นั่งดูราคา uec แล้ว อืม เป็นไปได้เนอะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

นั่งดูราคา uec แล้ว อืม เป็นไปได้เนอะ

โพสต์ที่ 1

ลงมาจาก 11.75 เมื่อวานปิด 2.02 pe 3.84

ตอนนี้กำลังเทรดอยู่ที่ 2.14

uec เป็นหุ้นที่พวกเรา คุ้นเคยกันมาก

ก็เป็นบทเรียนสำหรับทุกคนแหละครับ ว่าเวลาหุ้นขึ้น หุ้นลง นี่เราควรจะทำไง

ซื้อ ถือ ขาย หรือ อย่างไร
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

พอมันเป็นไปได้แล้ว พี่เจ๋งทำยังไงต่อครับ  :8)  ...
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

พี่ก็ไม่ได้ทำอะไร เหมือนเดิม เพราะยังเต็มพอร์ทอยู่ อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 4

น่าสนใจ  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eragon

โพสต์ที่ 5

อดีตหุ้นเทพที่สร้างผลกำไรให้หลายคน :D

ตอนนี้ราคาต่ำกว่าตอนยังไม่เป็นเทพอีก :cry:
Aegis

โพสต์ที่ 6

รับมีดเล่มนี้ไว้ตอนหกบาทกว่าๆ ทำไมมันยังตกไม่ถึงพื้นอีก  :cry:

บัฟเฟ่ต์บอกว่า หากดูหุ้นตัวเองหล่น 50% ไม่ได้อย่าเข้ามา ตอนนี้หล่นไปแล้ว 66% ผมแกร่งกว่าปกติ หรือ คิดช้ากว่าปกติครับเนี่ย  :?

โทดทีนะครับ ขอระบายนี้ดนึง มันอึดอัดง่ะ
akekarat

โพสต์ที่ 7

2.14 * 5 = 10.70 ยังไม่ต่ำพอครับ
ต่ำจริง ๆ ต้องแถว ๆ 7-8 บาท
Jaturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

akekarat เขียน:2.14 * 5 = 10.70 ยังไม่ต่ำพอครับ
ต่ำจริง ๆ ต้องแถว ๆ 7-8 บาท
แตกพาร์จาก 1 บาท เป็น 25 สต ครับ

ดังนั้น 2.14*4 = ??
My way, or the highway
akekarat

โพสต์ที่ 9

อ้าวเหรอครับ จำผิดกับ PTTEP แฮะ 555
งั้นก็น่าจะถูกแล้วมั๊ง
superboy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

1.8 เคยซื้อ ลงมา ราคานี้ คูณ 4 นะ
nkarn
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

เพิ่งเข้าไปเพิ่มวันจันทร์ตอนปิด 2.84 คิดว่าน่าจะ Safe แล้ว
วันอังคารร่วงลงมาเกือบ Floor  :shock:  
ว่าจะรับเพิ่มแต่ :? ขอดูสถานะการณ์ก่อนแล้วกันครับ ชักเริ่มจะกลัว
การเรียนรู้ไม่มีวันสิ้นสุด อยู่ที่คุณจะเลือก
โพสต์โพสต์