+ช่วงนี้ของถูกเต็มตลาด+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
zephyr
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 31

ปัญหาคือไม่มีตังค์ซื้อนี่สิครับ พอร์ทก็ลดลงๆ เซ็งเลย

ถ้ามีตังค์ซื้ออีกสักเท่าตัวของพอร์ทละก็ อารมณ์คงเป็นอีกเรื่องเลยนะเนี่ย :(
i_sarut
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

รายย่อยหลายๆคนคงไม่คิดว่ามันจะลงมาขนาดนี้ละมั้งครับ

เลยซื้อเก็บไปแล้วช่วง พค. - มิ.ย. ต้นๆ  ก่อนที่จะเทขายกันซะขนาดนี้

ตอนนี้เห็นส่วนใหญ่จะบอกว่า เงินหมดแล้ว  :lol:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
ภาพประจำตัวสมาชิก
ZEII
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 33

ปัญหามันอยู่ที่ .....

ตัวที่เล็งมันไม่ลงอ่ะครับ

เหอๆ   :'O
Polar Bear
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

[quote="ZEII"]ปัญหามันอยู่ที่ .....

เหอๆ
Java The Boy

โพสต์ที่ 35

มีใคร เคยบอกไว้ว่า มีดยังตกไม่ถึงพื้นอย่าเอามือไปรอง ....
ระวังมีดจะบาดมือ
Sumotin
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 36

Java The Boy เขียน:มีใคร เคยบอกไว้ว่า มีดยังตกไม่ถึงพื้นอย่าเอามือไปรอง ....
แต่เราไม่รู้นี่ครับว่าพื้นอยู่ตรงไหน  :twisted: เลยโดนมีดทะลุกลางมือไปเลย   :cry:
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
sci

โพสต์ที่ 37

Java The Boy wrote:
มีใคร เคยบอกไว้ว่า มีดยังตกไม่ถึงพื้นอย่าเอามือไปรอง ....

แต่เราไม่รู้นี่ครับว่าพื้นอยู่ตรงไหน   เลยโดนมีดทะลุกลางมือไปเลย  

100 หุ้นช่วยได้ แต่กับหุ้นเล็กๆนะครับ
แก้อาการคันมือ
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 38

[quote="Polar Bear"][quote="ZEII"]ปัญหามันอยู่ที่ .....

เหอๆ
jung_oh

โพสต์ที่ 39

ถ้าคิดว่า ราคานี้ เราพอใจ มี MOS สำหรับเราแล้วก็ ซื้อไปเหอะครับ

ของมันมีขึ้นมีลง

ระยะยาว ยังไงมันก็กลับมาเอง

... ผมปลอบใจตัวเองงี้ทุกวัน 555
wr

โพสต์ที่ 40

sarayuth007 เขียน:อยากให้บรรยกาศตลาดหุ้นแบบนี้นานๆ เหมาะสำหรับ พวกที่เก็บแบบ dollar cost AVG. เหมือนผมตอนนี้ หุ้นก็ถูก บรรยากาศก็อึมครึมดี แต่ fund flow อย่าเพิ่งมาก่อนครับเด๋วผมเก็บไม่ทัน กระสุนยังเลือเยอะ เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่ชอบสะสมหุ้น นะครับ :cheers: ในระยะยาวคงได้:B กำไรกันเต็มๆ
แหม มั่นคงดีครับ
ผมก็ทำเช่นเดียวกันอยู่ แต่ด้วยความเสียวไม่น้อย
เพราะเชื่อว่าทางการเมืองจะถึงจุดแตกหัก
ถึงขั้นเปลี่ยนโครงสร้างทางการเมืองครับ
Pu

โพสต์ที่ 41

วางซื้ออยู่เรื่อยๆครับ :lol: แต่ซื้อไม่ค่อยได้ :?

ก็เล่นวางรอไว้ 10 ช่องขึ้นไป มันจะลงมาถึงได้ไงอ่ะ :shock:

ช่วงนี้เป็นช่วงเวลาดีๆของผู้ที่ชอบอมเงินสดไว้เป็นก๊อก 3 ก๊อก4 (เช่นผม) เป็นอย่างยิ่งครับ :wink:
beammy

โพสต์ที่ 42

หลายตัว P/E เหลือแค่ ครึ่งหนึ่ง ของการเจริญเติบโตที่เห็นได้ชัดในปีนี้ ครับ (และปีหน้าคงเท่าๆ กับปีนี้)

ลองพิจารณาเลือกกันดู หวังว่าคงถูกใจ ครับ  :8)  ...