โตดีต่อเนื่องทุกปี
โพสโทษคนอื่นอย่างนี้
เด๋วขอผมจะจดip addressไว้ทั้งคู่เลยนะ
ว่าคราวหน้าจะมาสมัครชื่อไรอีก...ฮ่า..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

m123456789 เขียน:หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง
แค่นี้ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ แนะนำให้ไปดูงบย้อนหลังซัก 3 ปีจะเข้าใจ
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
vision

โพสต์ที่ 5

mprandy เขียน: แค่นี้ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ แนะนำให้ไปดูงบย้อนหลังซัก 3 ปีจะเข้าใจ
ยืนยันตาม mprandy ไม่จริงครับที่กำไรโตต่อเนื่อง กำไรก็ขึ้นๆลงๆตามภาวะตลาด

ผมถือหุ้นตัวนี้อยู่มหาศาล ซื้อด้วยตัวเองไม่โทษใคร ภายใต้สถานการณ์อย่างนี้แค่บริษัทไม่ขาดทุนผมก็ถืออย่างสบายใจแล้ว ราคาหุ้นจะตกลงไปเท่าไหร่ผมก็ไม่สน ผมสนแต่ผลประกอบการเท่านั้น
SaKaEi

Re: หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก

โพสต์ที่ 6

por_jai เขียน: โพสโทษคนอื่นอย่างนี้
เด๋วขอผมจะจดip addressไว้ทั้งคู่เลยนะ
ว่าคราวหน้าจะมาสมัครชื่อไรอีก...ฮ่า..

ip เปลี่ยนได้ตลอดทุกครั้งที่ต่อเนทครับ
Sumotin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 7

ต้องเข้าใจธุรกิจก่อนครับก่อนที่จะซื้อจะได้ไม่มานั่งว่าคนอื่น ตอนซื้อเราก็เป็นคนซื้อเองครับรับผิดชอบต่อเงินของตัวเอง ว่าคนอื่นไม่ดีครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

ผมว่ากำไรเค้าเกือบต่อเนื่องนะครับ .... เกือบจะขาดทุนต่อเนื่องมาช่วงนึง  :lol:

ช่วงเศรษฐกิจตกต่ำ ผมว่าโดนกันทั่วหน้าอยู่แล้วครับ ... ยิ่งทำธุรกิจแบบนี้ก้ำกึ่งมาก .... หากจะมองว่า คนจะหั่นงบประชาสัมพันธ์ทิ้งเป็นอันแรก ...
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
por_jai

โพสต์ที่ 9

SaKaEi เขียน:
ip เปลี่ยนได้ตลอดทุกครั้งที่ต่อเนทครับ
ถึงเปลี่ยนก็มีที่ซ้ำครับ
รูปภาพ
แล้วในทีมmodมีคนที่ตามได้ละเอียดกว่านี้อีกหลายคนครับ
anakinnet

โพสต์ที่ 10

por_jai เขียน:
ตามถึงบ้านเลยป่าวคับพี่พอใจ
In the long run, We are all dead.
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

ตอนลงทุนไม่รู้นี่ว่า

จะมี ซึนามิ
จะมี รัฐประหาร
จะมี การเสด็จสวรรคตของพระพี่นาง
จะมี การประท้วงเรื้อรัง
จะมี การประกาศภาวะฉุกเฉิน
จะมี กรณีเขาพระวิหาร
จะมี อะไรอีก    ??????

และที่สำคัญท้ายสุด คือ ขาดทุนสลับกำไร
King_Krimson

โพสต์ที่ 12

m123456789 เขียน:หุ้นCMO กำไรโตต่อเนื่อง แต่ทำไมราคาลงหนัก
คิดก่อนซื้อ อย่าซื้อตามคนอื่น
อย่าโทษคนอื่นที่เค้าซื้อ แล้วซื้อตาม
จงเพียรพยายามหาความรู้ เพื่อปูทางสู่ความสำเร็จ

ประสบการณ์สอนผมว่าจะรวยต้องมีความรู้ อย่าพึ่งคนอื่น
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=11429
"Ther Pursuit of Liberty"
"You can only depend on yourself. The cavalry ain't coming."
เจก

โพสต์ที่ 13

เท่าทีผมดูมานี่ CMO ขาดทุน สลับกับ กำไรน้อยมาก มาหลายไตรมาส กำไรมากๆครั้งสุดท้ายคือตอนงานในหลวง 60 ปี แล้วก็มากำไรมากไตรมาสล่าสุดนี่เอง

ถ้าที่เขมรปีนี้ไม่ขาดทุน ปีหน้าไม่มีเหตุการณ์แย่ๆผมว่าผลประกอบการณ์น่าจะดีขึ้นเป็นลำดับ และราคาหุ้นคงจะปรับสะท้อนตามครับ

อย่าคิดมากครับ ถ้าซื้อตอนที่ ดร.นิเวศน์ ซื้อก็ประมาณ 1 บาทปลายๆ ต้นทุนผมบางส่วนก็สูงกว่านั้นครับ

เจก
austin_bd

โพสต์ที่ 14

เงินของเรา ก็น่าจะซื้อด้วยความคิดของเราเอง

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้คิดจะกระทบใครนะคับ  :)
ศิษย์เซียน007
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

เมื่อผมได้เห็นผลประกอบการของ CMO,GFM แล้วทำให้เห็นสายตาท่านดร.นิเนศน์ในการลงทุนนั้นยังคงเฉียบคมเหมือนเดิมนับถือๆ :bow: ว่าหวังท่านอ.จะได้เป็นเซียนหมากล้อมด้วยอีกตำแหน่งครับ  :B
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

เข้ามาดูว่าโตต่อเนื่องยังไง  :?
SaKaEi

โพสต์ที่ 17

por_jai เขียน: ถึงเปลี่ยนก็มีที่ซ้ำครับ
รูปภาพ
แล้วในทีมmodมีคนที่ตามได้ละเอียดกว่านี้อีกหลายคนครับ

ดูจาก ip แล้ว เป็น adsl true สำหรับผู้ใช้ทั่วไปตามบ้าน

ทุกครั้งที่มีลูกค้าต่อเนท ทางISP ก็จะเอา ip ที่ว่างอยู่มาแจกให้

ดังนั้นในการต่อเนทแต่ละครั้ง เราก็จะได้ ip เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามที่มัน random ip ที่ว่างๆมาให้

หลังจากเราใช้เสร็จ logout ออก เค้าก็จะเอา ip เราไปให้คนอื่นใช้ต่อ วนไปเรื่อยๆ

ดังนั้น รู้ ip ไปก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ

ยกเว้นว่ามีการทำผิดร้ายแรง คุณสามารถแจ้งตำรวจเพื่อประสานไปยัง isp เพื่อให้เค้าตรวจสอบได้ว่าคนที่ใช่ ip นั้นๆ ในเวลานั้นๆคือใคร ซึ่งนั่นก็เป็นคนละกรณีกันครับ
por_jai

โพสต์ที่ 18

:8) ของคุณเองน่ะ
    ส่วนใหญ่ผมใช้ดูว่าใครใช้หลายล็อกอินบ้างเท่านั้นเอง
    พวกที่มาโพสทะแม่งๆห้องนี้
    เดี๋ยวพี่ฉัตรแกก็มาตุ๊ยท้องเองแหละ
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 19

อาจารย์หมอเทวดา prandy ซินแส เขียน: แค่นี้ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ แนะนำให้ไปดูงบย้อนหลังซัก 3 ปีจะเข้าใจ
:rofl:  

นั่นสิครับ เพ่งจะโต Q เดียวนี่แหละ มาต่อเนื่องอะไรกัน  :rofl:
โพสต์โพสต์